Rom và root máy L07c Docomo Optimus Bright

thienhoang12
12/2/2012 15:23Phản hồi: 1.471
1.471 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình là v10d bị lỗi kết nối bluetooth hay sao ý các bác ạ. E ko thể nào gửi or nhận file mp3 mặc dù 2 máy báo đã kết nối. Có bác nào bị như e ko???
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@mitu_pham Hic ko có bác nào trả lời e ah??? Còn 1 vấn đề nữa e đang băn khoăn là con Lg l0+7c này có bắt đc sóng radio ko nhỉ???

Sent from my L-07C using Tinhte.vn
@mitu_pham L07c không có radio và không có camera trước
chú ý các bác cẩn thận up rom mất boot là không có cho nào reboot được lun
các bạn xem qua main của L07-c ở đây http://www.tinhte.vn/threads/1189207/#post-16281172
mình thấy khác p970 nhìu
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@macalam Hic bây,giờ thì e đã hỉu tại sao con L07-c này lại rẻ hơn con p970 nhiều như zậy 😔(((((((

chẳng biết sao cái kdz không chạy trên win 7, toàn báo lỗi ợ😔(
Làm theo cách #1 tất cả các chức năng xài tốt, chỉ có điều 3G lúc được lúc không, rất chập chờn!
em mua điện thoại ở thegioialo. Máy cài rom V20b và 3g hầu không sủ dụng được. Mấy anh kỹ thuật bên này cũng bó tay. hic. em đang tìm cửa hàng nào để thuê cài mà chưa biết ở đâu. Có bác nào làm dịch vụ này không ạ.
các bạn cho mình hỏi là con này rom gốc chạy mượt ko?
đanh định xúc e này 😁
@sv_bcvt92 Rom gốc chạy ổn định bạn à,chỉ mỗi tội có mấy cái app tiếng nhật nhìn rối mắt thôi.tùy mỗi người dùng theo mục đích riêng,với tầm tiền như vậy theo mình là quá ổn.mình thì tiếng anh hay việt đều okie hết,không quan trong lắm nên cũng không có ý định dùng room cock
@rongcon1806 thấy mấy bạn trong thớt này bảo con này gặp nhiều lỗi như: ấn phím 0, *100*, *102#, wifi, 3G...blabla.
cho mình hỏi là dùng rom gốc của nhà sản xuất thì có gặp những lỗi này k ?
nói chung mình thấy nhiều bạn phàn nàn về con này quá nên cũng chưa dám mua... đợi ae tư vấn thêm rồi tính 😁
có bác nào thấy ở room gốc con l07c này bắt gps rất kém không, thi thoảng mới bắt được. Hay là do máy của em lỗi nhỉ.
@mrduck88 bạn dùng con này rồi thấy sao ?
mình đang định bán con p500 để mua 😁
quan trọng là nhu cầu của bạn thế nào? rom root bạn tham khảo lại trong box này. Mình dùng con này các chức năng đều ổn, chỉ có vấn đề 1 số game hay nó không hỗ trợ ( chắc do cpu với gpu lỗi thời rồi)
@mrduck88 thì mình cũng chả vọc vạch mới, quan trọng là chơi game, chụp hình, 3G, wifi mượt là đc rồi 😁
tình hình là mới ẵm 1 em,đang tex thử.mọi tính năng cực ổn(Chưa root)chỉ mỗi cái pin em nó hao kinh dị,để màn auto mà nguốn pin như bợm nhậu...😔
Con này dùng tốt bạn ak. Mẫu mã đẹp, màn hình tốt, cấu hình ok. Với giá của em này thế là good rồi. Mình dùng đi đâu ai cũng khen đẹp. Còn về mấy cái app của Nhật thì hiện nay đã root được bản rom gốc v10d nên các bác yên tâm. Nhìn không thích thì chúng ta remove chúng đi thôi. Còn về vấn đề pin hao nhanh thì em thấy cũng vậy thôi. Màn hình 4 inch, super nova, smartphone thì pin tầm đc hơn ngày là đc rồi. Tóm lại thích là mua, đừng có nghe giang hồ chém này nọ mà phân vân, như thế biết khi nào mua đc điện thoại dùng.😃
@lyk14tmt cấu hình so với giá thì thơm thật, nhưng chính vì thơm qá mới đặt dấu ?
vẫn mong nhận đc nhiều sự tư vấn của các bạn.
Thân!
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@sv_bcvt92 Hehe bác ơi con này khác con p970 ở chỗ ko có chức năng radio và ko có camera trước. Thế đã đủ cho giá của e nó " thơm " chưa????

