Root gionee pioneer 3g ( Gionee gn 100 )

rackquan
9/10/2012 9:55Phản hồi: 1.693
1.693 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế là rackquan root đc. rùi hả . Bạn làm c1 hay. C2
Mình mua máy tháng 9 .
Đưa máy về recover rồi tải super user hả bạn
nho a huong dan c2 di ah,du ve recover la lam sao vay ah
Về recover như hd ở trên isk.còn cái dụ cài supper user làm sao
bạn nhocemsieulua có thể hướng dẫn cho mình cụ thể hơn chút không bạn. mình dùng file MT6575_Android_scatter toàn báo lỗi 16008 thôi bạn ơi. ​
Hoaitran.one may ban treo logo bh xong roi ha
aj có thể bày mình cách tạo fimware.info với tạo file scatter với.máy mình là gionee pocket.
nhocemsieulua dùng máy nào vậy?
Bản rom này của micromax A52 mà// trên xda sr k post đc link
[ROM] X-ZOOM -V3 |2.3.6|Micromax A52|Bravia|Xloud| How to update Micromax A52
làm theo cách trên mà chẳng được gì hết. chán quá đi. nhìn cái đt mà buồn thiu. chắc đem ra tiệm cho nhanh quá.
vừa bảo hành về khi chiều, chẳng lẽ phá tiếp
Đúng.bản rom kia là của A52.nhưng nên nhớ bản rom mình đưa lên đã dc mod hoàn chỉnh cho gionee pione (thay boot.img scander file.các kerner ...)
cách up bản rom để root củng là một cách nhưng mình đã nói là k nên up cho máy mua sau tháng 5 rồi
Các máy phiá sau chỉ cần flash file update.zip chứa superuser mà k cần up rom vẩn có thề root.nên nhớ.phải đưa máy về chế độ recover
Ai có Chương Trình PC Suite của Gionee 3G này cho xin
Có.mai mình đưa link sau
@nhocemsieulua Cảm ơn rất nhiều
STrank
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai có file scatter của việt nam máy gionee pocket cho mình xin viớ, mình ko thể tạo đợợc file này vì ko doown dc android develop brighte
Mình là thành viên mới và hiện cũng chưa root được con pioneer 3g này.
Thật sự nếu nhocemsieulua biết cách root thì mình xin bạn hãy hướng dẫn cụ thể hơn 1 chút cho anh em hiểu.Mình rất biết ơn bạn.
Máy mình mới mua đc 2 tuần chắc thuộc dòng mới sản xuất.
Mình vào đươc chế độ recovery bằng cách tắt máy, nhấn phím nguồn + phím volume.
Mình xin hỏi bạn là : Bạn nói chỉ cần vào recovery rồi Flash file Update.zip là máy sẽ root được hả bạn.
Thứ 2 là ở trên mình thấy bạn có nói là Flash superuser.zip từ chế độ recovery.Mình cũng không hiểu là lấy cái File đó ở đâu.

Tóm lại là mình tổng hợp lại các thắc mắc của các anh em chưa hiểu,mình mong bạn có thể giải thích giúp mình và các anh em trên.

Bạn có thể hướng dẫn cụ thể 1 chút nhé,Cách Flash file update.zip hay File superuser.zip để root máy mà không cần Flash Roms khác.

Chân thành cảm ơn bạn trước,mình sẵn sàng hậu tạ bạn hoặc mời bạn 1 chầu cafe để anh em ta giao lưu.
@myth2011 bạn ơi.mình đã hướng đản trên rồi mà.ko phải vào recover bằng cách thông thuoèng mà máy này khác bạn à
phải flash file recover.img rồi vào recover mới đc.rồi ta íntall file update.zip thôi.cái file đó bạn có thể tự tạo hoặc pm mình
http://www.facebook.com/tuanoppa
Nếu vậy mình chỉ cần đưa máy về chế độ recovery như bạn hứơng dẫn rồi sau đó ta copy cái File update.zip vo thẻ nhớ và tiến hành flash là root được hả bạn.
Sẵn tiện bạn có thể cho anh em xin cái file update.zip đó đc không.
root theo cách update.zip nhưng ko up rom.nên máy nào cũng được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019