Root máy xong,thì nghịch được gì với máy......

levannam
9/12/2010 10:0Phản hồi: 42
Các bạn cho mình hỏi, máy mình root rồi thì có cái gì để nghịch, để chơi không , em gà lắm,
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chả có gì đâu. không root máy thù máy bác chả để làm gì cả. cứ nghĩ răng nó như mua xe máy mà không có xăng a. là được rồi
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Nói hơi quá =))

Nói lại là : Máy không root giống như suốt ngày bạn chỉ mặc đồ NinoMaxx. Còn root xong bạn có thể thay đồ Gucci, Versace hoặc Dolce&Gabbana mỗi ngày. =))
root xong mới cài được các ứng dụng hay đc ....! ko root thì chỉ cài đc trên market thui ....!
Các bác nói bóng gió,xa xôi wá.theo em thj root tức là mình được can thiệp xâu vào hệ thống, có thể cài nhiều ứng dụng khác nhau mà ko bi sự quản lý cuả nhà sản xuất ( tuc là mình đag làm chủ máy như kiểu admin ) và có thể xoá nhưng file,pần mềm mặc định trong máy.
Nếu ko root thi số chương trình bi han hẹp vi pải thôg qua nha sản xuất.nói chung nên root với những ai thích vọc.
Theo E hiểu là thế,sai thi các bác đừng chém :-D
binhpk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo mình nghĩ đơn giản là, Bạn thích một phần mềm nào đó, Nhưng đòi hỏi quyền can thiệp sâu vào hệ thống (Ví dụ overclock chẳng hạn), bạn phải root máy thì phần mềm đó mới hoạt động được, Đồng thời gắn liền với rủi ro phần mềm đó có mục đính khác nào tổn hại đến máy bạn hay không, Nói chung là hạn chế
các bạn có thể ví dụ, và hướng dẫn sử dụng 1 vài phần mềm nào được không,máy mình root rồi mà chưa biết nghịch từ đâu, rồi vào đâu để xóa 1 số phần mềm cài sẵn trong máy, khi xóa rồi thì làm sao cài lại phần mềm đó.
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế bác đưa con IP cho già trẻ lớn bé nào xài chả được, đem con Android cho mấy cụ mấy trẻ xài xem chúng nó thế nào là biết dễ hay ko ngay ấy mà :dance:
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Trước giờ thì rất trẻ con xài iphone, ipad rất nhiều nhưng chưa thấy đứa nào xài android, hay là mấy đứa thích android nó trốn đi đâu?
TUM LUM
TÍCH CỰC
13 năm
Khi hack root xong bạn có thể:
- Mở màn hình thay vì vuốt ngang để unlock bạn có thể bấm phím menu là vào được (menu unlock )
- Chụp ảnh màn hình (shootme, dropcap...)
- Overclock tăng tốc cpu
- Cài các bản rom cook
- vân vân ...và ... vân vân... :happy:
Các bồ cải nhau làm gì. Mỗi điện thoại nó có cái hay riêng của nó.
Người dùng IP thì nói IP hay, người dùng HTC thì nói HTC tuyệt vời.
Có lẽ vì chủ topic và nhiều người không hiểu nên mới hỏi cặn kẽ như vậy. Các bạn đã tìm hiểu nên thấy nó dễ hiểu, đơn giản. Nhưng với người mới sử dụng android thì chưa tìm hiểu đặt những câu hỏi như vậy là hết sức bình thường. Nếu biết thì hướng dẫn, không biết thì tìm hiểu nó. Kiến thức là vô hạn mà.
up............................................
có ai biết sử dụng không, hướng dẫn mình sơ sơ với.......
up....................................................
kungvn
CAO CẤP
13 năm
xài thì dễ nhưng vọc nó thì bọn trẻ con có làm được không. đơn giản là bởi ip dễ sử dụng.
sài thì ai mà sài chẳng được, con mèo nhà em còn sài được android, em đang hỏi cái vọc,nghịch điện thoại cơ

---------- Post added at 09:48 PM ---------- Previous post was at 09:46 PM ----------

iphone sài thì đơn giản, nhưng nghịch iphone mới sướng, mua điện thoại về để nghịch, chứ mà nghe gọi thì mua 1202 sài cho rồi
Đúng, xài smartphone thì phải vọc như bạn nói
Nhưng mình thấy bạn lại không làm được điều đó.
Cái đơn giản nhất - bác crysho đã giải thích mà bác không biết thì tốt nhất nên suy nghĩ lại.
Vào Market search root, tìm app nào biết xài thì xài
anhnam87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là bác chủ topic hỏi thế này người biết rồi cũng ngại trả lời thật, bác cứ tự mò mẫm như cài đặt 1 những phần mềm hay game gì mình thik chẳng hạn rồi cái j ko hiểu thì hỏi. Mình mới dùng được 1 tuần thấy cũng ko khó khăn lắm 😁.
Mình mới mua con SS Vibrant 11,6 tr. Dùng 1 ngày mà thất vọng rùi bác ơi.. bật WFi , 3 g thì bất tiện . Ứng dụng thì khó tắt mỡ. Kiểm soát máy khó lắm . Pin rất nhanh hao . Nhưng em buốn nhất là định vị GPS không chính xác . nó khoanh 1 vùng to đùng gần chục km thì đố biết đc em đang ở đâu .. Trên mạng thì chưa có ai Root đc máy . bản firmware adroid 2.2 thì chưa có ........ Em chán lắm rồi ....

Map trên máy thì dùng rất ngu . em bật lần 1 nó load map về rồi . Tắt bật lại , nó không lưu lại map mà phải load lại . Em tức điên mà không biết làm thế nào ..

