Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Root LG L3

khanhvippro
28/4/2012 10:16Phản hồi: 436
Bác nào sử dụng LG L3 thì có thể root theo cách này, em sưu tầm được trên xda
đầu tiên các bác download file này :http://www.mediafire.com/?zsv0oawgy7hil6z
rồi download thêm file này để có driver http://www.mediafire.com/?y09koirq9jgzn4a
B1: cài driver
B2: vào cài đặt/ứng dụng/ phát triển/ tick vào usb debug
B3: giãi nén file spectrum_root_windows.zip
B4: kết nối điện thoại với máy tính, chọn chế độ USB, có thể chờ chút cho nó pc cài hết driver
B4: mở file run.bat trong spectrum_root_windows, nhấn enter để tiếp tục, ngồi đợi đến khi máy reboot là xong.
Em đã thử và thành công, chúc mấy bác thành công!
436 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác cho mình hỏi, root và không root có j` khác nhau vậy? Cho hỏi ở B3 giải nén xong làm j hả bác? Mà 2 cái fie download đều là ở máy tính , cài driver trên máy tính?
@mr.dung1501 -kon này mình thấy data game toàn đọc trong bộ nhớ trong chứ ko chịu đọc ở thẻ nhớ nên mình root để tìm cách chuyển data sang thẻ nhớ. Với lại có thể cài 1 số ứng dụng hay cần root.
-giãi nén để chạy file run.bat trong file spectrum_root_windows.zip.
-cài driver lên máy tính và file download về cũng trên máy tính đó bác.
Cảm ơn bác nhé. Topic của bác vắng quá. Chắc tại lg l3 còn mới

Gửi từ V9 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Em hỏi chút root xong rùi nhưng em cài flash player bản 10.3 và 11 cũng không xem được VietMobiTv mặc dù đã vào file lib thay đổi mấy cái file trong đó. Bác nào biết chỉ giùm em với?

Gửi từ LG-E400 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
em moi tau em nay duoc 2 tuan , ma cai khoan root no root kia cung kem , bac nao co thoi gian quay video man hinh huong dan moi nguoi luon duoc ko ak?
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
root xong máy tiếng việt hay anh bạn?
@meyeu14 root xong máy vẫn tiếng việt, ko có gì thay đổi hết ngoại trừ có thêm icon super user.
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khanhvippro ra là như zạ. hihi!
daocong1609 mình thấy L3 đâu cần phải root vẫn cài đc flash 11 trên Play Store mà, vẫn xem clip trên web tốt mà, VietMobi TV thì mình chưa thử (máy của bồ mình) ^^
@tonoai Cài FlashPlayer 11 thì mình cũng cài được nhưng không xài được VietMobiTV, Nếu bạn rảnh thử test và tìm cách khắc phục và chia sẻ cùng mọi người nha!
lequan1905
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daocong1609 - cài flash player xong cài mobi tv, bữa giờ tớ coi euro bằng ĐT ko đó, bắt wifi nằm cắm tai phone xem sướng vãi......😆
@daocong1609 O duoc ma bc'! E co root j dau van dung ok ma. Ma bjo ko can caj flash nua dau dung wetv hoac vietmobitv van ok het!🆒;)

manh cuong!
@Thachphabom hihi cái này mình nhờ mọi người lâu rồi. Hồi ấy mới dùng nên không biết chứ con L3 này nó hỗ trợ Flash 11, bây giờ xài OK rồi!
@daocong1609 😁

manh cuong!
Cho mình hỏi làm thế nào để biết máy đã root hay chưa?

