Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào up hộ cái lewa v1 coi link #1 die gòi, nghe a e khen cái rom này quá mà nó die gòi!
Các a e nên hạn chế up lên mediafire nhe link thường die, chúng ta nên lựa host nào có thể lưu trữ lâu hoặc a e up lên mình sẽ up lại link zing me để dành sài sau này nếu cần nhe
kotex ơi, mềnh đang chờ cái path camera =))
@sakutarami Patch camera 8.0Mp cho stockrom 2013
http://db.tt/jnehCbln
@muitenphale đang xài bản trans của bác kotex, flash cái này xog treo ở boot lun ;( , phải up rom lại
btb
Trứng
11 năm
@sakutarami Bác giống em. Đang xài ROS JB V1.1. Flash cái này xong cũng treo boot phải up lại ROM
thich nhat rom nay tranv2
Sao mình thấy lewa sài rất mượt thế không biết nữa! Ghiền lewa quá mà việt hóa nặng nề quá nên chơi ln tiếng anh cho sang!
Ros v 1.1 4.1.1 cài vào các phím cảm ứng ko sáng lên dù đã bật key light trong setting có bác nào bị như mình ko!
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trần Ngọc Tình Dung auto brightness thi tat cai dong keylight auto gi ay.
Anh em doi minh ti up cai patch camera stock phai khong nhi?
Dang dung wp7 nen khong go dau duoc.
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@Trần Ngọc Tình để tự động sáng màn hình là nó tự mất, và để chế độ tiết kiệm pin là nó cũng mất
@vj3tgja Có bản rom nào dùng cho flash tool khi máy die ko! Đang cần đây mod logo.bin giờ nó die gòi! Phải dùng flash tool thôi!~
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@Trần Ngọc Tình Xem ban v11 ay.co moi ban ay la dug flash tool thoi.k bit link con song k? K thi vao kakus xin link nhe

Sent from my Micromax A110 using Tinhte.vn
tềnh hềnh là ẻm s22 nhà mềnh loa ngoài nhỏ quá các bác à... mặc dù đã dùng volume+ nhưng cái nè nó ko tương thếch vs s22.. vậy ai có cách hay app dúp volume to lên...thì dúp mềnh nhế
đã tìm ra cách chỉnh gòi thank các bác nhiều! hết rom mới gòi hả a e! A e nào cook rom JB giao diện S3 đi thấy rom đó đẹp mà sao link die gòi!
@Trần Ngọc Tình bạn ơi có rom nào mà cảm ứng không bị đứt khúc không.khi chơi game đá banh không được...😔:(
ko bjk nữa chưa thử
uh thank,
ko có song thì root gòi restore IMEI lại, để thử cái đã!
btb
Trứng
11 năm
Sao Mình cài ROM XPeria Jelly v3.1 JB 4.1.2 thì Rom ko được root sẵn (mặc dù đã có super user). Mình thử root lại bằng Root_with_Restore_by_Bin4ry_v17 thì không được. Có lẽ bản root đó ko phù hợp với ROM này. Chán quá, trước dùng thử JELLY BEAN 4.1.2 TRANS v2 thì thấy máy nghe gọi kém quá. Nhất là những vùng sóng yếu thì nghe rất khó. Tình hình này chắc quay về stock ROM thôi các bác ạ.
@btb e cũng đang dùng rom Xperia Jelly v3.1 giống bác nè . bác tải cái này về dc303.4shared.com/download/34zTkhj9/update-supersu-v125.zip?tsid=20130608 rùi flash qua cwm là ok
Làm thế nao phat hiện điểm chết hả các bac
btb
Trứng
11 năm
@nongdan_cute_bn Bác lên Play Store rồi tìm phần mềm screen test về dùng thử nhé. Nó sẽ làm thay đổi màu toàn màn hình cho bác. Nếu có điểm chết sẽ dễ dàng nhận ra vì nó khác màu với những màu còn lại. Cũng có người lại dùng cách bật camera lên rồi dùng tay (hay cái gì đó) che toàn bộ camera lại để cho màn hình thành 1 màu thôi
up lên page cho có rom mới chơi, up up đi a e hoặc ai có tut gì hay vào viết chơi cho vui!
Hà hà đã gom thành công Internal SD 1.5Gb với Internal Memory 1Gb để thành 2.5Gb tha hồ cài app 😁
@muitenphale Đang chờ bài hướng dẫn của bạn
Viết TUT cho nó máu ln, hướng dẫn a e đi!
Các bác hướng dẫn em cách lấy app tin nhắn từ rom gốc ra đc không
ầy...khi sáng mới viết bài bên IMO S88 Group xong. bã cả hơi. mà các bác xài Rom j thế? e xài Jelly Bean nguyên gốc đấy. các Rom khác e k đảm bảo sẽ chạy đâu
Ảnh của e nó :p chiều ngủ dậy e viết TUT cho. Bác nào rảnh mò sang Fb tìm IMO S88 Forum e có viết bài trong ấy 😃

Sent from my S22
HƯỚNG DẪN GỘP BỘ NHỚ INTERNAL SD VÀ SYSTEM MEMORY

Chuẩn bị: máy đã cài cwm, backup bản Rom hiện tại các bác đang xài. Dowbload các file này về để vào 1 thư mục trong thẻ nhớ ngoài (thẻ nhớ tháo của mình lắp vào máy đó)
Link: http://db.tt/BhLvNcJw

Bước 1: sau khi backup rom vào thẻ nhớ, các bác vào Mount and storage chọn format Data.

Bước 2: Flash file 1_disableInternalSD.zip. xong vào Advance chọn Reboot Recovery

Bước 3: flash file 2_Data_Repartition.zip. flash xong vào Backup and restore chọn andvance restore và chỉ Restore mỗi Data thôi nhé. Bây h chọn Reboot và Xin chúc mừng! Các bác đã gom bộ nhớ thành công và thẻ nhớ các bác lắp vào máy sẽ k nhận!!! 😁

Bước 4: đừng nóng nhé, các bác dùng Root Explore copy file vold.fstab vào thư mục System/ect. Nó hỏi overwrite thì yes cho em nó. Xong set permission cho file vừa copy theo như sau:
X X -
X - -
X - -
Tức là tính theo hàng dọc gồm 3 ô k tính dãy 3 ô cuối cùng, đánh tick dãy đầu tiên. Dãy thứ 2 chỉ đánh ô đầu tiên. Xong nhấn ok và restart lại máy. :p

Nếu bác nào muốn quay lại ban đầu thì làm y chang như trên. Nhưng thay vì flash 2 file trên các bác flash file 1._enableInternalSD.zip rồi 2_default_partition.zip. sau đó full Restore chứ k restore mỗi data giống như trên nữa. Xong reboot.

Note: e chỉ mới test trên Stock Jelly bean 4.1.2. Bác nào xài stock nếu thấy thẻ nhớ k nhận dù đã Replace Vold.fstab thì hãy xài file Vold.fstab này xem sao nhé http://db.tt/l7ZdSp4o

CHÚC CÁC BÁC MAY MẮN 😃
Sent from my S22
manhlam195
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nongdan_cute_bn pác cho cái name để ae search:rolleyes:
@nongdan_cute_bn bác tìm cái file gz của nó. khi backup 1 app sẽ có 3 file. file nặng nhất giải nén nó ra là ra apk
@muitenphale huhu e cai lai roi no van bi bac ak
Good! Thank bác để test thử xem sao!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019