[ROM][Xperia S/SL] XS Kudo v3 - Nhanh - Mượt và Ổn định lâu dài | 16-12-2012

skudo101
13/8/2012 7:58Phản hồi: 1.355
1.355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác bảo over clock lên 1.78 ghz sao em đo bằng Antutu benmark thấy điểm tụt từ 6k xuống 4k8 là sao nhỉ
@breaklinh Khi test bạn nên để chế độ ondemand nhé
7470350
TÍCH CỰC
12 năm
minh đã sử dụng rom cua ban nhưng vào CH Play down app ko dc nó cu load mai mong bạn khắc phuc hoặt hướng dẫn mình cách giải quyết thanks bạn
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@7470350 Mình vẫn bình thường mà bạn ^^
@7470350 Bạn vào quản lý ứg dụng clear data nó sau đó vô cwm wipe cache partiton
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
bạn ơi chế độ SmartAssv2 là chế độ thế nào,nó có tốn pin ko,mình chỉ để min 540mhz con max 1026 cho nó nhẹ đỡ nóng máy,ép xung lên cao chỉ tổ nóng và dê đi cpu đúng ko bạn
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
skudo ơi, bản Rom của bác có đôi chút chưa hợp lí ở chỗ khi máy khác gọi đến phải ấn nút Call trên màn hình thì mới hiện ra số đang gọi . chứ không hiện ra như mặc định của máy. có cách nào sử đc ko vậy 😁
@breaklinh Giao diện Call đó dễ nhìn hơn chứ bạn 😃 Để mình coi lại rồi xem sao nhé
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skudo101 được rồi bạn àh ~.~ khởi động lại máy là đc ^^
K biết em cài có sai ko chứ sau lần đầu ko format /system, lần sau em format luôn /system thì thấy thiếu nhiều app và widget quá. K có cái tooggle, ko có cái backup and restore, mail nữa. Phải search cài vô. Với cả lâu lâu cứ báo google.gaps gì đó crash :-s
@phongngtuan Flash lại kernel và Fullwipe lại, ko cần Format/system nữa đâu bạn rồi up lại ROM thôi, có thể khi vừa up xong máy sẽ tự Reboot lại 2,3 lần thì sẽ vào dc ROM cứ để máy tự làm nhé!
Đã up thành công ... ban đầu chỉ thấy để không cũng tụt vài phần trăm pin dù đã wipe cache partition, wipe davik cache và wipe battery stats lại rồi ...

Nhưng dù sao cũng cảm ơn nhiều nhé 😃 Đã donate chút ít ủng hộ bác !
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác skudo oi. mình mới search trên google play thấy phần mềm này https://play.google.com/store/apps/...&rdid=com.yuki.ochi.privacyfilter.free&rdot=1 dùng de fix lỗi yellow tint cua xperia S. nguyên tắc của nó là chỉnh lại cân bằng màu của màn hình làm cho màn hình không còn thấy diểm vàng nữa. bác có thể tích hợp cái này vào rom luôn duoc ko bác. nếu như vậy thì anh em bị lỗi yellow tint sẽ được an ủi phần nào
Mình sẽ tham khảo ý kiến anh em từ từ nhé