Gửi từ V9 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@mr.dung1501 có icon super user trong menu là máy đã root rồi đấy
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
l3 có tiếng việt không ạ?
@meyeu14 có tiếng việt đó bác
chọn chế độ usb nào hả bác? có 2 cái usb cơ
bạn làm video hay hình ảnh đi, đến lúc àm mình thấy khó hỉu quá, nó cứ waiting for device
bác nên format điện thoại bằng cách vào cài đặt/riêng tư/ xác lập lại dữ liệu gốc. xong vào lại cài đặt/ứng dụng/ phát triển/ tick vào usb debug cắm vào pc chọn chế độ usb máy tính có thể serch thêm 1 chút driver rồi làm tiếp theo các bước là được. Bác nhớ cài driver nha.
@khanhvippro ec, vừa mới chỉnh lại icon của menu, hic đê mình thử nha, mà chọn chế độ USB là chọn 1 trong 4 dòng hiện lên khi cắm vào PC à?
cảm ơn bạn nhiều quá, mình root được rồi. Yeah, cảm ơn bác nhé
daocong1609 mình đã thử cài viet mobi tv, thấy vẫn chạy đc mà bạn, trừ 1 số kênh "sever is not found"
mình vẫn chưa root hay chỉnh sửa j hết, chỉ mua về là cài flash tren store thui, bạn thử cài lại xem
bác ơi, mình hỏi chút, sau khi root xong lg l3 rùi nhưng khi vào chỗ USB debug thì nó đánh dấu tich và bị mờ đi, không chỉnh đc nữa, vậy thì có làm sao không vậy bác? Mình k dùng đc game cih, nghe nói là chỉnh cái USB debug.
@daocong1609 Cảm ơn bạn nhiều nhé, thế mà mình cứ tưởng lại phải format nữa. Nhân tiẹn mình hỏi, trc khi format mình đã rút thẻ nhớ nhưng khi cắm lại thì toàn bộ dữ liệu thể mất hết, backup app bằng titanium cũng mất lun, vậy phải làm j để k mất hả bác? (E dùng đt nên chưa tks đc bác ^^)
@mr.dung1501 Bac oi thuc ra bo nho trong cua may la 1G nhung thuc chat la bo nho ngoai nen khi Format may se mat het du lieu la dung roi. Minh fang may mo tim phan mem Backup va nang cap rom cho em L3 nhung chua duoc. Bac hay ai da Clockwordmod Recovery dc em L3 thi chia se cho anh em nha. Chi co tao ban Backup o do moi chac an thoi. Chuc bac ngay cuoi tuan vui ve!

@daocong1609 bác ơi, mình để phần mềm pc nhưng ko kết nối trên computer đc. ko biết cái USB debug tắt đi có làm sao ko hả bác?
@mr.dung1501 Bác ơi tắt cái USB debug thì làm sao mà root được bác bật cái đó lên nhé. Sau đó thì cứ việc root theo hướng dẫn thôi!

bác nào có cách chuyển data game sang thẻ nhớ ko, mình dùng directory blind mà nhiều hạn chế quá ?
huskiez
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi: mình down flash 11 trên market về cài rồi nhưng vẫn ko xem viedeo trên web đc. Vào whatismyflash nó bảo mình chưa cài. Thế là thế nào? Bạn cài kiểu gì chỉ mình biết với? 😕
Mấy bác ơi em ko cài đuọc USB Driver vào trong pc.
1. cài LGUnitedMobileDriver_S4981MAN37AP22_ML_WHQL_Ver_3.7.1.exe
2. deskop xuất hiện LGMobile Support Tool.
3. bấm vào Install Usb driver nhưng không tìm thấy Model của Lg L3 trong Select Carrier? (theo mình biết là LGE400). Thế thì làm sao download đây ạ??
Xin các bác giúp em với
@cross1073 Bạn ơi nếu trên máy tính đã có LG suport tool thi bạn cứ vào đó tìm lại có driver cua E400 đấy.
Sau đó cứ làm theo hướng dẫn nha! Chúc bạn thành công!
@daocong1609 Bạn ơi, có thể chỉ rõ driver cả E400 đuọc không, mình đã tìm rất nhiều rồi nhưng không thấy ở đâu cả 😔.
Bạn tìm và tải những file này và cài nhé: LGSmartPhone_ModemlinkDUNDrive_WHQL_ML_Ver_1.0
LGWindowsMobile_USBDriver_WHQL_ML_Ver_1.0
LGUnitedMobileDriver_S4981MAN36AP22_ML_WHQL_Ver_3.6
Thực ra mình không biết cách chụp hình để gửi cho bạn nhưng khi vào LGMobile Support Tool chọn ứng dụng hướng dẫn và tải trình điều khiển USB là có hết bạn ạ!
A. mình vào được Ứng dụng hướng dẫn tải trình điều khiển USB rồi bạn. Tks bước đầu thành công, sau đó mình nhập Model là LGE400 vào và số S/N của máy đúng không bạn?
Sau đó mình tiếp tục như thế nào?
Số S/N mình có thể coi ở đâu? (có thể coi trong phần cài đặt được không? )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019