Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM][Xperia S/SL] XS Kudo v3 - Nhanh - Mượt và Ổn định lâu dài | 16-12-2012

skudo101
13/8/2012 7:58Phản hồi: 1.355
1.355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kenel xsx 3.5.1 bác chủ k dùng ?
@tuanhoangvn Mình built và test trên trên kernel XSX từ bản v2 rồi bạn và khi built xong thì mình Flash v3.5 để test, còn 3.5.1 thì mình chưa đọc thông tin về Kernel đó thế nào nữa! Anh em cứ FLash thử nhé gặp trục trặc gì thì Flash bản 3.5 thôi!
Gà thật, Unlock Bootloader mãi không xong =.='
Cắm cable giữ volume up cắm vào PC chưa kịp install drivers thì máy đã tự động lên nguồn lại =.='
@YingYu Làm theo bài mình hướng dẫn ở đầu topic sau đó cài Driver cho LAP trước rồi Unlock là ok thôi mà, chỉ mất 2-3' là xong ngay!
Bác chủ cho xin file apk email mặc định với. Bác xóa luôn òi. Bản này chạy ok với kenel build 13 bên xda. Tét thêm rồi ý kiến sau ạ
@tuanhoangvn Vì những app ko cần thiết mình đã bỏ rồi để giảm tải cho máy, còn app Email của bạn đây: http://www.mediafire.com/?fl9c9ln41bgs3ra (dùng Root bỏ vào System/app rồi set permission cho nó nhé) và Độ mượt em nó bạn đánh giá thế nào vậy???
@skudo101 Nhẹ nhàng hơn. Cần nhiều time mà bác. Nuột
minhma
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như hết bandwidth bác chủ ơi, hic hic
@minhma Hết bandwith gì hở bạn?
minhma
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skudo101 Đây bạn ơi
@minhma Có thể do bản ROM mới up và wá nhiều anh em đang down nên bị tình trạng này ko? mình chưa up lên Dropbox bao h cả 😔!
Vừa định thử thì cái recovery cwm bị lỗi, thế là ko up đc 😁. Đành fải chờ khi nào có lap flash lại kernel roy chơi rom của skudo101 sau vậy... :D
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
khoái cái màn hình động ghê ^^. chả khác gì s3
@breaklinh Hiệu ứng nước đẹp hơn S3 đấy 😃 Bạn thử cài S3 vào test thử và nhúng tay xem hiệu ứng nước thế nào, còn app mình thì chỉ thiếu là 1 số tính năng khác thôi!
minhma
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhiều người down nên mừng bạn ah, hihi
@minhma Đợi 1 lát chắc bạn cũng sẽ down dc thôi, 1 số anh em down về và đã up dc ROM ko bị vấn đề Bootloop gì cả 😃
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chiều nay để máy down ai ngờ bị dis mạng, h vào mediafire ko đc, hàng hot quá =))
Lam6630
ĐẠI BÀNG
12 năm
không download được bạn ơi ! cho mình xin line khác nha . thank !!!!!!!!!!!!
@Lam6630 Hiện tại bạn chịu khó down thử đi nha, chắc anh em đang down đông wá, mình đang up lên server khác!
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiệu ứng mặt hồ rất chân thực. Nhúng cả 5 đầu ngón tay vô cũng đc. Công nhận là đẹp. Thank cụ nhìu. Keke

Gửi từ Xperia S ¹²Mpx
link hư rồi bạn àh , up MF chia file ra , cho anh em load ve cho lẹ
@boing777 Hiện tại mình đang up link Mediafir tầm nửa h nữa sẽ có cho anh em 😃
đang ngồi chờ đây
tanle85
TÍCH CỰC
12 năm
Vừa up xong, khá hài lòng trước kja từng nghe tiếng tăm của bác trên ArcS, bây h dùng XS thj moj được traj ngjem, rom rất mượt, còn khoảng pjn thj chưa test thế nào, mj'nh sẽ Donate ủng hộ bạn tjếp tục bujt những bản về sau, ace trong rum cũng nên Donate ủng hộ cây nhà lá vườn để bác ấy tjếp tục đj nào! Thanks kudo vj' những đóg góp của bác dành cho các dòng Xperia!

🆒
Đã cập nhật Link Mediafire cho anh em!
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skudo101 E làm theo bên này http://sforum.vn/threads/4836-Tutorial-Tong-quat-ve-Android-Unlock-Relock-Root-Flash-Kernel-Up-ROM-cho-moi-dong-Xperia-Newbie.html
ở bước Flash firmware

"Anh em wa topic dưới đây down Firmware về giải nén làm sao ra được dạng đuôi *FTF là Ok"

Bác cho em hỏi cái file *FTF nằm trong folder Xs kudo v1 phải ko?. Nếu nằm trong folder đó thì tại sao khi bật flash tool bấm vào folder rồi chọn open thì nút "ok" nó lại ko sáng lêncho mình bấm. Lúc này bấm open folder đã phải cắm cáp đt vào và giữ Back volume chưa?
@breaklinh XS Kudo v1 là ROM Cook bạn àh đuôi nó là: XS Kudo v1.Zip, bạn copy vào thư mục nào trong máy XS cũng dc rồi Flash kernel XSX, sau khi Flash thàh công khởi động máy vào CWM (nhấn nút Volumup vài lần khi hiệ logo kernel lên) để up ROM trong đó thôi, cái bạn nói là Flash Firmware để đưa về ROM Stock của hãng rồi mới có dạng *FTF
Trước hết mình gửi lời cảm ơn sự đóng góp của 2 bạn dành cho những khó nhọc của mình trong thời gian để built bản ROM này! 😃

Thứ 2: Nếu anh em nào có donate wa chuyển khoản thì để lại ít thông tin trong topic về nick trên diễn đàn - số tiền để mình cập nhật danh sách ở đầu trang nha!

Lời cuối: Chúc anh em trải nghiệm bản ROM vui vẻ nhé!
xúc liền ....mạng fpt cùi bắp quá , ko bít ko nào mới xong hix hix
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
cần gì FPT,VNPT cũng đang dow chậm đây,mấy ngày gần đây đang đứt cáp quang trên biển với HK mà
@thedung Tối wa up lên Dropbox 280Mb mà đợi gần 3-4h lun >>>..<<< bữa nay tiễn cái link đó rồi để dọn đường cho Mediafire 😃
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
flash kernel này kiểu gì nhỉ bạn ơi
@thedung Bạn đọc lại ở topic hướng dẫn Flash kernel nhé 😃 Ở đầu trang đó
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
cho mình xin tool quangnhut với,để flash kernel cái
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thedung của bạn đây http://www.mediafire.com/?m0aa72j011qrw6h
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã sài qua rom của bác, khá mượt. Phần mini lyric làm thế nào để edit lại file *lrc
Nó cứ hiện lên dư này.

Có cái thì đc

Gửi từ Xperia S ¹²Mpx
@breaklinh App Minilyric chỉ để Search lyric tiếng Việt thôi, có 1 số cái bài font bị lỗi, bạn dùng app walkman màu cam thì nó sẽ ko bao h bị lỗi Lyric đâu 😃
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skudo101 ra thế 😁. thank bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019