Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM][Xperia S/SL] XS Kudo v3 - Nhanh - Mượt và Ổn định lâu dài | 16-12-2012

skudo101
13/8/2012 7:58Phản hồi: 1.355
1.355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thedung
TÍCH CỰC
12 năm
mới trc tiên nó ko ổn định đâu,các bạn test mà xem,bị lỗi wifi,phải khởi động lại lần nữa thì mới đc,và một số lỗi nhỏ nhỏ nữa,mình ko nhớ lắm 😃
9903
CAO CẤP
12 năm
ngoài ra cái recovery CWM 6.1 của cái kernel XSX v4 này hình như bị lỗi, khi di chuyển lên xuống nó kéo lan nguyên vệt màu xanh đi luôn, che hết chữ làm rất khó thao tác, ngoài ra khi chạy flash cũng vậy, chữ nó hiện dính nùi với nhau rát khó chịu 😔
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
@9903 đâys 9 là lỗi này đấy
@thedung Anh em test pin trên kernel XSX v4 này thấy thế nào nhỉ????
@skudo101 Kernel SxS v4 này chạy với Rom stock .52 có ngon ko nhỉ, hay là phải chạy với Rom .58

Sent from my LT26i using Tapatalk 2
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
@skudo101 mấy cái lỗi nhu then the Minh lo test lâu,bạn Nao ra test Chua nhỉ
@skudo101 bro có yahoo ko mình xin tí
9903
CAO CẤP
12 năm
Có vẻ bản XSX v4 này không ổn lắm, ngoài lỗi CWM thì nó còn khá hao pin, mình để standby nó mất tới 2%/h với chế độ smartass v2 😕, vào CH play bằng wifi thì 1%/3 phút. quay lại SSpeed thôi.
bshung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thằng XSX v4 không ổn, mất wifi liên tục, khởi động lại lúc có lúc không. quay lại SSpeed stock thôi.
tuan12a6
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý bác là bác dùng kernel.SSpeed và rom stock ics đó hả?
mình đang dùng bánh gừng 237 cũng wifi 3phút/1%,rom Xperia SSpeed à,pin tốt hơn nhiều ko hả bạn,tư vấn để mình lên với^^
9903
CAO CẤP
12 năm
@tuan12a6 Sspeed vẫn sài cho stock thoải mái bạn à, pin thì nhìn chung hơn stock tý, nhưng mình cũng toàn cỡ gần 1%/h standby, có thể do chô, mình sóng yếu quá nên hơi hao. Ngoài ra bạn có thể thử bản XSX v3.5, mình thấy pin nó tốt hơn SSpeed khi standby, còn bản v4 không hiểu sao bị thụt lùi như vậy.
P/s: cả 2 kernel này chỉ dành cho ICS thôi nhe bạn, GB không dùng được đâu, chủ có bản kernel doomlord v4a là dùng được cho GB.

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
tuan12a6
ĐẠI BÀNG
12 năm
@9903 ừm,vậy mình lên ics generic sg rồi dùng kernel.xsx3.5 là.ok men,mà bạn dùng qua rom Xperia SSpeed hay rom KA chưa,cho mình review đi,có.gì.hơn.stock(pin) thì lên luôn^^
9903
CAO CẤP
12 năm
@tuan12a6 KA 11 thật sự cũng kg có gì đặc sắc cho lắm ngoài vụ bị FC liên tục khi úp xong 😆, tuy nhiên hình như bản 11.1 đã fix được rồi. Thật ra bạn chỉ cần rom stock rồi root để gỡ bỏ các thứ không sài là mượt mà ngay thôi.
@9903 Đúng, bản v4 có lẽ là hơi ngốn pin và gặp 1 số bug, anh em nên Flash về 3.5 nhé ổn định hơn nhiều!
May quá chưa lên V4 đỡ mất công, vẫn ở 3.5.1 @@

Sent from my LT26i using Tapatalk 2
9903
CAO CẤP
12 năm
ừ, bên xda thấy cũng có người gặp vấn đề bị reboot, wifi và CWM ở bản v4.
mời anh em vào tham gia cho xôm nào. vừa lập xong nếu có groups khác rồi thì mình sẽ close vì tìm mãi ko có chỗ nào để chém gió cả ^^
http://www.facebook.com/groups/433821209995073/
ai chỉ mình up rom với @@ cho xin yahoo
@skudo101 bác ở khúc nào vậy? bữa nào rãnh duyệt giúp e 1 phát! e mần hoài mà nó cứng đầu quá!
@quangtrungsking93 Mình thường ở trường KHTN bạn ah, có gì bạn cứ lên đó rồi mình làm giúp bạn cho!
@skudo101 á á, e cũng khtn nàk bác! khtn quận 5 phải ko bác? hố hố, khỏe khỏe \^^/. bác quăng sđt hay gì gì đó đi, tuần sau e hết hè lên trường rồi làm?
@quangtrungsking93 pm số dt ở đầu topic nha bạn 😃
tuan12a6
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuan12a6 đọc rồi mà ko hiểu thím ạ 😔
tuan12a6
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragonkingxx đọc kĩ vào bác,em ko có laptop.để làm,bác ở ngoài thì dễ rồi,ngồi vọc là làm được ngay^^
@tuan12a6

mình đưa về fastboot ko đươc TT_TT nó toàn nhảy sang hình cục pin đang sạc thôi
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
@dragonkingxx bạn giữ chặt nút volume + nhé tức ấn lên trên rồi cắp cáp vào là đèn báo xanh lá cây là đc fastboot
cuối cùng cũng xong =.= UB xong rồi làm gì tiếp theo để cài rom cock mấy thím
Enzolight
TÍCH CỰC
12 năm
@dragonkingxx Nguyên tắc là thế này:
Bác download kernel nào có sẵn Recovery Mode, rồi dùng Fastboot để nạp vào (cách làm tương tự như UB thôi), sau đó tìm rom cook nào mà bác thích download về copy vào bộ nhớ trong cuối cùng vào Recovery Mode để install cái rom đó!
vào ổ c ko có thư mục fastboot
vãi lọ 😔: máy UB rồi mà ko hiểu sao driver fast boot vẫn chưa cài
vào ổ c ko có thư mục fastboot
ặc sao uprom xong nhạc với ảnh em bay sạch rồi thế này
3G làm mãi không lên được mà Armerical lại làm được 😔, sáng nay dở chứng tự nhiên xuất hiện mà hình "cuộc gọi khẩn ". Mỗi lần muốn vào mà hình chính phải nhập 1234 nó mới cho vào. Hjx ai biết cách xử lí không !?
rom này có cách nào dùng nút volume để wake up màn hình ko vậy mọi người
Mới up hôm qua :-<
Ko bik các bác thấy ntn
Mình thấy pin hơi kém
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragonkingxx Bác sang box Xs trang xem phần review của e về rom skudo nỳ nhé. Đã test đầy đủ.

Gửi từ Xperia S ¹²Mpx
bshung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thích dùng rom stock của sony, sau đó thêm các app giống kudo ra phết từ minilyrics, theme động giọt nước, sd mounter....thấy pin vẫn tốt không hao bao nhiêu.

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
siêu mượt, ít hao pin, ổn định, thanks 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019