[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm sao để gia nhập đc nhóm facebook imo s88 đc các bác nhỉ
Mình ấn vào gia nhập nhóm nhưng k dc

Sent from my A898 Duo using Tinhte.vn
@MinhCuong7878 Hinh nhu La nhóm kín
Chờ ad Cho phép mới vô dc
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MinhCuong7878 Minh xin gia nhap 5' sau xac nhan ngay.
@RyTek Mình thì từ hôm qua tới giờ vẫn chưa dc :oops:

Sent from my A898 Duo using Tinhte.vn
rom 2.4 có lỗi ko các bác =(
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Haku kun Pin tiêu hao quan trọng là ở voltage chứ không phải xung nhịp, nhưng xung cao mà cấp không đủ điện là bị dump, dư điện thì nóng máy hao pin sốc lọ nhầm sốc nhiệt.
@RyTek oh . À bác có thể xem dùm e cái rom V2.4 đc ko . e up lần đầu thì đc , nhưng up lần 2 thì chỉ hiện chữ Android nhấp nháy . làm theo cách bác muitenphale bảo nhưng cũng ko đc . Vậy là sao 😔 đang thích cái rom đó vì có swap và Kernel 1,2ghz 😁
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Haku kun Dùng đỡ trans v2.3 hay stock 2013 đi, mình không có máy để test, không thì chờ tuần sau, có rom stock 2013 mod đó.
@Haku kun Bác tải Stocrom 2013 của anhtamhcm về flash vào và khởi động máy. Nếu vào đc thì tắt nguồn vào cwm wipe sạch và flash Trans V2.4 còn nếu stock2013 k lên đc thì phải flash rom qua SPFlash tool thôi
đang dùng jmp v11 mod S3/4 và khoá xperia z nên ko pit có mún chuyển sang ko @@
Minh dang dung from tran v2.4 da up 2 file theme ma Sao Tim mai ko thay khoa man hinh via theme Cuba Sony o dau CA. Chi minh voice may no oi
Dùng root explore để past hay delete app trong system/ app thì bị looci này ai help vs
@ohshjt94 Bạn xem trên cùng của Root explore có nút Mount. Bình thường là Mount RO tức là chỉ đọc/mở đc thôi. Muốn chỉnh sửa file hệ thống thì nhấn vào cái nut RW để nó chuyển sang Mount RW mới ghi đc
bác nào giải thích dùm e cái lỗi ngớ ngẩn này với @@ : up bản rom trans V2.4 lần đầu thì được , nhưng up lần 2 , lần 3 thì lại ko được nữa , khởi động chỉ hiện mỗi chữ Android nhấp nháy giữa màn hình . Lỗi ảo sợ 😔
@Haku kun Bootloop cmnr 😁 bác nhớ khi flash lại nên vào Mount and Storage format hết trừ Sdcard và emmc
@muitenphale thế giờ phải làm sao hả bác ? e đang thích cái rom đó :rolleyes:
@Haku kun thì e đã bảo rồi đấy 😃 bác vào cwm chọn wipe data/factory reset rồi vào Mount and Storage chọn Format data, format cache, format system. k format sDcard và emmc kẻo mất dữ liệu của bác nhé 😁 xong oy vào Advance chọn reboot Recovery. xong flash Rom bình thường. mà bác k xài cái gộp bộ nhớ e post đấy chứ? nếu đang xài phải tách ra lại rồi mới flash rom đó nhé
@muitenphale e làm đủ các bước bác nói rồi , kết quả vẫn chữ android to như cái mả giữa màn hình @@ nản . up rom khác ko sao mỗi rom này dính :mad:
Minh rat thich Choi fifa 12 nhung co ve con s22 ram yeu nen Choi hoi lag. Minh doc thay co cach swap file va swap partition De lam ram ao, cac pro cho minh hoi cach swap nao hieu qua, va cach lam nhu the nao. Minh cam on nhieu. Minh dang dung ban rom tranparent v2.4
@thaihai80hp Đầu tiên hãy tải Kernel này về và flash qua cwm: http://www.4shared.com/zip/bH7bb1fA/boot-b3-c-stock.html
Sau đó tải Ram expander này về (bản mới nhất bị lỗi Check Lience): http://db.tt/hLtzLGWw
Sau khi cài vào, bạn phải đảm bảo máy có kết nối 3G hoặc wifi và đã đăng nhập tài khoản Google. (Nếu k sẽ bị lỗi check lience). Mở app lên và chọn English. Sau đó nó hỏi Root thì ok. Nhấn phím cảm ứng Menu chọn Swap dir và chỉnh nó sang thẻ nhớ 1.5Gb nhấn ok. Trở lại màn hình của Ram expander bạn kéo thanh swappiness lên 100, Minfree lên max. Swap file thì đặt tầm 512-724mb. Tick vào ô Auto Run và Hyper Mode. Bỏ tick ô Notify icon. Sau đó nhấn Activ Swap và chờ e nó chạy. Nó sẽ hỏi Root access thêm 1 lần nữa và nhấn ok cho em nó. Xong xuôi thì thoát ra màn hình và sử dụng thôi. Swap sẽ tự động làm việc. Bạn nên sử dụng Greenity để tắt bớt app chạy ngầm (bỏ qua Ram expander để cho nó chạy ngầm nhé) và Gamebooster để chơi game đc mượt và k lag. 😃

