Root I9500XUAMDK (hay các FirmWare Stock cho S4 cũng được)

pond1597
3/5/2013 9:9Phản hồi: 34
Root I9500XUAMDK (hay các FirmWare Stock cho S4 cũng được)
Chỉ dùng cho máy Samsung Galaxy S4 (I9500) thôi
Lưu ý nếu dùng Odin (file dạng *.tar) thì yêu cầu pin hơn 50% cho chắc ăn, cài đầy đủ driver USB cho pc để nó nhận cổng cho máy I9500. Sau đó các bạn tắt máy vào chế độ Download mode bằng cách Bấm đông thời 3 nút Power+Volume down+home khi thấy màn hình báo lên thì cắm cáp vào bấm volume up. mở ODIN lên chọn PDA chọn file đã tải về định dạng *.tar bấm run chờ nó chạy và tự boot. Lưu ý đừng tắt nguồn hay rút cáp khi chương trình đang chạy nếu không ...má sẽ la chết. Cách Xử lý khi đã cắp cáp và bật odin nhưng máy không tìm thấy cổng thì bạn đưng vội rút cáp hay tắt chương trình mà phải đẻ nguyên vậy bấm nút nguồn cho nó khởi động lại sau đó mới rút cáp. Nếu không thì CÓ THỂ bạn phải Flash lai rom hoặc nặng hơn là SOFT BRICK thui. Cũng phải flash lai rom là cùng. Máy là máy của mình vì vậy mọi sơ xuất điều tự do mình làm mình chịu không ai có trách nhiệm cả. Cẩn thận hay hơn.

CÁCH 1
Root máy :
-Dùng Odin vào PDA chọn File Root chờ cho nó chạy xong tự reboot lại máy. Khi boot xong update super SU là hoàn tất. (làm đến đay xem như đã root máy)
Cài REcovery
-Tải file Recovery dùng Odin flash. (không bắt buộc chỉ dùng khi muốn Flash kernel hay Rom thôi)
Cài Kernel XXUADMK (kernel gốc)

CÁCH 2 :
*** ROOT máy và Cài CWM luôn (khuyên dùng vì nếu bạn nối cáp với máy tính nó sẽ chép dữ liệu nhanh hơn)
Cách dùng : Dùng Odin flash nó, chờ xong khởi động lại CWM chọn dòng Root your phone (hình dưới) chon ok. Máy sẽ tự khởi động lại và đã root xong. Bạn cập nhật lại SUbin (vào superSU). Nhớ bật USB Debug nhé.

Link tải : cofface CWM 6.0.3.2 RECOVERY & ROOT (Dropbox)

Chức năng đặc trưng của Recovery này :
1. Dựa trên phiên bản gốc CWM 6.0.3.2
2. ROOT điện thoại luôn.
Nếu như bạn chỉ muốn cài CWM (thay thế CMW cũ ) thì chỉ flash xong là ok. Còn nếu muốn root thì phải làm thêm buosc là chọn Root your phone để nó root máy của bạn.
-Tác giả đã chạy thử trên các Firmware gốc của Samsung phát hành bao gồm:
I9500XXUAMDK、I9500UBUAMDK、I9500XXUAMDK、I95 00ZSUAMDF、I9500XXUAMDE、I9500XXUAMDL、I9500UBUAMDE
、I9500XXUAMDE、I9500XXUAMDE、I9500ZSUAMDF、I9500XXUAM DE、I9500UBUAMDE、I9500UBUAMDE、I9500XXUAMDE、I9500XXU AMDK、I9500ZCUAMDG sẽ còn tiếp tục nếu như các phiên bản FW mới)

Quảng cáo

-

Làm 1 trong 2 cách trên coi như Đã xong phần root máy.

CMW đã bật phím cảm ứng (chỉ cài CWM không root)
Cái này không bắt buộc nếu như bạn muốn lạ hơn, tiện hơn không cần phải dùng phím up,down, home hay power để chọn thao tác ngoài màn hình cảm ứng mà chỉ dùng cám phím cảm ứng tương ứng dưới đáy màn hình thôi. Chức năng cũng như tính năng hỗ trợ giống như bản trên chỉ khá chỗ "là lạ" thôi.
Chọn 1 trong 2 file dưới tải về dùng Odin nha. Sẽ update nếu có phiên bản mới.
-i9500-cwm-recovery-6.0.3.2.tar (cũ)
- i9500-cwm-recovery-6.0.3.2-2.tar (mới nhất)

Quảng cáo

Chỉ dẫn dài dòng, thừa thải cho những người mới thôi các bác nào đã giỏi thì bỏ qua cho. cảm ơn (Nguồn XDA)
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giangvau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cam on bac nhieu!
giangvau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã xong, gặp bác như nắng hạn gặp mưa rào. Cảm ơn thêm lần nữa.
Bác nhanh thế. Giá như chờ thêm tuần nữa coi SS nó có up nửa không rồi hẵng root. Nhìn cái cảnh tải Firmware mình nản quá trên 7 tiếng mới xong chưa kể nà giữa đương gãy gáng cái cụp là phải tải lại điên luôn.
giangvau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pond1597 Nhà mình mạng cáp quang nên cũng khá nhanh, down từ trang chu sammobile dc khoảng 400kb/s, con up qua kies dc hơn 2m/s. Đến đâu hay đến đó đi bác, đợi chờ làm gì cho mệt.
@giangvau Hic hic cáp quang quang ơi ! up hộ mình lên Fshare hay Google drive đi. Cảm ơn nhiều lắm..Nhà mình cũng 2 mang cáp 1 Fpt MegaU và Vietel cáp quang 13M nhưng chỉ lad cáp quang nửa vời thôi. khổ nắm.
Linh download kernel stock die rồi bác ơi
@Huongcand Đã FIX xong
Có root cho XUAMDL được không bác chủ thớt?
giangvau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Huongcand Đang dùng amdl đây, root dc rồi bạn ơi.
@giangvau Bác root băng mấy link download ở trên phải không?
giangvau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Huongcand root = mỗi cái link đầu tiên, down cái file đó về, tắt máy đưa về download mode, sau đó chay cái file đó qua odin lá xong.
Đã test dùng ngon cho bản cập nhật hôm qua 😆
@thanhsangmobile Có fải là bản XUAMDL k vậy bác

