[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái jet mod khởi động y chang như máy pc chạy vậy nhìn tuyệt vời. Nhưng đó mới chỉ start thôi còn sài khoảng thời gian ko bjk sua đây
Jetmod cảm ứng thua lewa xa. Nói một cách cá nhân tý là mình đã test hết tất cả các bản rom và chỉ thấy có mình lewa cảm ứng rất mượt vô đối! cá nhân thôi!
@muitenphale Để vào dòng nào bạn ơi hay để vào chỗ nào cũng được
@weboy9000 bác dùng Root explore mở build.prob dưới dạng Text Editor rồi chèn dòng đó vào dưới cùng là đc. xong save và exit rồi reboot
@muitenphale làm thế nào để stt bar trong suốt ý nhỉ bác
@nongdan_cute_bn Bên Jetmod Rom có cái chỉnh màu Status bar. E thử chỉnh về k màu oy mà k trong suốt đc 😔 nếu muốn trong suốt bác phải bung file Framework-res.apk ra để edit vài thứ trong đó. Hơi phức tạp. Bác lên google tìm how to make transparency status bar, vào trang của XDA Dev ấy 😁
Lewa ros v 1.1 4.1.1 ấy chứ mấy bản kia cũng lag thấy rõ!
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ kernel chính thức cho JB rồi up luôn, rom ngon mà kernel tệ quá, nóng và uống pin.

Sent from my S22 using Tinhte.vn
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cắm phone nguyên đêm tải rom HTC Sense này, nhưng mà đang calibrate pin nên chưa up được.

cái coed đó đã thêm bác ak thêm vào lewa thì thấy rõ. còn thêm vào cái jetmod thì ko thấy công dụng cho lắm. Chắc tiếp tục chờ đợi. Lewa tốt sao ko a e nào tập trung vào fix nó. Mình việt hóa mà ko xonbg nhiều ơi là nhiều!
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trần Ngọc Tình Lewa mình xài thấy như sh*t ấy, v1 thì WiFi không dùng được, v2 thì bị dis browser liên tục vì thiếu ram, nản cạch luôn lewa.

@RyTek Cũng may ra là mình chưa thử cái lewa v1 và v2 hên quá! nhảy vào là thử ngay cái ros quá ok
@Trần Ngọc Tình e chỉ mới thử Lewa JB thấy khá ổn. tuy nhiên k thích cái launcher của e nó. thích mỗi cái statusbar và setting :p
Cái rom miui v5 lấy nguyên bản từ kem 452 ram 1gb qua cho con s22 ram co 512mb hèn chi cảm ứng chạy như trâu lì như bò vậy!. Lewa thì port từ con zte v970m có cấu hình tương tự nên đỡ hơn!
@Trần Ngọc Tình Kem 452 hay còn tên khác là AMOI N821
mấy bác muốn chỉnh sửa build.prop thì tải về trên CH play cái này nè build text editor về chỉnh sửa giao diện trục quan hơn!
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@muitenphale Tác giả chuẩn bị cmt đấy.

ros v 1.1 cảm ứng tốt, nhưng mà sao chơi game còn hạn chế,, không chơi amazing spider man được và mấy trò nặng nặng nữa 😔
Hi....i'm from IMO S88 forum (indonesia), nice to mêt you all
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@kampungbendunga Hi! 😃
@kampungbendunga Hi.Welcome you to our forum.we hope more rom with your help.nice to meet you

Hi....i'm from IMO S88 forum (indonesia)
@kampungbendunga yeah..Daniel. 😁 please quote me if you need help :p
@muitenphale Ok 😃 i will then...i'm still learning, i hope i'll get lessons from here too 😃

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
Welcome you 😃

@RyTek Thanx for warm welcome 😃

I've seen that some of you have already used my Rom, i'm sorry if my rom not perfect for you, coz i'm still newbie 😃 for Semi-HTC rom i'll make the build.prop patch zip for S22 if i'd have time tomorrow. Thanx before 😃

RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@muitenphale Kể cả là dân đi nữa mà giao tiếp chú trọng đến ngữ pháp là sai lầm rồi bác ạ.

@RyTek bác nói thế có nghe đc k đấy? =.= tuy rằng văn phong nói chuyện và văn phong viết đôi lúc khác nhau nhưng khi nói chuyện vs ng bản địa nếu k nắm rõ ngữ pháp sẽ k thể hiểu hết ý của họ đâu. lúc nghe thì chỉ nghe vài key word nhưng lúc nói phải nói cho đúng. chẳng qua là các bác dev của chúng ta từ Indo tới, Eng k phải là ngôn ngữ chính của họ nên bác mới có thể truyền đạt qua từng từ như thế. Với lại nếu có ng nào đó giỏi Eng nhìn vào mình hay bô bô bằng tiếng anh mà ngữ pháp k có thì họ sẽ nghĩ mình dốt mà làm trò. @.@ vưa nói vừa luyện E luôn cũng tốt 😁
Miqua1710
ĐẠI BÀNG
11 năm
@muitenphale có 3 vần đề khiến ng VN giao tiếp kém tiếng Anh:
- Vốn từ vựng ít
- Phát âm sai
- Quá chú trọng đến ngữ pháp. Mình nói là quá chú trọng tức là khi nói chuyện mình cứ nghĩ làm sao để cho nói đúng ngữ pháp, làm cho giao tiếp ko nhuần nhuyễn. Vì thế khi nói mình đừng nghĩ là phải đúng ngữ pháp hoàn toàn sẽ làm câu nói mình bị gò bó, ngay cả người bản địa khi nói họ cũng ko nói đúng ngữ pháp lắm đâu, văn nói khác văn viết chỗ đó....