Sent from my S22 using Tapatalk 2
@muitenphale cam on ban nhieu
Bác nào làm cái hướng dẫn full ln đi đối với a e mới ko hỉu. biết ý nghĩa biết cách flash nhưng flash xong gòi phải chia phân vùng thẻ nhớ hay không, cần làm những thủ tục gì. các bác nhiệt tình vào giúp các mem mới bọn mình với!
@Trần Ngọc Tình Phân vùng thẻ nhớ làm j hả bác? Tính xài link2sd à? 😁 nếu cài app mà thiếu bộ nhớ thì xài Titanium Backup Move bớt app qua SDcard là đc thêm gần 50% bộ nhớ. Mà bác nào xài swap file nên để Internal SD 1.5gb để chưa file swap vì nếu để swap file bên Thẻ nhớ ngoài dễ gây hỏng thẻ nhớ do đọc/ghi liên tục.

Sent from my S22 using Tapatalk 2
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm

up theme 1 theme cực good cho ae này!
Download + update link (include greper.apk) :
http://www.mediafire.com/download/g28vi80kk9sopz8/ModUI_StatubarGreper_ICSV8_deodex.zip

Koleksi Icon Greper :
http://www.mediafire.com/download/gb30aw2aehpzlwd/Icon+Grepperrr.rar
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
ScreenShot aka lihat dulu :...

Video

UPDATE Link part2 :
http://www.mediafire.com/download/xcy4oy0utonrrgn/ModUI_StatubarGreper_ICSV8_deodex_part2.zip
@vj3tgja la lá ios :p
@vj3tgja bản rom nào mà có theme này thì good nhỉ
@vj3tgja Theme này dành cho rom nào vậy bác
@vj3tgja theme này cho tranv2 đk ko bác
mấy pro cho mình hỏi.. mình đang dùng theme tranv2.. nhưng lại mún thay cái launch thì làm thế này có đúng ko.
tải launch. dùng root explore coppy launch vào system/app sau đó chỉnh rw-r--r-- sau đó install cái launch đó.. chọn launch làm mặc định sau đó xóa cái launch cũ đi.. reboot lại... mình làm thế thì khi khởi động lại thì không xài đk cái launch.. phải cài lại rom.. ai biết chỉ vs...đang định lấy cái theme đẹp của bắc kia làm mặc định cho đẹp
@ohshjt94 Làm j thế cho khổ thế bác. Cài launcher muốn chạy vào nhưng k bật. Cài Titanium Backup vào. Vào titanium backup nhấp vào app launcher chọn convert to system app. Sau khi convert xong nhấn phím home và chọn launcher làm mặc định thôi. Đừng xoá hay freeze launcher mặc định nhé
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ohshjt94 Cop vào data hay đâu đó set per trước rồi cop vào system/app, chờ 2s sau là nó tự có, không cần nhấp vào để cài đâu, nó bay qua data/app đó.
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
Theme Kia la Cho transparent v 2.4 nha.day test dug kha la ok
hôm trước úp cái rom galaxys3 nó mất cái logo của q mobile khi mới khởi động.. bây h xài rom nào củng hiện cái logo galaxys3 hết.. ai biết cách chỉnh lại cái logo qmobile ko... sợ đem đi bảo hành nó ko chịu
@ohshjt94 bạn xài root explore mở cái file zip Rom Stock 2013 ra vào System/media có cái thư mục image, tick vào em nó chọn giải nén. vào thư mục giải nén Copy cái thư mục image vào thư mục system/media của máy. nhớ nhấp vào chữ Mount thành Mount RO trc khi paste nhé
@muitenphale lại phải tải rom à.. xài mimax tải chắc die lun quá.. bác nao cai rom gốc úp cho em cái logo qmobile cái
@ohshjt94 đây: http://db.tt/4VrI54SZ
bác tải về giải nén đc thư mục Images copy vào system/media nhé 😃 cái logo đầu tiên lúc máy khởi động (của e là hình con rô bô android) là k thay đc.
Vậy thì hy vọng theo đúng như các bác nói tuần sau có rom mod và swap ln, sẵn tiện làm bài hướng dẫn nhe e gà lắm. Nghe bác muitenphale nói có cái rom mới + swap (jelly bean) cực kỳ mượt nghe khoái gòi lót dép ngồi đợi đây. 3g 2 sim hay 1 sim cũng dc thôi cũng ko quan trọng đâu các bác ak!
@Trần Ngọc Tình TriZet đã add đc cái magnetic sensor cho Jelly Bean Kernel. anh chàng bảo tầm 2 tuần nữa sẽ có kernel hỗ trợ swap.
em lo tay xoa mat cai mod pin trong system cua rom tran v2.4 roi. cac bac cho e xin voi
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tìm được bộ nguồn CyanogenMod có mt6577 kernel mà PC chả có mạng để bắt tay vô làm.
@RyTek hà hà đc đấy. nếu S22 cóa CM10.1 thì ngon. cơ mà bác lấy source của máy nào mà có MTK65xx? Cyanogen k có bản nào cho các máy chip MTK mà?!?! mà nếu có thì vẫn phải dựa vào Rom Jelly Bean để port qua chứ k thể xài stock rom port qua đc :p
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@muitenphale CyanogenMod cũng giống như AOSP vậy, chẳng qua quen dùng ROM của CM rồi nên tưởng là 1 bản ROM hoàn chỉnh, chứ nó chỉ là mã nguồn thôi (nên có cài được gapps đâu).
@RyTek ặc...bác nguy hiểm quá. để e nói bác rõ nhé: Mã nguồn android là thứ của Google cung cấp cho các dev để họ tạo app và rom cho android. còn Cyanogen và AOSP là 1 rom hoàn chỉnh. còn vì sao mà nó k chứa Gapp trong đó là vì: CÁC APP CỦA GOOGLE SẢN XUẤT ĐÃ ĐC GOOGLE ĐĂNG KÝ BẢN QUYỀN, KHÔNG AI ĐC PHÉP TÍCH HỢP NÓ VÀO ROM ANDROID CỦA MÌNH TẠO RA MÀ K ĐC PHÉP CỦA GOOGLE NẾU K SẼ BỊ COI LÀ VI PHẠM BẢN QUYỀN!! vì Cyanogenmod k muốn dính dáng đến luật pháp vs Google nên họ k dại j mà cho Gapp vào CM. cho nên ng dùng mới phải tải bộ app trên mạng về flash vào. Sau khi cài CM ng dùng phải lên mạng tìm gói Gapp và flash qua Cwm. vụ này e xài CM9 bên L3 quen oy =.=
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@muitenphale CM phải dùng gapp riêng mới tương thích, như rom trans v2 đó, gmail của nó không thể cập nhật được qua store, Vụ bản quyền thì mình không rõ
Bác lên get.cm tải quen rồi nên chả biết, CM có bộ source riêng như AOSP vậy, còn AOSP rom là nói chung cho các máy chạy original rom, chứ nó có phải là rom hoàn chỉnh đâu. Khi ai đó bảo bạn cần 1 môi trường linux thì có nghĩa đó là ubuntu hay fedora... Chứ đời nào có máy chạy linux. Mà thôi bác ơi, dừng tranh luận đi, mình không nói là bác sai cơ mà mệt mỏi đàu óc quá 😃
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
MIUI v5 build version 3.6.7

