Root, Full tiếng việt, cài phần mền cho Nook Touch = thẻ nhớ & MORE

kaiba4786
6/8/2011 13:58Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm thế nào để được cái màn hình ngoài thế bày các bác nhỉ?( Đồng hồ và icon xoay màn hình)
bạn ơi, mì̀nh rôd xong thì nhanh hết pin lắm, pin chỉ được 2 ngày thôi
có cách nào khách phục ko bạn?
kaiba4786
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn dùng Advanced_Task_Killer , vào setting để đặt chế độ để nó sẽ tự động tắt hết các app khi sleep là đc
2 file noogie.img.gzuRamdisk_rooted link bị die rồi! Có bác nào upload lại lên hộ em, hoặc email vào mail box của em được không ạ?
Em cám ơn nhiều!
Mail box của em: tqhuy812@gmail.com
Quote lại cho bác nào giúp em với!
Mấy bạn ơi cho mình hỏi: Mình đã update lên version 1.1 và root thành công bằng Touchnooter. Cài font và soft đều chạy tốt hết. Có 1 điều là khi đọc file pdf bằng ereader mặc định của Nook thì bị lỗi font chữ được chữ mất dấu tiếng việt. Đọc bằng ezPDF reader hoặc Repligo thì bình thường mà chữ nhỏ xíu à. Zoom lên thì phải dùng tay kéo rất mắc công và màn hình phải nháy nhiều nhức mắt lắm. Đây là link down file sách pdf mà mình đọc bị lỗi font trên ereader mặc định của Nook: http://www.mediafire.com/?wajm2lf6nuwbr1y Các bạn xem thử giúp mình coi có bị lỗi font ko nhé. 😃
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã làm đúng tất cả các bước, chép file Touchnooter 1.11.20 ra thẻ nhớ bằng win32...
Gắn thẻ vào, khởi động lại Nook thì có hướng dẫn là
1. wait fôr the screen to flash black
2. Remove SD card.
3. Reboot Device.
Your Nook simple touch should now be rooted.
Please follow instructions to get Market workking.
Version: 1.11.20
By Gabrial Destruir
Part of the Nooter Project

Rồi nằm im ở đó, chắc cũng hơn 20 phút rồi, chưa thấy tăm hơi gì.
Giờ làm sao đây nhỉ....?
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Sau khi đợi gần 30p, không có thấy hiện tượng "flash black" gì hết, nên quyết định tháo thẻ nhớ và nhấn power off để khởi động lại, ấy vậy mà nó đã root thành công.
Nhận xét như sau:
Trước khi root, phải up lên version 1.1.0.
Sau đó, theo huơng dẫn để tải Touchnooter 1.11.20 về để root.

Phiên bản này rất mượt, xài có vẻ sướng hơn cái 1.6.24 nhiều: nhanh hơn, không bị tình trạng thỉnh thoảng sử dụng bị đơ máy như phiên bản cũ, không bị tình trạng thỉnh thoảng nút "back" không sử dụng được như phiên bản cũ...

Tất cả hoạt động tốt trừ cái vụ thiết lập tài khoản Gmail thì nó nói "don't match" (có nghĩa tài khoản vừa cung cấp không đúng). Cái này hơi khó hiểu vì tài khoản này mình xài hàng ngày nên đâu có lẫn lộn được.

Có ai bị như vầy không xin chia sẻ chút kinh nghiệm nhé!
Thanks
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Tối nay lại ngồi vọc tiếp, lỡ tay add 2 tài khoản Gmail, bây giờ không tài nào delete bớt 1 tài khoản, thiệt là rối mắt quá đi àh, root lại từ đầu luôn!
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Do con giữ cái thẻ nhớ với software đầy đủ, bây giờ Root máy chưa đến 40p... ào ào ào...Sau khi root lại máy thì rút kinh nghiệm, chỉ cài 1 account thôi, cho đỡ rối mắt.
Mình cũng rút ra 1 kinh nghiệm là khi nhập User name và password vào nó đều báo là "don't match" lý do như sau: Do chính sách bảo mật của Google nên nếu bạn muốn sử dụng account của mình trên 1 thiết bị nào đó thì phải làm thủ tục khai báo trên account chính bằng PC. Cho nên để có được password để nhập vào thiết bị thì cần làm thủ tục như sau.
1/ Tại thanh address bạn gõ http://google.com/accounts rồi enter.
2/ Bạn sẽ được dẫn đến trang quản lý account chung. Trong đó có mục Security, mục thứ 3 là "Authorizing applications & sites" bạn nhấn vào chữ Edit bên cạnh để điều chỉnh cho phép sử dụng trên thiết bị hoặc website khác.
3/ Bạn phải nhập mật khẩu của chính bạn 1 lần nữa để xác nhận. Bạn sẽ vào được trang "Authorized Access to your Google Account."
4/ Phía gần cuối có mục "Enter a name to help you remember what application this is for:" rồi bạn nhập tên thiết bị, nhập như thế nào cũng được miễn sao có cái tên để biết là được rồi, ví dụ như NookTouch chẳng hạn và nhấn "Generate Password".
5/ Nó sẽ hiện ra 1 dãy password khoảng 12 ký tự, nhập vào khung password trên máy Nook của bạn rồi Sign in trên Nook, nó sẽ dò và báo cáo xong.
Vậy là xong, tha hồ checkmai gởi mail trên đó, tuyệt 😁
duohu...
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua máy Nook Touch đã root rồi nhưng mình ko lấy thẻ nhớ. Vậy bây giờ mình mua thẻ nhớ mới thì làm sao để root lại nhỉ 😁
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Hôm nay mới mở FBReader 1.1.10 thì bị lỗi như thế này.
"FBReader 1.1.10 has been crached, sorry. You can help to fix this bug by sending the report below to FBReader developers. The report will be sent by email. Thank you in advance!
java.lang.ExceptionInInitializerError
at org.geometerplus.zlibrary.text.a.d.a (Unknown Source)
.... [mấy dòng như vậy]

