Root GT P1000

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi l2v, 13/5/12. Trả lời: 46, Xem: 2481.

1. comedown81

comedown81 Thành viên

Vẫn chưa có pác nào confirmed cái dzụ pin của 2.3.6, không bít nó có trâu bò hơn thằng 2.3.3 không? mình chỉ quan tâm về pin thôi, còn mấy cái khác thì chả khác gì nhìu .................

2. tungbach78

tungbach78 Thành viên

Mình xài bản 2.3.6 Poland là pin trâu nhất,còn lại chả ra j.Mấy bản khác pin nuốt ực ực.Bạn up từ stock 2.3.3 lên 2.3.6 poland nó sẻ k có các phần mềm bị cài thêm.

l2v thích nội dung này.
  3. l2v

l2v Thành viên

2.3.6 Neitherland mình thấy pin ko thua kém 2.3.3, trong khi (tự cảm nhận thấy) nó chạy các apps khá nhanh, chơi games mượt hơn. Bản Poland thì chưa thử, nhưng cũng cùng là 2.3.6 thì chắc là pin cũng phải như nhau giữa các version các nước chứ nhỉ ?!

4. tungbach78

tungbach78 Thành viên

cái này thì k bít bạn cảm nhận ntn.mình thì thấy bản này trâu nhất.mấy bản của Đức hay nước khác mình xài rồi,pin ẹ.xài nghe gọi 2 ngày đứt
    Bản này wa tới trưa ngày thứ 3 theo bạn thì nó có trâu k :D

5. comedown81

comedown81 Thành viên

nếu so sánh với 2.3.3 DXJPI thì thế nào pác .... ngang nhau hay 2.3.6 trâu hơn? nếu hơn thì có hơn rõ rệt k, hay chỉ là cảm giác chủ quan thôi?
    mình chỉ dùng p1000 để lên mạng(wifi or 3G) và chơi game thôi, cái này dùng làm fone thì thì hơi bất tiện vì k có loa trong, chỉ có loa ngoài nên lúc nào cũng fải vác cái tai nghe theo ....

6. tungbach78

tungbach78 Thành viên

Trước mới mua máy xài room gốc 2.3.3 củng k trâu bằng bản này.thấy thật sự chứ k wa cảm nhận.bác xài con tai nghe bluetooth mà nghe gọi ai bỉu bác vác cái dây nhùng nhằng làm j.keke

7. comedown81

comedown81 Thành viên

vậy để mình up qua xài lun ..... lúc trc up qua CM7, rồi tới CM9 thấy giao diện xấu quá lại về stock 2.3.3 chứ chưa xài qua stock 2.3.6 lần nào, chỉ toàn qua XDA tham khảo thôi ......
    mà pác xài 2.3.6 Poland fải k?
    à, mà đang xài 2.3.3 thì flash 2.3.6 thì làm thế nào ý pác nhợ, có mất mát data như khi lên CM7 or CM9 k pác?

8. tungbach78

tungbach78 Thành viên

Bác cứ backup cho chắc.từ 2.3.3 odin lên 2.3.6 luôn.bản này bảo đãm với bác xài k lãng,P1000 khi lướt web giử tay trên màn hình là bị rung hoặc nt chỉnh sửa củng bị.giao diện tắt mở máy nhìn hay hay.

comedown81 thích nội dung này.
  9. comedown81

comedown81 Thành viên

vấn đề là tải rom về chỉ có mỗi file .tar thì odin thế nào đây pác? có cần chọn Re-partition k?

10. tungbach78

tungbach78 Thành viên

bạn up thêm file mt pit ở bản 2.3.3 nửa là ok.PIT chọn mt pit,PDA chọn file tar.nó tự check mà bạn đâu cần check đâu,check cả 3 cái.Start cái sướng.;)

comedown81l2v thích nội dung này.
  11. l2v

l2v Thành viên

Bác cho em xin link download 2.3.6 poland này đc ko? Thanks in advance :)

12. quan89tn

quan89tn Thành viên

ai bảo lên ics4.04 giao diện xấu...gdien các app vs text la chuẩn íc lun..tận dụng tối đa màn hinh 7 inch...giao diện chính xấu là do các b ko bít chỉnh thôi...

13. comedown81

comedown81 Thành viên

Đây nè pác : click here

l2v thích nội dung này.
  14. comedown81

comedown81 Thành viên

pác tùy chỉnh giao diện chính thế nào vậy? gợi ý tý đi ....

15. l2v

l2v Thành viên

Hay bạn show giao diện lên để tham khảo với. Dù sao thì mình nghĩ stock rom vẫn ổn định hơn. ICS 4.04 hình như biểu tượng pin là hình tròn màu xanh và có số (% pin) ở giữa phải không nhỉ??

16. quan89tn

quan89tn Thành viên

Các thứ đó đều có thể chỉnh đc..trong setting máy hoặc app giao diện thứ 3
    Bác cần chỉnh cái j..nói ra thì m mới bít chỉ chứ..:|

File đính kèm:

l2vcomedown81 thích nội dung này.
  17. comedown81

comedown81 Thành viên

sao up lên 2.3.6 vào Google Store để update soft cứ bị Force Close rồi văng ra ngoài hoài vậy ta .... có pác nào bị vậy k?

18. tungbach78

tungbach78 Thành viên

bác úp bản nào z?Máy bác chưa format sạch đó.up lại đi.trc mình củng bị như z.

comedown81 thích nội dung này.
  19. comedown81

comedown81 Thành viên

bản Poland(Play) á pác .... sau khi wipe all thì nó ok rồi .... tại làm biếng cài lại app nên .....

20. tungbach78

tungbach78 Thành viên

ừa.bản poland (play).Bản đó xài mượt it tốn pin nhất.bạn xài thử xem đúng z k :D