[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa làm lại cái logo.bin Qsmart S22, a e nào làm mất cái logo do up các rom trên thì đã có file fix, nếu a e nào tò mò muốn thiết kế thì rất dễ a e ko khó đâu đưa hình mình dô cũng dc ln. lưu ý đây là hình vừa bấm nút nguồn lên là thấy liền nhe rồi mới tới boot_logo nhe!
a e nào cần thì comment mình úp thấy ko ai quan tâm nên chưa dám úp
Cứ up lên ai cần thì tải về
Đây các bác tải về tại đây. A e flash qua CWM nhe xong gòi thưởng thức kết quả ngay ln, nhưng mà xem hình như là chữ S22 mình thiết kế ko giống lắm, a e nào coi kỹ hoặc lại cho mình 1 tấm để sửa cho nó giống hơn!
@Trần Ngọc Tình ae ai xài rom gốc úp lên cái logo đi... định đem đi bảo hành mà cái logo # quá..
up chưa bác, tui thấy đâu có khác gì đâu chỉ khác có font chữ của S22 thôi nhìn sơ qua đảm bảo ko thấy khác!
@Trần Ngọc Tình Hehe cái này e cũng bjk làm. Chẳng qua k có PC nên chịu 😁 để e kiếm cái ảnh bác làm e cái nhé

Sent from my S22 using Tapatalk 2
uh cũng được, kiếm trùng size ln nhe cho nhanh ảnh lớn mất resize lại nữa đó!
Screenshot_2013-06-18-08-11-28.png Screenshot_2013-06-18-08-12-10.png Screenshot_2013-06-18-08-11-17.png
Rom mới super lite anh em test thử
http://www.4shared.com/zip/Uvq4hCnl/Super_Lite_Rom.html?
sửa superuser
https://docs.google.com/file/d/0Bz7Gk9GWFrFAYVJ1dkJ4VnpaVzQ/edit?usp=sharing
lỗi font tiếng việt
https://docs.google.com/file/d/0Bz7Gk9GWFrFAT1VQWXRoMl9VVnM/edit?usp=sharing
Nguồn myphone A898 group

Sent from my S22 using Tinhte.vn
@huyphonghg Lou font tieng viet ban oi
xuno1088
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mình flash zip lại rom ics là bị error status 7 vậy ta. có ai giúp được không
@xuno1088 bác xuno trở về r à. máy bác bảo hành lâu thế :eek:
xuno1088
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vu hoang tung 10 ly không có. tại thời gian đổi cái s18 với bx vọc chơi -> đi bảo hành 6 lần trong 3 tháng tụi bảo hành nó rên quá trời
hà hà đã làm đc SuperCharger V6 cho S22. 😁 mượt vãi~
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@hai758 cho anh em hấp thụ thành quả vs nào
@vj3tgja Ben S88 có cáo này mà chưa thử

http://www.4shared.com/zip/i_PzoP0C/SuperCharger_V6_pack.html
Hướng dẫn cài trong hình đính kèm
@hai758 Bài đó e viết chứ ai nữa =.= bác xem cái tên tg đi. Mà sao cái tên tg bị lấp thế kia?
@hai758 Làm thủ công?!?!?!
A e nào chưa bị mất logo Qsmart và đang dùng rom gốc thì làm theo cách này t sẽ có lại logo.bin và up lên để tui làm cho file update trăm sự nhờ a e. đây là cách readback rom thôi cứ làm bình thường ko ảnh hưởng gì cả( tạo rom gốc up qua Flash tool) Đây các bước y như S22 chỉ là mình lấy hướng dẫn từ TCL thôi!
#1. Tạo scatter file bằng MTKDroidTools
Scatter là file text chứa block map điện thoại của bạn file này dung cho SP FlashTool
Bạn nên tải full driver: ADB, USB_VCOM_Driver,…
Mở MTKDroidTools -> chọn Block Map -> Create scatter file -> Chọn save.

#2. Mở SP FlashTool và chọn scatter đã tạo ở #1 Sau đó chọn Read Back tab.

