Room 4.5.188 cho bb 8820 ( bản tối ưu ) đây ( New)

blackberryqb
10/3/2011 22:23Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khanhan8889
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay thế nào thì cứ nói đi
còn 1 câu nữa : nên up rom nào cho 882 đây, cái nào mà ko ngốn pin và dùng mượt nữa ý
Vua up xong, 😔 nhung mat loi la khong the copi so vao sim, va khong cai duoc sever bock cho mang mobifone duoc, va thu 3, pin mau het qua:running:nen ve rom cu cho chac. Hic
khổ thân bác chủ thớt nhiệt tình mà anh em lại không ủng hộ ;))
mình mới dùng dòng bb này thấy cũng hay. nhưng cho minh hỏi dowl bản rom này về mà không thấy file setup thì chạy kiểu gì vậy bạn.
😔
thethees down về rồi cai như bình thường ah bác chủ ?
ares1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hik, anh em tim hieu di chu. muon cai ban rom nay thi tai rom goc OS4.5.187 roi thay the toan bo file cod trong thu muc C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\xxxx-v4.5.0.xxx_Px.x.x.xxx\Java
chưa ai cho ý kiến gì làm sao dám thử bây giờ............hic.........ai vừa thử cho e cái idea với......😔
tình hình là e vừa up xong . đúng là ko thấy xuất hiện đồng hồ cát . nhưng lắp sim vào ko thấy có vạch sóng nào cả . phải ls đây các bro oy ???? 😔:(:(
vừa cài xong, sóng tương đối ổn. pin chưa test, thank
XL e lạc đề 1 chút, các bác muốn máy bb k hao pin.....hãy tìm bản rom đời thấp rồi tối ưu mà up cho em bb. Cá nhân e dùng 8800, đã cài qua bản rom tối ưu 4.5.0.174 và 4.5.0.188 nhưng e thấy là rất hao pin. chỉ dc 2 ngày là hết. thậm chí e sạc 100% pin rồi để qua đêm k làm j cũng mất đi 20% pin rồi. E nghĩ là do pin nhưng để chính xác hơn e đã tìm các bản rom cũ (vd 4.5.0.44 hoặc 4.5.0.81) sau đó tối ưu bằng file bat của bác phannhannghia (phannhannghia.bat), e up vô em bb thì thấy ít hao pin hẳn. cũng sạc 100% pin rồi để qua đêm k làm j hao có 5% pin thôi, dùng cũng ổn định. ( chú ý là rom cũ k có file ngôn ngữ UK để use autotext nên các bác tìm mấy file đó trong rom mới rồi add vô BB trước hoặc sau up rom đều đc, còn file tên j thì các bác google nhé hihi)
trên đây là cảm nhận của e mong các bác xem xét
up nào
MỚI SẮM E 8820 ĐÊ DOWN VỀ TEST THỬ...THANKS
rom đời thấp bao giờ cũng ít hao pin hơn nhưng mà có một số lỗi như không bắt được gps, hay vấn đề vào mạng, hay sóng..mình đã cài thử tầm chục bản rom, và kết hợp kinh nghiệm những bản rom thằng bạn mình cài nữa , thấy nên sử rom gốc, bạn dùng hãng nào thì tải bản rom hãng ý, bản rom gốc bạn có thể tự tối ưu lược bỏ một số cái không cần thiết cho nhẹ máy.mình đang dùng bb8820 tmobile rom 4.5.0.139 tmobile, mình dùng phần theo dõi pin thấy để qua đêm mất cùng lắm 1,2% pin, có khi chả mất % nào, rom này bắt gps hơi kém nên thay cod net_rim_bb_gps_ee của bản 187 vào 139 mình, bắt gps ngon hẳn , hehe
@huy271192 cám ơn bạn 1 kinh nghiệm hay. mình thử dùng vnbbultis gỡ file cod gps rom 4.5.0.44 của máy ra rồi add aiij file cod gps của rom 4.5.187 như bạn xem sao,hị hị.
ah mà bác nào biết file cod nghe fm của rom 7.0 thì trích xuất ra giùm e vs dc k ạ. e thử add vô máy e xem có dc k thui/, mong các bác đừng chém em
@thangpzoo
Minh\ chua thu kieu? Y bao gio vi minh nghi chac no ko dc dau. Hai rom nay khac nhau ma. Minh chi thay co ng thay mot so cod 4.5 cua 8800 thay vao mot so cod vao 8820 thui.
vẫn làm dc bạn ah. file cod thay thế nhau dc mà bạn. k thì làm sao có rom hybrid 😃
mình cũng nghịch mấy cái hybird nhưng chán rùi bây giờ chỉ thích rom gốc thui
@huy271192 mình cũng thế như bạn thôi. cứ rom gốc rồi tối ưu là ok nhất. hybrid 1 vài file thôi chứ k có nhiều 😁
mình mới tậu con 8820 nên gà quá...các bác giúp đỡ..hướng dẫn em cách cài đặt và uo rom với...
@qd10 bác search nhé cái này có nhều rồi
@thangpzoo thank bác nhé...nhưng e dow mấy bản đấy về nhưng hướng dẫn ko giống,,,,mò mãi chả ra
Các bác thế nào chứ e đang dùng 187 tối ưu mà qua đêm với e nó có mất % nào đâu 😁 hì hục nt cho bạn gái và liên tục lang thang trên tinh tế suốt 1h mà mất có 5% k à :D
p/s: máy e tn e nói thế các bác đừng bem e nha :D
Tip cho bạn đây:
1- phải down bản rom chuẩn về máy tính (rom hãng nào cũng được, chỉ cần là rom cho dòng máy của bạn là đủ)
2- rom chuẩn có đuôi là .exe nên bạn phải cài đặt nó vào máy tính. Cứ next, next và next thôi.
3- rom chuẩn có nhiều cái thừa thãi nên bạn phải "tối ưu". Bạn nên dùng file phannhannghia.bat của bác phannhannghia để tối ưu.( Cái này bạn google phannhannghia.bat là ok).
4- sau khi tối ưu thì file thừa thãi được gom vào 1 folder, bạn xoá folder này đi là ok.
5- vào C-program file-common file-ResearchInMotion-apploader. Bạn tìm đến file vendor.xml ở dưới cuối xoá nó đi rồi tiến hành uprom thôi.
Bài này mình post bằng BB nên có j sai sót mình sẽ chỉnh sửa sau. Hihi nhất là b5 mình k nhớ chính xác lắm đoạn C-program........
Tip cho bạn đây:
1- phải down bản rom chuẩn về máy tính (rom hãng nào cũng được, chỉ cần là rom cho dòng máy của bạn là đủ)
2- rom chuẩn có đuôi là .exe nên bạn phải cài đặt nó vào máy tính. Cứ next, next và next thôi.
3- rom chuẩn có nhiều cái thừa thãi nên bạn phải "tối ưu". Bạn nên dùng file phannhannghia.bat của bác phannhannghia để tối ưu.( Cái này bạn google phannhannghia.bat là ok).
4- sau khi tối ưu thì file thừa thãi được gom vào 1 folder, bạn xoá folder này đi là ok.
5- vào C-program file-common file-ResearchInMotion-apploader. Bạn tìm đến file vendor.xml ở dưới cuối xoá nó đi rồi tiến hành uprom thôi.
Bài này mình post bằng BB nên có j sai sót mình sẽ chỉnh sửa sau. Hihi nhất là b5 mình k nhớ chính xác lắm đoạn C-program........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019