Root LG L3

khanhvippro
28/4/2012 10:16Phản hồi: 436
436 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu máy đã nhận driver rồi thì bạn chạy cái file adb rồi file Run trong spectrum_root_windows.zip là ok máy sẽ bắt bạn nhấn phím bất kì để tiếp tục trong quá trình root máy tự khởi động lại và bạn đã thành công!
@daocong1609 hix, mình vẫn chưa hỉu rõ về cái LG Mobile Support Tool 😔, mình không xem được số S/N ở đâu cả. Giả sử nếu down về rồi chỉ cần install driver là xong phải không hix...
*mình là người mới xài smartphone*
@cross1073 Bạncofnh hộp của LG khi mua thì bên dưới có cái dòng SN đấy. Nhưng nhập SN làm gì bạn nhập imei của máy cũng được mà bạn bấm trên điện thoại *#06# là ra thôi. Chúc bạn thành công!
@daocong1609 tks tks tks. cám ơn các bạn nhiều lắm lắm, mình sẽ thử ngay, nếu có thắc mắc mình sẽ hỏi típ tks mọi ng` nha ^^!
khanhvippro bạn cho mình xin nick yahoo được không .hướng dẫn mình với. lần đầu tiên dùng android + rood ^^
Xtea
ĐẠI BÀNG
12 năm
root thì mất BH hả bạn
Bạn ơi!
Sao khi mình chạy file Run.bat nhưng nó chỉ hiện đến Deamon started successfully là dừng àh??
Có sao ko vậy?? mình phải làm gì tiếp đây??
Có cần phải tắt máy không ạ ???
Link đầu tiền die rồi ai up lại đi
Kiều gì cũng "waiting for device"
@cross1073 usb debug trong cài đặt/ứng dụng/phát triển với lại ko cần tắt máy đâu.
@daocong1609
@khanhvippro
@khanhvippro

Lỗi đủ kiểu :|
@Thế Hiển hồi đầu mình cũng bị vậy, bạn cứ cài driver bật cái debug usb, có thể pc nó serch thêm 1 số driver, xong thì làm theo hướng dẫn và chờ thoy. Bạn nhớ cài driver mình đưa, hình như cắm vô máy tính cũng nhận nhưng chưa đủ driver.
mấy bác ơi cho e hỏi sao e kết nối dt với máy tính bằng cable usb nó toàn báo usb device not recognized lâu lâu thì vẫn bình thường.Có ai bị như e không vậy.
Cac ban oi. Neu bi mo usb debug ma ko tick dc thi k can format dau. Cac ban chi can vao cai dat/ket noi/ chon che do ket noi mac dinh la phan mem pc thi usb debug lai sang len thoi
. Kho wa lan trc format mat het huhu

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
sao cái giai đoạn bóot cuối cùng nó bắt chờ lâu thế bác ơi 😔(
em mới mua em này đc thang..tinh himh là cài đươc vài appp và game rhi hết bôj nhớ hê. thông rồi xài app 2sd nhưng chăng giúp ich đuợc gi..root máy xong là cài app và game vào thẻ nhớ đc ah? ..bac nào. nhiệ tinh up hẳn video root mayý và cai app và game vài sd đi thi hay qua........
chu top oi cho minh hoi neu root xong roi thi unroot bang cach nao ha?
@kenvip95 tạm thời chax unroot phải up lại rom gốc.
hoangthebn
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi, bản root này là phiên bản bao nhiêu vậy bạn. mở phần ứng dụng mà trượt dọc mặc định của máy gét lắm. cái này trượt dọc hay trượt ngang vậy, mà pin bản này dùng đc bao lâu, ai đã root rồi cho ý kiến em làm thử phát
@hoangthebn No chi them app superuser vs ca dung dc them app thoi ban a. Thong so ky thuat nhu kuc chua root.

Gửi từ LG-E400 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Root xong lưu ứng dụng trong thẻ nhớ đc ko bạn.
@NiceDream nếu app thì bác có thể dùng titanium backup để chuyển wa sd, nhưng cũng ko chuyển được hoàn toàn đâu, dù sao dung lượng app còn lại ở bộ nhớ hệ thống vẫn nhò hơn rất nhiều. Còn game thì có thể dùng directory blind để có thể để data wa thẻ nhớ, chứ game toàn đọc wa bộ nhớ trong.
Cho mình hỏi hiện nay với Android root bằng tool nào là tốt nhất
@NiceDream bạn cũng dùng L3 ah, nếu L3 soft mình đưa tốt nhất rồi, còn đt khác thì còn tùy hãng nào nữa.
n73green
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy của tui đã làm theo hướng dẫn của chủ top sau khi chay file run thi đt khởi động lại và có thêm ion superuser thế nghĩa là thành công rồi đúng không bác? và nếu thành công thi bác nào chỉ tui chuyển data vao sd với tui mới xài android còn chưa biết gì hết giúp tui với nha. tks mọi người trc'.
@n73green Co icon super user la dc rui bac. Neu muon chac chan thi bac download game cih ve, neu bao loi thi chac la co van de. Nho de usb debug bat nhe. Chuyen app sang sd thi minh chua duoc. Nghe noi dung link2sd. Bi h chi chuyen app sang bo nho trong 1gb cua l3 thoi.

Gửi từ LG-E400 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@n73green data bác có thể dùng directoy blind để có thể để data game ở the nhớ. Mình đã test dùng ok!
n73green
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khanhvippro Cho tui xin link download game cih voi directory blind đi bâc tren android market tim k thay. sory dag xai dt nen k ghi dau dc. tks cac bac.
@n73green http://www.mediafire.com/?xxwbi22e13l87kd
directory blind cho bạn, cho bạn link hướng dẫn lun đây http://forum.cellphones.com.vn/threads/2324-Công-cụ-chuyển-đổi-data-games-sang-thẻ-nhớ-ngoài-DirectoryBind_0-2-0k
n73green
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khanhvippro Down ve cai khong duoc bac oi. No bao loi phân tach goi gio lam sao ha bac???
huskiez
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bạn nhiều. Mình root đc rồi. Nó có biểu tượng superuser rồi. Nhưng mình ấn vào đấy thì trống trơn ko có gì cả. Cho hỏi cái icon đấy dùng để làm gì? Và làm sao để tận dụng đc quyền superuser của mình?
@huskiez Bạn ơi Root là để lấy quyền hệ thống của máy thôi chứ cái biểu tượng SuperUser nó chỉ chứng minh là máy bạn đã Root thôi.
Khi bạn Root máy thành công bạn sẽ cài được 1 số app tối ưu hoá hệ thống nó đòi quyền Root và sau này mình có thể Up Rom Cook.
Chúc bạn sẽ khám phá được nhiều thú vị hơn nữa từ chiếc máy của mình!
Ak mấy bác ơi cho em hỏi nếu máy này đã root xong rồi thì có còn nhận được các cập nhật mới không? Vs lại em nghe nói root xong ko BH dc có phải vậy ko a.
@h2thien95 Vẫn cập nhật bình thường không sao đâu? Khi nào cần đi bảo hành thì mình up về bản gốc là ok. Hiện tại chưa có tool gỡ Root nên chỉ có cách up về rom gốc. Nhưng mình nghĩ chỉ cần một chút chịu khó tìm hiểu và cẩn thận trong quá trình voọc thì chắc chả cần phải đi bảo hành đâu?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019