#3. Chọn add và điền tên ROM
Chọn Add -> Kick đúp chuột vô dòng vừa add. Điền tên file, tên file bắt đầu với ROM_ giống như nó để mặc định ở FlashTool! Lưu lại và nhớ đường dẫn của nó nhé.

4. Tùy chỉnh thông số hex file ROM_ Start address = 0x000000.

Length = (ở trong scatter file, mở bằng wordpad cho dễ nhìn, tìm dòng

}

USRDATA 0x……

{

(ở gần cuối, copy và paste vào Length hex Của Tcl s710 là:0x4a860000)

OK

è#5. Read Back ROM_
Click Read Back button kết nối điện thoại với máy tính (tháo pin ra và lắp lại pin Tay bấm giữ phím vol-.)
Thấy nó chạy như hình là OK và đợi! (nhớ phải cài USB_VCOM_Driver trước khi thao tác này)

#6. Chuẩn bị file recovery cho FlashTool và tạo CWM
Nếu mọi chuyển đều OK, mở cửa sổ MTK Droid Root & Tools mình đã sử dụng ở #1. Nếu có vấn đề gì đó mà nó báo not response thì bạn lắp pin vào, khởi động điện thoại và kết nối với nó. Chọn tab root, backup, recovery -> chọn To process file ROM_ from FlashTool tìm file ROM_* đã lưu ở #5. Open -> Yes để patch CWM. Nó sẽ tạo ra trong thư mục backup của thư mục MTK Droid Root & Tools bao gồm cả scatter file mới

#7. Download CWM mới vào điện thoại
Mở FlashTool, chọn scatter đã tạo ở #6. Uncheck all! Click đúp lên RECOVERY và chọn file TCL-S710_xxxxxx__recovery_xxxxxxx-xxxxxx.img trong cùng thư mục với scatter mới. Bấm download -> tắt điện thoại -> tháo pin ->;ắp lại> bấm giữ vol- và nối vào máy tính, giữ đến khi hoàn tất. Chú ý: Không được chọn bất kỳ dòng nào ngoài recovery. Chỉ được flash bằng Download!
trường hợp máy này reboot mà vẫn còn recovery mặc định thì plash lại thêm file bootimg nữa nhé !
RECOVERY VÀ BOOTIMG năm trong thư mục backup của mtk Droid
CHỉ có a e nào chư bị mất logo.bin thì mới trích xuất được thôi!. A e nào còn thì ráng giúp mọi người trích ra nhe
Up cho a e nhe, a e làm gòi tiện thể up lên cho mọi người để dễ dàng trở lại như mới mua
Ai up cho mình xin patch camera jb 4.1.2 qua mediafire giúp với, link mega đó mình down hoài k được
Ai up cho mình xin patch camera jb 4.1.2 qua mediafire giúp với, link mega đó mình down hoài k được
Của bạn nè http://www.4shared.com/zip/ZgA8eCDk/camera_patch_jb_412.html
@hai758 Thanks bạn nhiều^^
cho mình hỏi chút,cái phần âm nhạc ấy,hồi trc mình cài cái app beats audio rồi mình unlock nó đi,phần mêm này nó cần khởi động máy làm j đấy,xong rồi cái phần chỉnh nhạc sẵn trong máy cũng đi luôn,nhấn vào nó bảo ngừng hoạt động,mình up rom gốc,cài lại dữ liệu gốc,xóa đi tải lại đủ các thứ vẫn ko đc,cái phần hiệu ứng âm nhạc ấy,may loa vẫn nghe bt,giúp t gấp với,tk trc 😃
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
ặc ặc.kernel mới không cài dc cho stock của Q nhà mình nha,bản 2013 của anhtamhcm ấy,không cài dc 😆
xuno1088
ĐẠI BÀNG
11 năm
mà sao mấy cái custom rom không cái nào xài compass được nhở
@xuno1088 Ớ chắc cảm biến có vấn đề. E thấy xài bt 😁 công nhận bác phá máy ghê đấy. 3 tháng bh 6 lần :D
Huo
Huong dan di ban oi
@thaihai80hp Chờ mai e rảnh ghi Tut cho. Cái này làm qua terminal dễ ẹc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019