Các bác cho em hỏi lại 1 tí nữa .
1 - Máy Unlocked, và locked là sao . Máy em mua về lắp sim là chạy luôn . 3g vèo vèo .
2 - Nếu em không root máy thì em có up firmware đươc không . em hi vọng sẽ có bản 2,2 chính thức cho Vibrant để fix 1 số lỗi
3 - Em nghe nhiều bác nói là up firm ware mà không đc , h máy 1 cục đen thui . sợ lắm ... nên hỏi cho kĩ và an toàn thì em mới dám làm
thằng adroid này nó có nguồn gốc từ hệ điều hành linux nên có thuật ngữ root. root ( hay còn gọi là super user) là account có quyền quản trị cao nhất trong hệ điều hành linux giống như Administrator trong Windows ý.
Root máy có nghĩa là chiếm quyền cao nhất của máy. bạn có quyền root thì bạn có quyền làm bất cứ gì trên máy (có rất nhiều ứng dụng muốn chạy được phải có quyền của root, đó chính là 1 trong những lý do nhiều người muốn root máy để cài các ứng dụng đó) để kể cả can thiệp vào các file hệ thống. khi có quyền root mà làm ko cẩn thận hoặc ko hiểu hết tác hại của những hành động của mình thì có khí làm toi OS của máy và kq là phải uprom lại giống như cài lại hệ điều hành trên máy tính vậy
bui le van
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xieusao Bạn cho mình hỏi, sau khi root máy rồi, những phần mềm mặc định nào có thể gỡ bỏ mà không ảnh hưởng tới file hệ thống của máy vậy? bạn liệt kê hộ mình với nhé. Mình thấy có nhiều phần mềm ko sử dụng đến nhưng ko biết khi gỡ bỏ có ảnh hưởng gì không? hiii
xminhfanta
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai cho em hỏi là máy root rồi là có biểu tượng SuperUser thôi ak, có thay đổi j khác ko? có ảnh hưởng j đến máy ko? và muốn trở lại như lúc đầu thì làm thế nào ak?
em ko rành về mấy cái này lắm, bác nào pro chỉ bảo em với nhazz, thanh kiu các bác trước😁
haiz, root chẳng qua là để cho máy mình thoải mái cài những phần mềm ngoài luồn mình thích, nếu chua root thì chỉ cài nhửng phần mềm cho phép thôi
Đơn giản thế ah....hihihi...còn nhiều cái hơi bị "hơn đơn giản" thế nữa đó bác
cái nào là cái đơn giản nhất, ai mới sanh ra thì hiểu ngay đươc cái đơn giản nhất? là bạn à!....?
cái nào cũng học thì mới biết, học thì có người chỉ. người ta không muốn chỉ, hay không biết chỉ rồi kêu tốt nhất nên suy nghĩ lại... nhà sx bán ra đt dùng android là chỉ để cho những người như bạn xài thôi sao....?:spin:😕 còn người khác thì suy nghĩ lại à? rõ là....

---------- Post added at 02:36 PM ---------- Previous post was at 02:32 PM ----------

bạn này nói nghe sao mà hay thế nhỉ! cái này mới là người lớn hiểu biết!😃
Chắc cái này giống tựa tựa như là hack bên symbian phải không các bác
july3rd
TÍCH CỰC
12 năm
Vớ vẩn, root cũng chẳng thêm bớt dc cái gì so với ko root, cũng chẳng có apps nào chỉ dùng dc khi đã root máy, ngoài cái app ép xung nhịp. Còn lại thì root để cài dc .....ed apps (ví dụ như apps trên applanet), còn nếu ko thì bỏ tiền ra mà mua apps thôi, chẳng có gì phải lo thiếu này thiếu nọ.

Còn với những người mà mở miệng ra nói "vọc" này "vọc" nọ, thử hỏi họ đã làm dc cái gì với cái máy ngoài việc down apps free về chơi đã rồi xóa đi down cái #? "Can thiệp vào hệ thống", mỹ từ, hầu hết những người dùng cái từ này đều chẳng biết làm gì ngoài việc "biết root máy" nhờ hướng dẫn có sẵn, và "tăng xung nhịp máy" nhờ app có sẵn, rồi "up ROM" cho máy, và vỗ ngực xưng danh "ta biết dùng android" 8-}

Android thì có gì khó? Khó hiểu là ở chỗ những người thấy nó khó ấy. Với những chức năng cơ bản của máy như gọi điện nhắn tin, hơn 1 tý thì nghe nhạc, xem phim, chơi game, cao cấp hơn 1 chút nữa thì duyệt web, flash, xem video online. Còn việc sử dụng apps, mỗi app down về đều có mô tả chính xác nó sử dụng vào việc gì, có nhu cầu thì dùng, ko thì thôi.

Thật sự là nếu ko biết thì ko cần root làm gì cho rắc rối cuộc đời, vì thậm chí nếu có hướng dẫn root với tỷ lệ 99% thành công, nhưng cũng có thể bạn nằm trong số 1% còn lại, uh, đấy thì chấp nhận là khó.
chac anh nay` chua cai root dc nen hoi bi tuc' day' nhi ? :d
Vừa nghịch ngợm, root xong cái Tab 7
nhờ các bác là làm thế nào để em xoá bớt 1 số phần mềm theo máy như : pulse, thời tiết ..
chả lẽ root xong k thay đổi đc cái gì à
và mai mốt chán root thì dùng cái SuperOneClick unroot là ok đúng k ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019