Root - recovery - rom cho q-smart s22

xuno1088
18/12/2012 2:47Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kamikazeq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up lên đây đi bạn
http://upfile.vn/
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
tình hình là vọc mò drive này nọ + vọc backup file tùm lum ( lần đầu vọc), lúc đầu thì bt chả hỏng hóc ji`, tự nhiên em chuyển sang con pc khác cắm cáp vào tự nhiên màn hình máy nhảy màu liên tục, trên thanh status bar nó có cái dòng ji` đó, rồi mỗi lần bấm cảm ứng vào màn hình thì nó có sọc ngang sọc dọc màu tùm lum 😔, dù tắt máy công tháo pin rồi mở lại bao nhiu lần cũng ko đc :( :( :( rất mong sự giúp đỡ của các bác :(

còn cầm rê cảm ứng nó giống như vẽ trên pc luôn :(

:( :( rất mong sự trợ giúp của các bác !
em xin cám ơn :(
kamikazeq
ĐẠI BÀNG
11 năm
cubo96

Vào Cài đặt -> Tùy chọn nhà phát triển -> Trong đó, hãy gỡ bỏ hết các mục được đánh dấu.
mình đã thử và vẫn vào đc chế độ recovery, nhưng có hình con robots nằm ngửa với dấu chấm than màu vàng, muốn up rom mà ko dám, ai pro chỉ giúp mình với
mình ấn nút download xong tắt điện thoại đi nhưng chờ mãi chương trình vẫn không chạy mong các bác chỉ dùm
@congtdnb bác đã tick vào ô recovery chưa?? lần trc mình cũng bị vậy, quên tick vào đó và chờ cả buổi vẫn ko thấy gì 😁, cứ làm theo từng bước như chủ thớt hướng dẫn là dc
@sakutarami mình tick rồi nhưng chả hiểu sao nó cứ k chạy..mà tiện thể cho hỏi luôn mình vào chương trình recovery của máy nó có con robot nằm ngửa với chấm than cảnh báo đỏ là sao
Tôi dùng mobiistar touch lai 502. Tôi có một vấn đề rất bực nhờ các bác giúp. Tôi tìm mãi không ra rom mới, tôi lại muốn lên Jelly bean. Tôi up liều rom cook Jelly bean của ******** miracle pad. Do không đúng rom nên không được. Rom cũ của tôi tiêu tan. (trước đó tôi không backup rom của máy được bằng CWM vì vào CWM chỉ nhận bộ nhớ trong, không nhận thẻ nhớ ngoài. Tôi đã xoá trắng bộ nhớ trong rồi, 1,7GB, vẫn không đủ không gian chứa file backup).
Giờ tôi up lại rom bằng SP flash tool nhưng không được. Tôi down cả 2 bản rom của touch lai 502 là V006B và V006G về để up nhưng không được. Cụ thể như sau:
- Khi chạy Flash tool, bấm scatter-loading và mở file MT6577_Android_scatter_emmc.txt. Sau đó tôi bấm nút download trong SP flash tool thì chẳng thấy gì thay đổi. Không có hộp thoại thông báo chọn "yes" hay "no", cũng không có vệt tiến trình mầu hồng chạy.

