Rom và root máy L07c Docomo Optimus Bright

thienhoang12
12/2/2012 15:23Phản hồi: 1.471
1.471 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
Về cái sự mau hết pin của Android nói chung và của con L07c này thì mình có vài ý kiến muốn đóng góp.
Thứ I android là hđh đa nhiệm, nên lúc chạy sẽ có nhiều process đc chạy ngầm gây ra tình trạng hao pin. Phần này thì thật sự iOS của apple làm tốt hơn.
Thứ II là về L07c, do con này thuộc đời đầu của những smart phone LG dùng tấm nền IPS siêu sáng đời đầu nên chưa tối ưu cho pin đc. với lại quả pin 1500 cũng ko phải thuộc loại trâu chó gì===> mau hao pin.
vài dòng góp ý có gì ae chỉ giáo thêm

Ngoài ra cũng có 1 câu hỏi nhỏ, em tính up lại rom gốc v10D, vậy chỉ cần down cái file bác thienhoang đã làm sẵn rùi up lên = smartflash thui phải hem?
@hunterval Chú ý bạn thế này . Nếu bạn đang ở rom cook thì phải dùng cách của bác thienhoang,
- Còn nếu đang ở rom gốc mà muốn nâng lên v10d thì tốt nhất dùng soft KDZ mà update
- Vì sao , mấy hôm nay có bạn dùng smartflash uprom và cho mình một kết quả chết boot hoàn toàn :eek: mất cả S/W updrage thật là nguy hiểm , nhưng sống chung với lũ thì phải chịu thôi tùy cách chọn của bạn hihi
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
@ditimbantot dạ vâng e đang ở rom cooked zues 6.1 ạ, đang định up lại room gốc mà thấy có nhìu lựa chọn quá. Vậy tóm lại giờ e chỉ cần down cái file bác thienhoang làm, xong up = smartflash , xong rùi root thui phải hem bác

Ngoài ra cho e hỏi thêm mấy e sao ra quán trà sữa bắt wifi, lâu lâu là nó ko zô mạng đc. Bật wifi lên->nhập pass-> rồi chỉ hiện là đang nhận địa chỉ wifi, cứ vậy wai` ko zo đc. có ai tư vấn giúp e z
@hunterval Nếu bị zo hoài ko đc thì bạn phải đặt ip tĩnh cho máy. Vào wifi setting nhé

Sent from my L-07C using Tinhte.vn
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
@phamphat đặt sao bác chỉ e cụ thể luôn nhé
eddie2002
TÍCH CỰC
12 năm
Chào mọi người,
mình mới mua 1 máy L-07C, đọc hết cả đến đây mà vẫn ko hiểu gì lắm,
hi vọng có vấn đề gì thì sẽ được giúp đỡ!
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
@eddie2002 bác chưa hiểu gì cứ quăng lên đây, ghi rõ ràng là có người giúp.