Do đó mình nghĩ khi n/ch trên diễn đàn, viết đúng ngữ pháp thì tốt, rèn luyện tiếng Anh luôn, còn ko thì ko cần đúng lắm miễn sao ng khác nhìn vào hiểu bạn đang nói gì :D
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Miqua1710 Ngữ pháp sai mà cho phép được ấy, như nhầm lẫn giữa do và does do nói nhanh quá, chứ sai kiểu No star where thì... 😆. Ý mình là thế mà chắc bác ấy hiểu không rõ.

mọi người cho hỏi có rom nào cày game mượt mà có TV out không (những cái khác k quan trọng lắm) thanks
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuhongthao Cho stock v8 và các bản mod của nó thôi.

RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@RyTek Chờ tháng sau thôi chứ biết sao, còn không để mình up Drive.

cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
@RyTek Bác ơi có cách nào sửa lỗi cảm ứng ở góc trái khi chơi game ko ạ?? Chơi bắn súng ức chế quá 😔
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cubo96 Mua máy mới của các hãng có thương hiệu như sony, nokia,... :v

cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
lâu rồi ko tham gia forum thấy nhìu rom vs post quá :eek:
mấy bác cho em hỏi trong mấy rom mới, rom nào xài tốt nhất ạ ?? cả game lẫn mạng luôn 😔
Nếu đc thì mấy bác dẫn link cho em phát ! thks nhìu ạ
@cubo96 link rom cập nhật ở đây nè bác: www.imos88.blogspot.com
bác chơi game nặng thì phải xài stock ICS để cài kernel hỗ trợ swap. còn game tà tà thì xài bản Jetmod Jelly Bean ấy. nhớ là đừng flash cái Update cho Jetmod nhé. bác chỉ flash Rom và mod battery thôi.
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
@muitenphale ôi lại vụ swap là ji` nữa v ạ ?? bác giải thích hộ em vs em ko rành android chỉ biết up rom thôi ạ 😔
@cubo96 swap nói nôm na là ram ảo đó bác. 😃 nhưng mặc định máy k hỗ trợ cái này. bác phải flash kernel của Trizet sau khi flash rom ICS thì nó mới hỗ trợ và bác.phải xài thêm Ram expander để tạo Ram ảo cho máy 😁
Have you ever try My Sammy V3 or Scavenger rom??? It's only ICS but with better cooked for peforming, multitask, game HD n Batre friendly, you can check my member forum S88 user review from Youtube, http://m.youtube.com/#/watch?v=gMEeD7-poIY&desktop_uri=/watch?v=gMEeD7-poIY

YouTube

Thưởng thức video và nhạc bạn yêu thích, tải nội dung do bạn sáng tạo lên và chia sẻ nội dung đó với gia đình, bạn bè cũng như mọi người trên YouTube.
youtube.com

RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kampungbendunga I can confirm your rom is very friendly about battery, I flashed your Lewa GThrill 3 and it has an amazing battery life, about 1.5-2x time than trans v2 and 3x than lewa.

vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@kampungbendunga bản này giao diện rối mắt quá,sao không thấy ai làm cho nó đơn giản mà đẹp như lewa đi nhỉ
see and understand .. without comment and being a silent reader. introductory greetings from me .. after more than five months look at this.
@irvanus Welcome to you .nice to meet you.

RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@irvanus Welcome InvisibleMen 😁

@irvanus Hahaha....we meet again Sir 😃 salim... i forgot to speak in english,😁

vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
các thím giỏi TA hỏi hộ e xem bjo có kernel cho 4.1 đi,xem có cho LEWA không, có cho rom LEWA là kết lắm lắm rồi 😃
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vj3tgja He asked when does the kernel for JB will be completed? And does it has a version for Lewa JB?
Dịch sai thím chịu trách nhiệm =], thấy dạo này có nhiều bản test lắm, ngày 17/06 rồi 20/06 chắc sắp xong rồi, đang trong giai đoạn thử nghiệm nội bộ.

@vj3tgja kernel cho Lewa JB sẽ đc release cùng Kernel của JB. e cũng đang hóng 😃 chỉ có nc chờ Trizet làm thui bác ạ
Cái Jetmod Rom với tranv2 cái nào được hơn vậy,đang dùng tranv2 thấy cũng khá ổn có điều wifi bắt tệ hơn cái S13 nữa.hix cho 1 ý kiến của mấy chuyên gia.
@leminhquy40 Theo e là Jetmod ngon hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019