1 lần nữa cám ơn bạn và tanle85 là 2 người đầu tiên đã ủng hộ mình! Hy vọng anh em khác cũng sẽ ủng hộ mình nhé, mình đã cập nhật danh sách ở đầu topic lun rồi! 😃
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skudo101 Thông số setting để khắc phục lỗi ám vàng là: phần color có 3 thanh, kéo hết về ben trái
Phần alpha thì keo het về ben trái. sau đó kéo 1 it về ben phải. lúc đó màn hình hêt bị ám vàng. Bạn nghien cuu thu xem. minh ao cung tren máy mình thấy ok lắm.
bạn tham khảo them o day nha: http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=7503317&postcount=1
hy vong bạn nghien cuu thành công de giúp cho anh em 😔
khá mượt nhưng mình thấy pin vẫn tuột nhìu , tối nay về sẽ Donate cho bạn ..thanks bạn
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau 1 ngày sử dụng, em thấy Rom dùng rất mượt nhưng sao đôi khi nó cứ tự khởi động lại. Khi khởi động hoàn tất rồi thì nó báo giao diện người dùng gì gì đó bị tắt ( thanh nontification cũng mất luôn). Khởi động lại máy lần hai đôi khi vẫn bị mất thanh Nonti.
Hay là do e chỉnh sai Chế độ vs xung nhịp, em để ondemand và cả 2 cái là 1512
Bác giúp e khắc phục vs.. hic
@breaklinh Hixhix sao ban lai de ca hai 1500?bạn set giống hình mình đi,Min là 300 mấy và max là 1500,chế độ smartassv2 nhé,mình xài chưa thấy reboot lần nào cả!
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skudo101 Bác có thể lý giải cho anh em rằng cái tác dụng của cái No Frills CPU control đc ko. Chỉnh thế nào thì máy chạy mượt, còn như thế nào thì sẽ tiết kiệm được pin..?? Thank bác nhé ;>
@breaklinh App đó dùng để nâng hoặc giảm xung nhịp con chíp của máy thôi 😃, chỉnh như trong hình của mình là Ok Max tầm 300Mh -400Mhz và Max thì để trong khoảng 1.4 - 1.5Ghz nếu game gì nặng wá chơi lag thì ép xung nó lên 1.7Ghz thôi, chế độ SmartAssv2 hoạt động là tốt nhất rồi đấy bạn ah!
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
minh thì bi reset mấy lần liền có lúc nó cứng đờ máy rồi khởi động lại,con pin để test lại xem sao
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thedung Mình thấy pin cũng khá lên rồi đấy chứ bạn. Để ko bị Reboot máy bạn chỉnh lại thông số Trong No Frills CPU control là 1,512 GHz ~0,384 Ghz là đc nhé.
ở HN có ai đổi ốp nillkin xịn màu trắng lấy màu đen hoặc vàng không nhỉ (mình có 2 màu đen + màu vàng)ai có ốp trắng đổi với mình thì pm nhá. ngồi rảnh đổi chơi ko đổi đc đi mua cái mới. hehe
sai lầm lớn nhất là mua XS hàng công ty bjo mua xong ko đc unlock bootloader :mad:
@tuan12a6 hì hì những nguyên tắc đó mình đều hiểu cả. cái căn bản là em XS này hay bị đốm vàng. nên nếu mình có lỡ unlock xong nó mà có bị dính đốm vàng.thì coi như nói không với vấn đề thay màn hình. bạn hiểu í mình chứ. up lại stock nó vẫn soi đc đã unlock chưa. sợ khó khăn lắm bạn ạ
9903
CAO CẤP
12 năm
@chung123654 Thật ra nếu thích bạn vẫn có thể nghiên cứu cách này để thử 😁
Trước hết bạn tìm lại bài hướng dẫn root máy không cần unlock, xong là có thể cài recovery CWM bằng cái app Xperia CWM auto installer, xong bạn vào đó là cài được rom :D. Thậm chí XS còn 1 lợi thế là có thể thay cả kernel bằng CWM cho nên giúp cho việc dùng rom khác dễ dàng hơn so với các máy xperia khác nữa.
Cần chú ý là kernel phải phù hợp với rom nhé, nếu cách root trên mà bắt buộc phải dùng cái không phù hợp hiện tại thì bạn đừng úp rom mà chỉ cần dùng root để chỉnh sửa, gỡ bỏ ứng dụng là máy sẽ mượt mà lại ngay, thật ra đó cũng là cách mà các dev dùng để tạo 1 bản rom cook, chỉ khác là họ có thể thêm thắt thêm 1 số tùy chỉnh nâng cao hơn mình mà thôi :D.
Khi làm nếu bị lỗi không boot vào được thì dùng flashtool quay lại stock là ok. 😃
@9903 he he thanks bạn nhìu nha. nếu vậy mình cũng chỉ cần root thôi vì sau khi root làm đc hết mọi điều rồi. hì hì.rồi đợi test nếu màn hình okie thì unlock và chén rom cook thôi ^^
@chung123654 Thường thì phải root rồi cài nhiều app vs game khủng thì máy nó mới dễ nóng, nóng quá nó mới vàng @@

Sent from my LT26i using Tapatalk 2
bác ơi cái Bootloader unlock allowed của e là Yes rồi có cần phải Flash firmware nữa không ?
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daniel8x Mốn cài Firmware ( Rom) thì phải Root máy trước đã.
Để root đc máy phải Unlock Bl.
Cái Bl unlock allowed: Yes nghĩa là máy bạn được phép UB chứ không phải máy bạn đã unlock bootloader rồi.
Nếu muốn root máy bạn qua box Xpr S bên này nhé http://www.tinhte.vn/threads/1269404/
em hơi gà cho em hỏi : cái CWM em cài lên xperia S thế nào và sử dụng thế nào ??
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gacon293 Bạn lên Google tìm CWM. apk down về rồi cài như 1 app bình thường. Về chức ăn thì bạn chịu khó Search Google nhé. 😁
nghiemdung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích b từ khi dùng arc rồi. Để down test xem.
xong.... trai nhiem nao........... hihi mất 1 ngày nghiên cứu
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
rebooo
bạn bấm nút nguồn rồi chọn reboot system now
tuan12a6
ĐẠI BÀNG
12 năm
ace nào dùng rồi cho ít review về em nó nào,lo nhất là vụ pin^^
nếu được là ok,sẵn sàng donate cho mod ngay^^
breaklinh