Bác thienhoang update cái bài root v10d của ditimbantot len #1 cho dễ theo dõi bác ơi
k biết mọi người root xong, device có bị lỗi gì k vậy?
mình xài thì k rõ bị gì, mà lâu lâu màn hình tự động sáng lên, sau đó thì tắt. có lúc bị như vậy, có lúc không bị. Mọi người biết fix sao hok vậy?
Cậu có cài Go Master Power ko , khi cài soft đó vào mà chọn chế độ super save thì nó thế 😃
@ditimbantot mình k cài Go Power Master 😔
mà cả ngày hôm qua test thì k thấy bị, chả hiểu luôn :(
eddie2002
TÍCH CỰC
12 năm
bác chưa hiểu gì cứ quăng lên đây, ghi rõ ràng là có người giúp.
Em chưa root máy, chỉ update lên V10d, nhưng nhu cầu là làm sao để máy dùng 3G ổn (như rom gốc) và sửa được cái lỗi *101#
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
@eddie2002 lỗi *101# thì bạn factory reset nó. con v10d là rom gốc rồi đó bạn, mình ko xài 3g nên ko rõ, nhưng bạn tìm trong thớt này có đoạn giúp config 3G ý. chúc thành công
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn ditimbantot ! mình đã root đc L-07C v10d theo cách của bạn;)
thế những app nhật nào có thể xoá được hả bác ditimbantot😁. Bạn nghiên cứu mí cái này giỏi thật:D
tất cả 😁
Thế xóa như các app bình thường hả:d
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác ạ, có ai mắc lỗi này giống e ko nè, root theo cách của bác ditimbantot thành công nhưng bị mất tiếng toàn tập, kể cả nghe gọi vẫn nhận mà ko có tiếng và màn hình chờ cứ sáng mãi ko chịu tắt, các chức năng khác OK:mad: Đành phải flash lại ROM gốc V10D mới tức chớ..:oops:
@trontu20 Khi root xong mình cũng bị như bạn là màn hình chờ sáng hoài k tắt, để khắc phục, bạn vào Settings > Privacy > Factory Reset. Sau đó sẽ k bị nữa đâu 😃
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
@jez còn cái vụ mất âm thanh thì sao bạn? có bị nữa ko?
Mà bác nào viết bài bày cách uprom Zeus với, có bản V6.1 em down về rồi mà chưa dám thử để xài tạmo_O
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
@trontu20 bạn đang ở rom nào, rom gốc hay cook.
Rom nào cũng đc nhưng phải root nhé, sau đó chép file zues 6,1 vao thẻ. xong cài rom manager, reboot vào recovery rùi flash như bt
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
@hunterval Mình ở Rom V10D gốc, nói chung là root xong bị lỗi sáng màn hình và mất âm thanh thì vào Settings > Privacy > Factory Reset là hết rồi, cảm ơn mọi người😁
tình hình là mình muốn down xuống rom v10c, k biết có cách nào không? bác nào giúp với
trantuan502
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jez Thì download kdz về dùng LGextract tạo ra 2 files .bin, .fls. Sau đó dùng SmartFlashTool flash là ok thôi
Hi các bạn!
Tình hình là mình mới mua 1 em l07c.
Mình muốn uprom từ v10a lên v10d nên mình làm theo bài hướng dẫn upgrade bằng kdz.
Mình làm đến bước kdz update
chọn v10d rùi bấm launch
thì đt chuyển sang chế độ
s/w uprade
please wait while upgrading
nx cái pm kdz bị văng ra ngoài
đt mình bị treo luôn ở màn hình đó
mình đợi them 30p mà k thấy có j khác

hix, h mình ko biết làm sao, các bạn giúp mình với 😔(((
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@dtien2012 Tình hình là bác cứ pm bác ditimbantot (đây là nick yahoo lun nhá) có thể là bác chưa cài driver cho usb hoặc cổng usb của máy tính ko nhận đt. Bác thử klick chuột phải vào my coputer chọn manager rồi xem phần usb có hiển thị lg gì gì đó ko? Nếu nó báo unknow thì bác rút jack.usb ra rùi cắm vô cổng khác xem + cài lại driver cho usb theo bộ cài của bác ditimbantot
àh, máy tính mình chạy trên winxp, sau khi bấm launch thì máy tính k nhận ra dt đc nữa
sorry, mình tắt máy và mở lại thì máy chạy bình thường, nhẹ cả người :d
mà mình vẫn ở rom v10a, hix..
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
Sau 2 hôm mày mò thì e cũng tích góp đc đôi chút kinh nghiệm với kon L-07C này rồi,
kết quả là Rom gốc V10D, đã Root, gỡ hết App Nhật, vi vu...
đúng là dùng Android là phải vọc😁:cool:
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
mình làm theo cách của ditimbantot, bước 2 nó toàn báo adb access is denied. chán wa
@hunterval Bạn nói rõ hơn được không !
bạn nào hồi chiều có pm mình nhỉ pm lại cái nhe
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
Tốt nhất là bạn giúp bạn ý qua yahoo cho nhanh:p
Smảrtflash có mất dữ liệu không ạ?
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
@siegwaight Mất sạch dữ liệu trên máy, còn thẻ nhớ ko sao;)
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
sorry, mày mò cả tối cũng xong rồi, đã up lên v10d và root ngon lành. cám ơn tất cả, đặc biệt là bác ditimbantot

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019