không biết là bị lỗi gì! Mong các tiền bối tư vấn!
xnohat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vô market và down lại bản FBReader khác là hết lỗi thôi bồ ( tôi cũng không rõ lý do làm sao mà cái FBReader nếu cài bằng thẻ root lại không hoạt động được )

---------- Post added at 12:55 PM ---------- Previous post was at 12:53 PM ----------

Hiện đã có bản Touchnooter 2.1.31 mới có nhiều cập nhật và dễ dàng kích hoạt thành công Android Market hơn các phiên bản cũ

Xem tại:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1343143
duohu...
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn đọc manga file jpg trong 1 folder thì làm sao nhỉ?

Làm sao từ màn hình Home có thể vào mấy cái app đã cài mà ko cần khởi động lại nhỉ 🤔
Cậu chắc dùng phần mềm tắt các ứng dụng rồi, cậu kể xem trong máy có app gì kiểu này ( super manager, battery doctor, advanced task killer) không
- MUôn đọc manga jpg trong 1 folder thì dùng Perfect Viewer
bạn ơi mình làm giống như bạn chỉ sao mà mình ko biết nó có cài được hay ko nữa, chỉ có đọc được file tiếng việt và quản lý thư mục giống như explorer thui, còn mấy cái ưng dụng như đọc file prc, hay noteEverything, Jorte mấy cái này mình ko biết có cài chưa mà ko thấy đâu cả
bạn ơi làm sao mà có cái nút savi button vậy bạn
songsongsau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã root thành công nhưng copy tiếp phần mền vào lại thẻ nhớ sau đó làm lại từ bước 1 thì bị lỗi màn hình nháy liên tục, ấn giữ tiếp nút nguồn không còn hiện chữ "power off" mà màn hình chỉ dừng lại, ấn giữ tiếp nút nguồn lại hiện màn hình nhấp nháy. Mong mọi người giúp đỡ

---------- Post added at 11:03 PM ---------- Previous post was at 10:56 PM ----------

Cho hỏi máy mình root bị lỗi, khởi động lại không được. vậy có cách nào lấy lại firmware gốc, hoặc cài lại firmware từ thẻ nhớ không. Tình hình cụ thể hơn mình đã gửi tn nhờ bạn giúp đỡ, xin cảm ơn nhiều!
sao mình copy fonts vo thẻ nhớ rùi mà font tiếng việt của mình nó vẫn bị lỗi vậy bạn
Thử xem sao, thấy cũng thú vị 😁
bác kaiba ơi, http://www.tinhte.vn/threads/1190517/ vừa rồi Xda-develope có máy cái hay hay ,multitouch ,no refresh ,bác test thử rồi chỉ a e với ạh, e thấy cái no refresh hay wá bác ạh, coi pdf = repligo nó giật tung cả mái tôn nhà e bác ạh
nook mới update lên 1.1.2, cách này còn root được không các bác?
thieubinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mcuongdt1986 Vẫn Root được với phiên bản 2.1.31, có cái hay là mình root xong, rồi unroot, font tiếng việt không bị mất.
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Lâu lắm không thấy bác chủ thớt cập nhật tình hình, chắc bác chủ bán máy mua kindle fire rồi quá ^_^
kaiba4786
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhkhoi Tớ vẫn dùng nhé, chưa bán đâu
Tớ viết bài hướng dẫn này vì hồi đó nook mới ra,thông tin ít quá, chỉ có mỗi cách root và cai phần mền bằng WIFI nên tớ giới thiệu cách làm của tớ cho mọi ng cùng làm.
Bây jo thấy nó phổ biến rồi, có nhiều người tìm hiểu về nook rùi nên tớ lui lại nhường cho các bạn ý làm.
Thân ái :p
Mới rước em Nook color và nhờ người bán root hộ. Về nhà copy truyện vào thì font bị lỗi không đọc được. Làm theo cách của bác thì rối mắt quá hic! Oánh dấu để nghiên cứu vậy!
P/S: Cho em hỏi mua thẻ nhớ cho Nook ở đâu thì tốt hả các bro?
root bằng cách này khó, hồi trước mua máy về tìm hiểu root theo cách của bạn này.
Root được, nhưng khó, dễ bị lỗi và lâu nữa
giờ có cách root mới theo cách của bạn hunsao
dễ hơn và nhanh hơn.
[NST] Tổng hợp về Nook Simple Touch từ XDA: CWM, Format, Skip OOBE, Root, Multitouch, NoRefresh...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019