Rom và root máy L07c Docomo Optimus Bright

thienhoang12
12/2/2012 15:23Phản hồi: 1.471
1.471 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn install thử file này vào đt rồi làm lại 1 lần nữa xem được k nha
dummyLgeErs.signed.rar
qua nhiều lần support , không phải ai cũng root được cả , nên mình quyết định unroot và root lại quả thật ko được , bài viết của mình bị thiếu quyền permission, có thể do làm gì đó , mà mình chưa biết là cái gì , sẽ có thông báo sớm cho anh em
Không uổng công mình hy sinh 😁 đã hiểu nguyên lý root 100% thành công :D

Sẽ có bài hướng dẫn chi tiết sau :D
up rom bi lỗi không lên màng hinh luông h phai lam sao dây mấy bạn
@macalam Cho mình cái YM mình giúp cho
@macalam bác chịu khó chút làm lại từ đầu đi đừng nôn nóng hư bột hư đường hết ne
macalam_exit minh dang đợi nề ditinbantot ơi
thank ban
Mình làm theo cách của bạn ditimbantot và đã root được 10d, tuy nhiên sau khi root thì gỡ dc cái ch trình ko cần thiết của nhật nhưng phần *101# cũng như cũ và sms delivery ko chọn được, bạn nào có cách khác phục nào ko hay là phải lên bản 20.
@phamphat Bạn gỡ bằng cách giữ lâu để ra 1 menu mới nên bị vậy , gỡ bằng cách bấm nhẹ vào 1 ch trình cần gỡ rồi có un-install là dc, lúc đầu mình cũng bị như bạn 😃
@psthanh Đúng rồi. Nhưng mình thấy root rồi gỡ bỏ phần mềm nhật thì pin con này cũng chả tiết kiệm hơn là mấy. Ai có cách nào kéo dài pin hơn ko nhỉ, pin con này hơi kém

Sent from my L-07C using Tinhte.vn
@phamphat - Có ai trong đây xài Iphone thì tư vấn mọi người iphone 4s pin xài cao nhất bao lâu 😃

L-07C ở chế độ tiết kiệm nghe gọi thì đảm bảo hơn 1 ngày
- Chơi tẹt ga thì tầm 6 đến 7 tiếng hết pin, xem phim cũng tầm 6 đến 7 tiếng hết pin.
- Thử hỏi mọi người thế này , smartphone cấu hình cao , màn hình 4 in , thì cái máy trong tầm tay bạn , thì hãy tự hỏi sao máy lại mau hết pin, ,
- Do phần mềm ngốn nhiều chức năng gây hao mòn năng lượng , vì thế hãy tận dụng tắt được ứng dụng nào cứ tắt , cái nào ko dùng tới cứ tắt ,
- Phone ai nấy xài , chức năng ko phải tự nhiên mà biết , mà mò mẫm riết rồi sẽ ra thôi, sẽ rút được kinh nghiệm thôi mà !
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@ditimbantot Hic bác dùng liên tục được những 6,7 tiếng cơ à??? E đang xài v10d chưa root mà chỉ đc có 4h30' là kịch rồi 😔

Rom gốc có những hạn chế đó mình chưa đủ kinh nghiệm mở mã nguồn loại này nên không xử lý được ! vấn đề này để mình nghiên cứu sau !
Cảm ơn ditimbantot làm theo cách của bạn mình đã root được!
Tớ dụng v10b sử dụng v3b_int của Zeus là thấy ổn nhất. Pin ko sử dụng nhiều hơn 1 ngày 3 tiếng hôm nay test là chỉ mất có 20%, cứ như vậy thì pin sẽ kéo dài đến 4 ngày lận đó các pro
xĩin hỏi máy mình úp rom bay ho bị hư main
các bạn biết nơi nào bán main cho l07-c không ?
hay main p970 có thể cho lo7-c được không ?
2 main này o đâu bán?" xin nhơ tư vấn của các bạn
Mình cũng dùng titanium backup pro mà , mình đã remove hết app nhật rồi, đâu có vấn đề gì !
-Gỡ App thì Lên maket tìm phần mềm Optimize ToolBox cài đặt,mở lên vào Apps manager>System Cleaner+ok> cần gỡ App nào thì click vào+ok la xong.
@Bonmuanhoem1102 Mình đã làm đc rồi. Thanks bạn nhé

Thanks ditimbantot nhé. Mình đã root v10d thành công theo cách của bạn. Thật quý khi có những người như bạn ;)
cho minh hoi minh xai ban 10b thay on roi co nen up len ban 10d ko vay? van de ve pin cai thien nhieu ko cac bro?
hix các bác giúp e với,e mới root máy hôm qua,hôm nay hí hửng cài cái Optimize ToolBox để bỏ mấy cái app nhật,xóa nhầm cái 2 cái app home (1 cái là nút home cảm ứng,2 là home của máy hay sao ấy)h khởi động lên xong ko vào giao diện máy dc nữa hix,hiện lên LG Optimus Bright L-07C: xong rồi cứ hiện mãi vậy hix
@cuoiho10cairang Bạn cho cái YM để mình hỗ trợ cho YM: ditimbantot
Không hiểu sao root xong rồi thì tôi không thể root một lần nữa như bài hướng dẫn của bác ditimbantot, bị unlockroot báo là không thể shellroot. Và bây giờ cứ mỗi lần flash CWM Recovery là bị factory reset nhưng vẫn có SU ở trong máy.
@rukawascsu Khi root rồi thì máy đã có shellroot luôn , và có cả quuyền SU , nhưng khi recovery lại bạn vẫn đang có shellroot nhưng máy , trở về chế độ chống root để hệ thống hoạt động bình thường , bạn ko root dc nữa là phải , nhưng bạn vẫn có quyền SU (đã root)
- Thêm phần nữa CWM ko thể thực hiện backup rom đâu bạn nhé vì L-07C ko có mục recovery menu mà chỉ duy nhất auto recovery thôi, vì thế dù bạn ở rom gốc nào cũng ko thể thực hiện backup bằng CWM đâu
Tình hình là shellroot không có nên giờ tôi muốn có unroot bằng unlockroot cũng không được. Và superonecclick để shellroot thì luôn bị treo -_-
lên ics chưa nhỉ các bác?
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@siegwaight Hehe cứ chờ dài cổ đi bác ạ

Vẫn không root được theo cách bạn ditimbantot
@thienhoang12 bài tớ đã hoàn chỉnh rồi đó có gì cậu cứ PMYM: ditimbantot đi vướng mắt khúc nào mình sẽ giải quyết khúc đó 😁
àh chắc cũng tầm đó 5 tiếng 😃 ,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019