http://db.tt/67q78sDX
vẫn lỗi quản lý sim và 1 vài thành phần khác,ai rảnh thì test xem có j hay k nha!
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vj3tgja Sao bác không test đi ;))
Hỏi lần nữa về vụ pin s22, có bác nào bị đếm sai % pin không, mình xài đến 66% khởi động lại còn 50%, xài tiếp đến 40% khởi động lại còn 19%, lần nào cũng bị thế, đang tính mua viên pin mới.
@RyTek pin ảo là lỗi của android 4.x bác ạ
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@RyTek cái bệnh của máy tàu , thằng bạn mua hkphone mới đét mà cũng thế luôn
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vj3tgja Tí nữa mua viên pin 120k. Để thử cái calibrate no battery on logo boot của zep thử, overcharge pin luôn.
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
dạo này k có rom nào ngon nhỉ.cái tran v2.4 cài cái kernel mới vào xài rất là mượt,k nóng máy nhưng thi thoảng đơ,k làm j dc ngoài tháo pin khởi động lại 😆
@vj3tgja Mình tưởng có mình bị chứ
ljhljh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vj3tgja rom tran v2.4 bi loi font chu o danh ba.co khac phuc duoc khong ban oi

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@ljhljh cái này tìm lại đi nhé,trước có bác fix rồi mà
bác thử đổi kernel khác xem sao!
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@muitenphale chắc phải tết năm sau,ICS còn đang dở dở ương thế nầy thì JB còn khuya,nguyên cái vụ la bàn mà chả hiểu sao vẫn k fix dc thế nhỉ
@muitenphale Ban dung rom gì vậy
Xài ké nữa
@vj3tgja bác nói j lạ thế? =.= e liên lạc vs Trizet(tác giả của các kernel) rồi. anh ấy bảo tầm 2 tuần nữa có. tết năm.sau thì có Android 5.x rồi
@hai758 E xài Jelly Bean 4.1.2 nguyên gốc 😁 bác vào build.prob tìm dòng ro.sw.hwrotation=180 chỉnh nó lại bằng 0 và thêm dòng này vào
windowsmgr.max_events_per_sec=200
Thì cảm ứng sẽ bớt loạn khi vuốt 😃
cũng đang sài jelly bean vì nó mượt và ít tốn pin. Chả mún về ICS chút nào!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019