Máy mình còn chưa bắt được GPS lần nào. Đang dùng rom gốc 10D chưa root. Các bạn khác ko biết thế nào ?

mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@viettrung0101 E dùng cả v10a lẫn v10d đều dùng đc gps bác nhé. Bác thử format factory xem sao

@mitu_pham Đúng là có xác định vị trí trên bản đồ nhưng là định vị theo google có nghĩa là theo cột sóng đang kết nối tổng đài của nhà mạng chứ ko phải là theo GPS bạn ah. Hay máy bạn hiện theo đúng GPS ?
@viettrung0101 máy mình gps cũng kém. sau vài lần đêm máy ra ngoài trời phơi nắng và dùng gps status thì thi thoảng cũng bắt được vài lần. có lẽ là do chip gps máy của bạn và mình yếu 😁:D:D
Mình đính chính thế này , theo mình dùng V10d lúc root và chưa root thì tính năng như sau
- Ưu điểm vì là rom gốc chạy mượt , Wifi, Bluetooth,GPS chụp hình ok hết mọi thứ , nếu đã root xong thì có thể gỡ app nhật ra cho đỡ vướng mắt
- Nhược điểm: thực thi USSD không được(*101#, *102#,......) nên phải nạp tiền bằng cách gọi 900, 901,......v..v...., (hiện tại đang tìm cách khắc phục), Base band ko update được vì chưa có nhiều nghiên cứu với em nó >> dẫn đến tình trang radio sóng phải xài baseband của japan, cột sóng ít khi nào đầy chắc vì baseband , nhưng ko chất lượng cuộc gọi vẫn khá tốt, ko có hiện tượng out sóng nhé , chắc là báo sóng ảo thôi, nên cái này không vấn đề gì !
- Giá thành này thật sự con này ngon , đáng đồg tiền bát gạo , nên không hối tiếc gì
- Còn ai muốn về rom #1 thì sẽ nhấn được *101#,....... nhưng cũng phải trả giá bằng việc 3G chập chờn, hoặc ko ổn định gì đó ,
- Vấn đề bạn chọn cái nào và mất cái nào tùy bạn lựa chọn !
@ditimbantot Bác nạp tiền thoải mái à, vẫn được chỉ không có hiện ra số tiền trong tài khoản sau đó thôi.
Up hộ. Ae nào rủ lòng từ bi cho mìng xin cái like để cmt top rao vặt với ạ. Mình sẽ like đáp lễ. Thanks. ;)

Gửi từ LG-E510 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
Ủa mình đang dùng V10d chưa root đây. Sao ko dùng bluetooth đc nhỉ??? Nó cứ báo là paired but not conected 😔((((

bạn nào cho mình chi tiết về các chức năng nghe gọi, nt, rồi GPS, 3G, wifi, bluetooth.... blabla với:
#1: để rom gốc của nhà sx.
#2: root rồi
tks 😁
@sv_bcvt92 Tình hình là sau 1 tuần trải nghiệm,mình thấy thế này.khi mình dùng room nguyên bản chưa root thì mọi chức năng khá ổn định,không có gì phàn nàn ngoài pin(tình trạng chung í mà).sau khi vọc vạch root dc thì màn hình nhìn ko còn rối mắt vì mình xóa dc mấy app nhật nhưng sóng rất yếu và chỉ có thể kết nối dc EDG thôi chứ không thấy hiện HSDPA nữa.
@sv_bcvt92 bạn có cần thuê máy không mình cho thuê 1 tuần để test máy?????????................ bạn đọc kĩ lại cm của bác ditimbantot kia kia.
@mrduck88 đọc qa các cmt của mấy bạn mình thấy con này nhiều lỗi qá ....
mình thì ko hay vọc vạch nhiều nên chắc gắn bó với e P500 cho lành
@sv_bcvt92 Bạn đọc là một vấn đề khi bạn sử dụng thì mới biết, mà bạn đọc bài của mình kết hợp bài mọi người , cũng không thực tế bằng khi bạn support người khác bạn mới biết có người chưa hiểu hết về tin học, nên khi giúp đỡ họ mình thấy có nhiều sai sót do chính họ mà thôi .

- Thí dụ không biết cách kiểm tra driver , không biết Factory reset , không phải mình chê trách họ mà họ không biết cách để nó chạy và cmt lại rằng lỗi, hoặc này nọ ,
- Bản thân mình chạy L-07C chưa từng qua rom cook chỉ chạy rom gốc mà thôi và mình chẳng phàn nàn về những lỗi nhỏ của nó , ứng dụng mình cài lên máy khoảng hơn 60 soft trong khi ram lại còn tầm 250MB đến 260MB vẫn chạy mượt , số ram này theo bạn nghĩ ít hay nhiều
- Chạy android thì phải biết chút ít về máy tính , và nếu không biết thì đừng làm, bởi thế mình cũng giúp đỡ bằng cách support nhiều người qua teamview có ngươi thì ok nhưng có người thì ko mình phải cài giúp và root từ đầu đến cuối ,để họ tiếp cận L-07C , để có nhiều người không biết cài, root , sửa lỗi có thể sử dụng nó một cách ngon lành để có người phát triển cùng nhau hehe
Đôi lời cùng bạn ! 🆒
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình là mình để máy ở chế độ air plane và bật gps lên, mất khoảng 15 s để tìm ra vị trí của mình. Tuy nhiên lệch khoảng 30, 40 m gì đó.sang bờ bên kia sông 😆)). Như thế đã đc chưa bạn

hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
Em mới vừa root xong, cài titanium backup gỡ mấy cái app nhật. Vọc vạch sao mà giờ vào Setting > About phone với keyboard bị forced Close. Chắc phải cài lại wa;
Cho em hỏi con này dùng GPRS đc ko ạ, nếu có thì cấu hình như thế nào
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
@hunterval ai biết chỉ hộ em với@@
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@hunterval Dùng gprs or edge or 3g or Hspda đc hết bác nhé. Mà sao bác ko chơi hẳn gói 3g mimax của viettel ý. 40k 1 tháng ko giới hạn lưu lượng sử dụng. 500MB ban đầu max tốc độ . Từ MB thứ 501 trở đi bị bóp băng thông nhưng tốc độ vẫn đủ để nghe nhạc online... nếu bác là sinh viên thì còn khủng hơn nữa vì mimax cho sinh viên chỉ 20k 1 tháng và mọi thứ y hệt gói mimax thường

@mitu_pham cho mình hỏi là bạn dùng con này thấy mượt k?
có lỗi j lớn lắm k 😁
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
@mitu_pham thanks bác, e xài vina @@. để thử xem......
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@sv_bcvt92 Hehe dùng khá mượt nhưng chưa dám up rom. Còn lỗi lầm thì cái bluetooth của mình đang có vấn đề. Để mình kiểm tra lại đã ( mới up lên v10d, trước dùng v10a thì bluetooth vẫn ok )

ditimbantot: tks ban, may tih thi mih cug nghich so so, cung oc cpu, vga ngon lanh, co ma dt chua nghich bjo. Con p500 minh dang dung cug nho thang ban up rom cm7 ho 😃 thay may ban cmt con l-07c nhieu loi qa nen cug ngai mua...
Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
Ngày mai mình lấy đi xem 1 em L07C. Nếu ưng là xúc luôn.
Các bác có kinh nghiệm chỉ cho mình những cách kiểm tra máy cơ bản với
Thanks all
@hunterval Hì...mình lội trong topic cũng thấy rồi. Hồi chiều lười quá nên mới hỏi
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@caonam_cfc Nếu bác ở HN thì cứ ra jatekmobile dưới Vũ Trọng Phụng - Thanh Xuân nhé. Hiện tại giá ở đây khá tốt 4tr990k. Có thể nói là tốt nhất VN lun. Bảo hành phần cứng 12 tháng, phần mềm trọn đời máy, lỗi 1 đổi 1 trong tuần đầu. Hỗ trợ uprom root máy thoải mái, đố ae nào tìm đc chỗ bảo hành 12 T vs cái giá 4tr990k đấy 😃... a e nào có ý định mua thì cứ ra đấy nhé ( ko phải mình pr cho jatek đâu nhé, vì mình đã từng xuống đấy xem hàng rùi. Tiếc là mua 1 e like new rùi mới bít chỗ đó 😔((( . Bạn caonam và các bạn khác có thể vào trang chủ của jatek or trên tinhte cũng có thread jatek đấy. Khá uy tín trên tinhte đấy nhé . Hy vọng bạn sẽ mua đc 1 e l0-7c ngon 😃)

@mitu_pham Cho xin cái link đi bạn
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@caonam_cfc Hic bác cứ gõ google cụm jatekmobile là ra 1 đống kết quả mà. E đang dùng đt nên ko tiện kiếm link cho bác 😔(((

hehe, sau mấy lần ko biết làm j với cái máy, upgrade k dc, rùi root cũng ko xong.. cuối cùng thì mình cũng root đc máy, thks bạn ditimbantot nhìu nhìu nha, nếu k chắc mình xài v10a lun rùi ^^
mà mí bạn cho mình hỏi mình root xong rùi, bi h mún backup rom thì làm thế nào nhỉ.. mình làm theo hướng dẫn cài Rom Manager, bấm Flash Recovery j đấy, thì máy báo chưa hỗ trợ L07C, sau đó máy hiện lên 2 bản ClockWorkMod 2, 3+, mình lần lượt thử cả 2 rùi chạy Backup Current Rom.. sau đó mình vào kiểm tra thì chưa backup đc..
Bạn nào làm rùi thì chỉ cho mình với 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019