[ROM][Xperia S/SL] XS Kudo v3 - Nhanh - Mượt và Ổn định lâu dài | 16-12-2012

skudo101
13/8/2012 7:58Phản hồi: 1.355
1.355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuan12a6
ĐẠI BÀNG
12 năm
ui,cụ thể thế nào bạn,mình 3g cứ hơn 3p di 1% T_T (stock 2.3.7)
mình chưa text 3g mình dùng wifi.. hôm nay tập vọc cả ngày hết pin mình đang sạc cho căng rùi dùng đêy
đang tạm yên với CM9 nhưng chắc chắn trong 1 vài ngày tới sẽ thử rom này.
ủng hộ dev VIỆT phát triển ROM cho người Việt 😃
cho em hỏi sao em cài đc rom rồi mà dùng cái cpu control nó báo "erro : did you allow superuser" là bị làm sao ạ ?
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gacon293 Bạn có hình báo lỗi ko :d
tuan12a6
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn đọc kĩ phần.đầu.đi bạn
http://sforum.vn/threads/4836-Tutor...Kernel-Up-ROM-cho-moi-dong-Xperia-Newbie.html
bạn flash kernel trước rồi flash rom sau.
@tuan12a6 mình đọc kỹ rồi..chỉ có cái v1. chép vào máy, nhưng không biết giải nén rồi chép đi đâu..mình chưa rõ chỗ này

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
@kentaro chep nguyên cái file zip vào máy để nguyên đây,ko phải giải nén đi đâu cả,trước tiên bạn phải flash kernel đã,flash bằng cách download cái tool SE Bootloader_Unlocking_Relocking_1.6,lên mạng mà tìm,flash kernel xong thì mới up rom xong thì wipe hết nhé,wipe xong thì flash boot.img.lấy boot.img trong file zip của bản v1 ý,thế là xong
Các bạn ơi, cho mình hỏi, mình đã up rom rồi, flash kernel rồi, khởi động lại, vừa set up ngôn ngữ, tới phần set up network thì khởi động lại. nhưng ngồi chờ lâu lắm mà không thấy gì
Dùng tẹt ga hổm giờ mà vẫn không thấy phát sinh lỗi gì nghiêm trọng. Về pin thì cơ bản quan niệm Android là chúa ngốn pin nên cũng chấp nhận dùng nhiều thì sạc nhiều. Cám ơn tác giả lần nữa.
tuan12a6
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách trị vàng màn hình nè,xem phần giữa sẽ thấy,lên rom đi nhé,hết lo^^

đành là ngốn pin nhưng được ít nào hay ít đó^^
bạn test giùm.mình về sụt %pin theo thời gian hộ mình nhé,lúc gaming,3g,wifi,video.ý^^
@tuan12a6 cách trị như thế nào bạn ơi. có phải tải thêm phần mềm về ko.nếu tải cái đó về nhìn màn khó chịu lắm bạn ạ
mình bị cái lỗi error: did you allow SuperUser permissions ? mình ko biết chỉnh ở đâu? ai có thể chỉ cách sửa đc ko
vào superuser nó đề no apps in list 😔(
Enzolight
TÍCH CỰC
12 năm
Minh đang sử dụng rom của chủ thread! Cảm nhận là Rom chạy mượt, ổn định, từ hôm qua đến giờ có bị restart một lần ko rõ nguyên nhân còn lại là ko gặp vấn đề gì! (Game chưa test nhiều). Pin sạc đầy để qua đêm 8 tiếng hụt khoảng 6% nhưng sử dụng thì tụt nhanh vì CPU chạy 1.7Ghz!

p/s: Mình dùng Kernel XSX 3.5.1 (bản 3.5 dùng Recovery mới xấu quá còn bị lỗi màn hình khi cài đặt rom bằng AROMA installer)
Còn đây là hình bench bằng AnTuTu

breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Enzolight
Bạn cấu hình Chỗ No Frills CPU control và những chỗ khác như thế nào mà đc điểm cao vậy. Mình chỏ 6k6 là căng ah.
Bạn có dùng Kernel XSX bản v3.5 của chủ thớt ko??? hay dùng bản khác.???
Enzolight
TÍCH CỰC
12 năm
@breaklinh Mình dùng XSX v3.5.1 download trên này và flash bằng flashboot chứ ko flash qua Recovery! Mọi thứ mình để default như khi flash chưa chỉnh gì cả vì nghe nói có máy bị boot-loop nhưng của mình ko bị như vậy nên mình dùng luôn!
p/s: Lúc trước dùng Kernel Xperia SSpeed V5.0 @1.9Ghz thì mới bị boot-loop!
không biết sao mình cài v1 rồi, chỉnh cái no fill j j do là 384 va 15.. nhưng vẫn bị reset hoài ah.. từ sáng giờ reset hoài ah.. các a chỉ cho e cách với
hix.. làm ơn chỉ cho mình với..từ sáng giờ máy cứ khởi động lại.khởi động cả trăm lần. chỉnh No Frill luôn rồi mà cứ bị đứng máy,, rồi khởi động lại...cả 100 lần rồi mấy a ah
@kentaro ANH EM LƯU Ý KHI CHỈNH LẠI XONG THÌ NHỚ STICK VÀO CHỖ "APPLY ON BOOT" ĐẤY NHA! NẾU KO TICK VÀO NÓ REBOOT MÁY LẠI CŨNG NHƯ LÚC ĐẦU THÔI
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kentaro Cac ban chu y truong hop may khoi dong lai co the la do cai cung luc 2 app do la No frills Cpu control (co' san khi cai rom skudo) va app Set Cpu. Cac ban nen xoa cai Set cpu di hoac de tan so o 2 app nay giong nhau de tranh xung dot gay ra reboot may. Minh da thu cach va gio may da ko con rb nua. 😁

Sent from my Transformer TF101G
em cũng đã stick luôn rồi..máy reset như điên..nhứt đầu kinh khủng...sáng giờ e không xài được luôn.giờ e muốn cài lại bản 452 của Sony mà không được
@kentaro Máy bạn có vấn đề gì chăng?bạn set gía trị MIN VA MAX là bao nhiu?để chế độ smartassV2 nhé
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
máy mình cũng bị reset mà,chắc là phần mêm set CPU thôi.mình để min 400 max 1,2,bây giờ vừa chuyển qua CM9 rồi,đợi bản V2 của bác,dù sao tổng quan lại rom rất ngon,mượt ,pin chưa có dịp test
Mình ko dùng rom của bác này nhưng cũng dùng kernel 3.5.1 với Rom stock .52

Cái setCpu mình toàn để smartassV2/ Sio max 1782 min 84 để wifi và 3G qua đêm cũng chỉ mất có 4% pin thôi, còn tắt hết đi thì chỉ mất 1 đến 2%
Các bác tham khảo xem sao

Sent from my LT26i using Tapatalk 2
tuan12a6
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maiyeuem_nn bày em cách up kernel này với bác,em lên ics generic SG ùi,giờ thêm kernel này cho dỡ hao pin^^
em gà lắm,chi tiết tí được ko bác^^
@tuan12a6 Flash kernel thì cứ làm theo hướng dẫn ở đầu topic thôi, còn nếu nó là File ZIP thì bỏ vào CWM rồi up nó bạn ah
tuan12a6
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skudo101 nếu là file .zip thì up bằng cwm=>root ùi cài thêm cwm hả bạn
còn kernel là định dạng khác thì up bằng flashtool ko cần root đúng ko.
thanks^^
Enzolight
TÍCH CỰC
12 năm
@tuan12a6 _ Nếu là định dạng Zip thì bạn up thông qua CWM còn định dạng khác thì dùng Fastboot để cài bạn ạ! Mình thấy cài qua Fastboot ok hơn (cảm giác) còn cũng ko có gì khác 😃
Copy file zip của part1 giải nén ra thôi ah các Bạn, còn part2 thì để làm gì
@tranminhthanh009 Bạn cứ để trên desktop rồi giải nén ra thôi là 2 part nó ra vào 1 thư mục lun rồi 😃
@skudo101 Đọc qua đọc lại vẫn chưa dám uprom bạn có yahoo k chỉ mình với
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranminhthanh009 Ban boi den 2 part roi giai nen ra man hinh. Luc nay se dc 1 file rar moi. Cop file nay vao the nho dien thoai roi dung cwm vao flash thoi.

Sent from my Transformer TF101G
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
giải nén part1 ra là giải cả 2 chập lại 1 thôi,nhớ để chung cùng thư mục
9903
CAO CẤP
12 năm
Đang test thử, ban đầu nhận thấy pin chế độ standby khá tốt, chỉ mất 6%/9h, trong khi bình thường mình để trung bình là 1%/1h.
Nhưng khi sử dụng có cảm giác nó lại tụt nhanh hơn tý thì phải, chỉ nghe gọi 3 cuộc trong khoảng hơn 2 phút là mất 1%. Ngoài ra thì sóng cũng có vẻ tốt hơn, nên có thể nó ít hao khi standby là vậy 😁
Gapp của Rom này có sẵn phải k các Bạn
9903
CAO CẤP
12 năm
@tranminhthanh009 Đối với các máy xperia thì chỉ có các rom CM mới cần đến gapps thôi bạn, các rom khác đều có sẵn do được base trên rom stock.
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
CHỈ có bản rom của nhóm CM mới cần gapps bạn nhé,cái này cài kernel xong cài rom là ngon mà,đơn giản hơn của nhóm CM

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019