Tôi đã down các file MT6577_Android_scatter_emmc.txt khác về, down các phiên bản SP flash tool khác về, và flash trên nhiều máy tính khác nhau cũng đều lỗi như trên. (thỉnh thoảng có phiên bản SP flash tool khi mở file MT6577_Android_scatter_emmc.txt sẽ báo lỗi Error: initializing scatter file failed....).
- Liệu có phải 2 bộ rom tôi down về bị lỗi file nào đó không?
- Bạn nào có bộ stock rom touch lai 502 không down từ trong diễn đàn này và sạch virut cho tôi xin với.
- Kính xin các cao thủ giúp đỡ! Thanks!
hduonghn
TÍCH CỰC
11 năm
@tranmanhhoan up lên nào
mình cũng làm hộ cái máy cho ku em thì cũng giống bác này, bấm hoài, nghịch hoài cuối cùng ngỏm luôn (nhấn nguồn không lên nữa)
không biết có phải do Rom lỗi hay không nữa, bác nào có bản gốc up lên hộ phát.
Thanks
Đã khắc phục. Không phải tại rom, không phải tại Sp flash tool, cũng không phải tại cái gì hết. Chỉ tại một số dòng điện thoại khi cắm vào máy tính nó chẳng chịu cài driver của điện thoại. Vì vậy, bạn hãy làm như sau:
Flash Rom bằng SP flash tool (phiên bản 122* trở lên nhé!)
- Cài driver cho điện thoại trước để máy tính nhận điện thoại. (bước này lằng nhằng. Chính vì bước này không đúng nên tôi bị lỗi như trên). Nếu cắm đthoaij vào máy nó không tìm và cài driver thì bạn tháo pin, cắm điện thoại vào máy tính, mở drive manager của máy tính lên để theo dõi tiến trình tìm phần cứng của máy tính, sau đó lắp pin điện thoại. Nhìn vào drive manager, nếu thấy hiện lên phần cứng mới (máy tôi là MTK6577 preloader thì phải) bạn bấm chuột phải và update driver cho điện thoại. Và bạn tìm đúng driver cho dthoaij bạn nhé.
- Chạy flash tool. Làm các bước hướng dẫn flash rom. Trong Flash tool nếu bấm nút download mà không thấy thay đổi gì thì bạn tháo pin điện thoại rồi lại lắp vào. Làm như vậy để Flash tool nhận được điện thoại và tiến hành Flash Rom. Cứ tháo pin rồi lắp, cần thiết thì cài lại driver đthoaij. Làm đến khi nào Flash tool hiện ra các tiến tình flash và thực hiện Flash Rom hoàn thành là được (tức là có vòng tròn mầu xanh ấy). Như vậy là máy đã up xong rom stock.
(Cái máy Mobiistar dùng SP flash tool để up rom lằng nhằng vậy đấy. Máy khác thì chỉ cần cắm vào mtinhs là tìm và cài driver luôn)
Mình làm theo cách của tranminhhoa đã back up và root được máy nhưng xảy ra một vấn đề là bây giờ vào danh bạ tìm tên cứ gõ tiếng việt có dấu là báo: "not found" máy vẫn gõ tiếng việt bình thường.
@Nguyễn Ngọc Phan Công nhận là bị lỗi tìm kiếm trong danh bạ nếu ngôn ngữ máy là tiếng anh. Nhưng nếu để ngôn ngữ máy là tiếng việt thì không có lỗi trên nữa.
Mình làm theo hướng dẫn, đến phần recovery thì ko thấy hiện vòng tròn màu xanh.
bạn cho mình hỏi >>>>>>>>- Bật debug mode lên. cắm cáp vào máy tính, Win tìm thấy new device và hỏi driver thì chọn thư mục Driver trên nhé, Win XP máy sẽ nhận là Android Composite ADB Interface. Bác nào không biết cài driver trong winXP thì bó tay luôn >>>> la2 sao mình ngu muội chưa hiểu chỗ này
các giúp với cài custom recovery hoài không được cho s22
xuno1088
ĐẠI BÀNG
11 năm
Topic này rốt cuộc của đt nào vậy

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
xuno1088
ĐẠI BÀNG
11 năm
ha ha ha topic mình lập ra mà mình quên
@xuno1088 ban cho minh hoi la cai rom cua s3 co fai noi file khong
xuno1088
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tung 9z Cái rom cua s3 là cái nào

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
rom s3 cua Q S22 day ban, sao mk up no bi mat het thanh cong cu, ngay gi, thoi gian pin, song o tren thanh cong cu
xuno1088
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái rom đó của s3 nó vậy đó bạn
cần mua e này ai có nhu cầu pm nha :3 mình ở HN
Cho hỏi em đã root thành công s22 bằng phương pháp đơn giản ngay trên android. Chỉ=1apk đã cài đc titatium backup nhưng e không thấy thư mục data ở ngoài thẻ nhớ.....pro chỉ ráo....
bạn ơi mình làm theo hướng dẫn của bạn đã cài đc CWM nhưng khi restore rom mới của bạn thì bị treo logo không lên đc!
xuno1088
ĐẠI BÀNG
10 năm
@samhuynh759 qua trang www.imos88.blogspot.com tải rom nha bạn
@xuno1088 Thanks! hôm qua tui up rom khác được rồi! vậy mà đem ra tiệm khoảng 1tuần nó nói là ko sửa đc nữa! ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019