Rom và root máy L07c Docomo Optimus Bright

Thảo luận trong 'Điện thoại Nhật bản' bắt đầu bởi thienhoang12, 12/2/12.

1. mitu_pham

mitu_pham Thành viên

Thế bác kêu bác Thiên hoàng edit lại #1 đi, có gì chèn thêm đường link của bác vô cho anh em làm theo đỡ bị lỗi

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
  2. vinhit

vinhit Thành viên

Treo logo chag ai cuu. Hic

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
  3. mitu_pham

mitu_pham Thành viên

PM bác ditimbantot nhé nick yahoo lun đấy

4. mitu_pham

mitu_pham Thành viên

Hehe bác đang dùng a830 à, ram free cao ko bác?

5. imcuong

imcuong Thành viên

Mình cũng đã từng chạy marvel9 nhưng cũng vậy mà máy hay nóng. Trước mình dùng V10d đã root pin được gần 1 ngày(3g bật liên tục). Nhưng giờ nghe khuyến cáo của dittimbantot nên ko dám dùng nữa. Nản quá đi
  6. ditimbantot

ditimbantot Thành viên

đã support bạn ấy , kểu này có thể do up lộn dòng AP và CP trên của bác Thienhoang dẫn dến tình trang ko ghi được Flash

Mình chưa có cách giải quyết cho vấn đề này , mình sẽ nghiên cứu thêm để giúp mọi người !
  7. Ngu dân

Ngu dân Thành viên mới

Có nên dùng v10d ko nhỉ
  8. ditimbantot

ditimbantot Thành viên

Tùy sự lựa chọn của bạn, mình ko đảm bảo dc gì cả ! ai đã dùng hơn 2 tháng V10d thì cho mình xin cái ý kiến nhé !

bạn có thể dùng V10a v10b, v10c đều ok chỉ duy nhất V10d là ác nghiệt !

Mình có ý kiến thế này sao bạn ko dùng V20G rom gốc VN ấy , nghe nói pin tốt lắm đây ko kém gì V10d đâu !
  9. Ngu dân

Ngu dân Thành viên mới

Cám ơn bác e sẽ thử

10. Ngu dân

Ngu dân Thành viên mới

Bác này spam à????

11. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

yêu cầu bác đặt lại cái nick giùm đi, mỗi lần ai quote bác là bị report là spam liên tại có cái chữ ng..
  12. Ngu dân

Ngu dân Thành viên mới

À mà hình như có rom marvel hay gì gì đó tiết kiệm pin đúng ko bác

13. ditimbantot

ditimbantot Thành viên

Rom Marvel cũng ok lắm xài pin dùng cũng ngon ! không có lỗi gì chỉ có cái ác ko bằng rom gốc ở chỗ khi có Miss call hoặc sms thì ko có đèn báo
    - Hiện mình đang dùng Cici 2.0 Final cũng tạm dc , nếu có vấn đề gì hoặc chán mình cũng về Marvel V9 thôi hà !
  14. Ngu dân

Ngu dân Thành viên mới

Bác cho hỏi e là newbie mới lập nick, sao e ko thể post bài trong mục rao vặt đc nhỉ? Ko biết quy định diễn đàn là thế nào mới được reply các bài trong mục rao vặt nhỉ

15. vinhit

vinhit Thành viên

May e van dung logo b oi

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
  16. ditimbantot

ditimbantot Thành viên

http://www.tinhte.vn/threads/121526/ Cái bạn cần đây
  17. Bonmuanhoem1102

Bonmuanhoem1102 Thành viên

Tôi dùng được các bản gốc và dùng bản v10d này cũng khá lâu khoảng 3tháng chưa có vấn đề gì...!
  18. mrduck88

mrduck88 Thành viên

mình vừa up bản ci ci 2.0; nhưng sao wifi thì có vẻ bắt hơi kém, và thêm nữa là vào google play down thì toàn lỗi thiết bị không phù hợp và lỗi:"lỗi khi truy xuất thông tin từ máy chủ (RPC:AEC:0)", có ai biết lỗi này k @@
  19. Mek1990

Mek1990 Thành viên

mình thấy wifi con này khá tốt,so với galaxy S2,S1 sony U, HTC one V .. ở nhà mình thì nó mạnh hơn khá nhiều,nhiều khi những con khác ko bắt dc mà nó bắt dc 2 vạch luôn @@
  20. viettrung0101

viettrung0101 Thành viên

Con này phải nói là wifi rất khoẻ. mình đã đọ với một con ip 4s, samsung samsung galaxy wonder, y, và một em htc evo 4g thì em này bắt khoẻ nhất. Nhiều lúc chỉ có em này bắt được còn cấc em kia thì khóc .:):):)