THỦ THUẬT Root LG L3

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi khanhvippro, 28/4/12. Trả lời: 436, Xem: 83544.

1. khanhvippro

khanhvippro Thành viên

Bác nào sử dụng LG L3 thì có thể root theo cách này, em sưu tầm được trên xda
    đầu tiên các bác download file này :http://www.mediafire.com/?zsv0oawgy7hil6z
    rồi download thêm file này để có driver http://www.mediafire.com/?y09koirq9jgzn4a
    B1: cài driver
    B2: vào cài đặt/ứng dụng/ phát triển/ tick vào usb debug
    B3: giãi nén file spectrum_root_windows.zip
    B4: kết nối điện thoại với máy tính, chọn chế độ USB, có thể chờ chút cho nó pc cài hết driver
    B4: mở file run.bat trong spectrum_root_windows, nhấn enter để tiếp tục, ngồi đợi đến khi máy reboot là xong.
    Em đã thử và thành công, chúc mấy bác thành công!

:
  2. mr.dung1501

mr.dung1501 Thành viên

bác cho mình hỏi, root và không root có j` khác nhau vậy? Cho hỏi ở B3 giải nén xong làm j hả bác? Mà 2 cái fie download đều là ở máy tính , cài driver trên máy tính?

3. khanhvippro

khanhvippro Thành viên

-kon này mình thấy data game toàn đọc trong bộ nhớ trong chứ ko chịu đọc ở thẻ nhớ nên mình root để tìm cách chuyển data sang thẻ nhớ. Với lại có thể cài 1 số ứng dụng hay cần root.
    -giãi nén để chạy file run.bat trong file spectrum_root_windows.zip.
    -cài driver lên máy tính và file download về cũng trên máy tính đó bác.

mr.dung1501 thích nội dung này.
  4. mr.dung1501

mr.dung1501 Thành viên

Cảm ơn bác nhé. Topic của bác vắng quá. Chắc tại lg l3 còn mới

Gửi từ V9 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

5. daocong1609

daocong1609 Thành viên

Em hỏi chút root xong rùi nhưng em cài flash player bản 10.3 và 11 cũng không xem được VietMobiTv mặc dù đã vào file lib thay đổi mấy cái file trong đó. Bác nào biết chỉ giùm em với?

Gửi từ LG-E400 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

6. changtraivocam

changtraivocam Thành viên

em moi tau em nay duoc 2 tuan , ma cai khoan root no root kia cung kem , bac nao co thoi gian quay video man hinh huong dan moi nguoi luon duoc ko ak?

7. meyeu14

meyeu14 Thành viên

root xong máy tiếng việt hay anh bạn?

8. khanhvippro

khanhvippro Thành viên

root xong máy vẫn tiếng việt, ko có gì thay đổi hết ngoại trừ có thêm icon super user.

9. meyeu14

meyeu14 Thành viên

ra là như zạ. hihi!

10. tonoai

tonoai Thành viên

daocong1609 mình thấy L3 đâu cần phải root vẫn cài đc flash 11 trên Play Store mà, vẫn xem clip trên web tốt mà, VietMobi TV thì mình chưa thử (máy của bồ mình) ^^

11. mr.dung1501

mr.dung1501 Thành viên

Cho mình hỏi làm thế nào để biết máy đã root hay chưa?

Gửi từ V9 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

12. khanhvippro

khanhvippro Thành viên

có icon super user trong menu là máy đã root rồi đấy

13. meyeu14

meyeu14 Thành viên

l3 có tiếng việt không ạ?

14. khanhvippro

khanhvippro Thành viên

có tiếng việt đó bác

15. daocong1609

daocong1609 Thành viên

Cài FlashPlayer 11 thì mình cũng cài được nhưng không xài được VietMobiTV, Nếu bạn rảnh thử test và tìm cách khắc phục và chia sẻ cùng mọi người nha!

16. mr.dung1501

mr.dung1501 Thành viên

chọn chế độ usb nào hả bác? có 2 cái usb cơ

17. mr.dung1501

mr.dung1501 Thành viên

bạn làm video hay hình ảnh đi, đến lúc àm mình thấy khó hỉu quá, nó cứ waiting for device

18. khanhvippro

khanhvippro Thành viên

bác nên format điện thoại bằng cách vào cài đặt/riêng tư/ xác lập lại dữ liệu gốc. xong vào lại cài đặt/ứng dụng/ phát triển/ tick vào usb debug cắm vào pc chọn chế độ usb máy tính có thể serch thêm 1 chút driver rồi làm tiếp theo các bước là được. Bác nhớ cài driver nha.

19. mr.dung1501

mr.dung1501 Thành viên

ec, vừa mới chỉnh lại icon của menu, hic đê mình thử nha, mà chọn chế độ USB là chọn 1 trong 4 dòng hiện lên khi cắm vào PC à?

20. mr.dung1501

mr.dung1501 Thành viên

cảm ơn bạn nhiều quá, mình root được rồi. Yeah, cảm ơn bác nhé