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@hunghahhh Bản nào sài cũng dc hết, chỉ cần làm tới bước 1 đã root ngon lành rồi, cài thử set dns là biết đã root dc chưa
Cám ơn bác nhiều.em đang đợi cái này nhiều lắm.hihi
Bạn cho hỏi sao mình không flash được Recovery nhỉ, làm giống bạn hướng dẫn flash qua Odin cái file Recovery_EXP.tar nó chạy được 2/3 thì dừng không chạy nữa. Làm ơn chỉ giúp với
@dungvn1975 1 là cáp có vấn đền này chắc loại ra vì đâu có ai lấy cáp cũ mà xài 😁) , 2 là cài lại driver USB đi bạn. VÌ mình làm có 1 phát là ok. Tốt nhất là cài nguyên cái Skies của SS vô đặng có gì nó fix hay update driver luôn. CHứ Win7,8 nó hay tự update driver mới lắm cho dù vẫn xài được (Nếu chỉ chép media thì ko sao) Nếu không được thì có thể 90% là cổng USB trên máy tính thử cắm lỗ khác xem sao.
@dungvn1975 Bạn đã root chưa? Nếu chưa root được bạn đã chọn usb debugging chưa? Hình như là chưa.
@dungvn1975 Xem thử đã root dc chưa đã. Nếu chưa root dc mà cài recovery vào tất nhiên là no no rùi 😁
@Bathory Mình đã root xong và update xong, khi flash recovery thi không được bạn à nos chạy đến 2/3 thì dừng ko chạy nữa, minh cứ để đợi đến 30p vẫn ko được

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
Mới tập root, các pro cho hỏi, khi root xong thì cài recovery để làm gì vậy nhỉ?
các bác cho hỏi chút root có phải làm các thao tác như này không?
(Mong các bác hướng dẫn chi tiết)

Tắt dt, vào Downloading Mode bằng cách giữ Power + Volume Down + Home, sau đó chọn Volume Up.

3. Ghim cáp vào, mở Odin lên, mục PDA tìm tới cái file ở trên.

4. Bấm start, vài giây là xong, máy sẽ reboot.

5. Khi reboot xong thì tiếp tục tắt máy, vào recovery bằng cách Power + Volume Up + Home, khi thấy màn hình hiện lên S4 thì chờ 1 chút là vào dc CWM recovery.

6. Trong CWM, chọn ROOT YOUR PHONE, vài giây là xong.

7. Reboot system, mở Wifi hay 3G, vào menu kiếm SuperSU, cho nó update binary là xong. Máy đã root.
Em mới dùng Android nên chưa rõ lắm, bác có thể hướng dẫn cụ thể cách cài recovery cho em được không? cám ơn nhiều
lamphong107
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhanh gọn lẹ 😃
Em làm theo chủ thớt là tải cái file root đó về rồi dùng odin flash. Xong tắt máy dùng vol up+power+home vào recovery thì không thấy giao diện của recovery CWM mà chỉ hiện cái android recovery và mấy dòng chữ bé xíu. Nhìn mãi mới thấy dòng "apply to update from external storage" --> em chọn nó để browser đến file supersu. Nhưng khi cho nó chạy file này thì báo lỗi rồi máy tự khởi động lại. Ra ngoài không có icon của SU nên em vào thẳng thẻ nhớ cài SU. Ở đây thì lại thấy cài được cái SU.
Vậy cho em hỏi là như vậy đã root được chưa và làm thế nào để có màn hình recovery CWM.
Em mới học nên còn lơ mơ nhiều mong các Pro chỉ giúp. Cám ơn nhiều nhiều!!!
Bác muốn kiển tra xem rot thanh công chưa bác tải titanium bakup
@nguyenbachung Minh tai titan va cai dc roi bac a. Nhung ko vo dc man hinh recovery cwm. Bac chi giao gium
vntrann
TÍCH CỰC
11 năm
Tình hình là làm như bạn là ok có điều sau khi flash Recovery bằng Odin, vào thử CWM thì màn hình tối om, nhìn kỹ thì đúng thật là vào dc CWM nhưng rất mờ, ko thấy chữ, toàn phải mò ...
Bác có cao kiến gì ko? Giúp mình nhé
root rồi có rom cook nào ngon ngon ko hao pin ko anh em,hay chỉ cần cài titanium back up rồi bỏ các app ko xài là dc
Đã root vs2 cài titanium back up pro,loại ra 1 đống app ko xài,mà thay máy chạy giật hơn thì phải
vntrann
TÍCH CỰC
11 năm
Bản Recovery này bị lỗi black screen ....
Chỉ nên root máy theo cách này sau đó flash recovery bằng file trong bài hướng dẫn root đó ( cách 2)
Mình đã test và thành công
Chia sẻ
mình vừa phát hiện ra là bản update này đã thêm chức năng bảo mật KNOX vào. anh em nào test thử xem.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019