Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[root,recovery,rom,mod]Viettel V8403...update liên tục

29y6145
4/1/2013 4:47Phản hồi: 35.325
35.325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm lại từ đầu hay úp lại rom hả bạn. èo. mà thui chẳng nghịch nữa, mất ngủ cả chiều rùi 😃
phuongthinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
bấm 14 để gỡ ra và làm lại. làm cho kĩ
@phuongthinh nó xuất hiện chữ Starting: Inten { act=android.intent.action.VIEW dat=file:///sdcard/!Supercharger.html cmp=com.android.browser/.BrowserActivity }
mình nhấn 14 mà ko dc
vietdvs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangcnttk3a Bạn xóa browser mặc định chưa nếu xóa rồi thì thử cài lại xem sao cài cả file .odex của nó nữa
@vietdvs Có nghĩa là như thế nào bạn, xóa hay là không xóa trình duyệt mặc định

Gửi từ V8403 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
vietdvs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longanha7 Cài lại brower mặc định nếu nó đã bị xóa
@vietdvs Cài lại bằng cách nào, có trình duyệt mặc định cũng có chạy được đâu

danhsonkbt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vào nhà mới đánh dấu cái. Mong chờ rom cook ngon và unlock

Sent from my V8403 using Tinhte.vn
@danhsonkbt đang ngâm cứu unlock còn rom cook mình đã cho các bạn bước đầu rồi file rom gốc rút gọn đó các bạn có thể thêm bớt xóa bỏ tùy thích , từ nay sẽ k phải up rom kiểu restore nữa đỡ lằng nhằng cái khoản gmail
phuongthinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
hả ? nó ra trình duyệt đúng ko ? đóng băng trình duyệt nó lại
@phuongthinh Mình cũng chẳng biết nữa ko thấy trình duyệt nào cả. nó cứ đứnng im ở đó. hay là mình chưa gỡ hoàn toàn nhỉ. mình chỉ gỡ cài đặt 2phần mềm đó thui, cái đấy là mình vừa làm lại. Bây giờ nó toàn bị đứng im ở chỗ đó.
cho mình xin phần mềm khóa bàn phím bằng nút volume đi. tìm hiểu mấy cách mà toàn lúc dc lúc ko
Gạch 1 dấu khi vào nhà mới. 😁. sẵn đây có ý kiến vs bác nào chưa làm đc V6, các bác cố gắng làm từ từ theo hướng dẫn, đôi khi cần sự sáng tạo khi cần thiết ở 1 số bước. Android luôn như vậy, ko phức tạp thì ko phải là Android. :D Chúc thành công !

danhsonkbt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình xem tại trang 1 cứ tưởng rom của leloc nên ko dám up. Mai làm xem sao

@danhsonkbt hehe mình ưu tiên phong cách up rom qua CWM cup kiểu restore mình k có thiện cảm lắm vì có cảm giác lâu lâu 😁. bản rom k mod gì cả ngoài ,mấy caí icon và xóa bớt app vì vậy rất trong sạch up và test đi nha
@danhsonkbt Rom leloc sao mà ko dám vậy bạn.
@dolphin18102008 Nói chung là không nên up làm gì, chả có gì mới mà lỗi lung tung

manhprotb
TÍCH CỰC
11 năm
@longanha7 rom 2 hay 1 vậy bạn
rom 2 ok phết chứ
Ọc mình viết thiếu chữ B ->b có gj mà nóng vậy.bạn cứ tính là thẻ class 6 nhé.thì rõ hơn

Vì mới dùng nên chưa hiểu mong các bạn giúp!
"yêu cầu : đã cài CWM
1 - Vào recovery của máy
2 - chọn install zip from sdcard
3 - chọn choose zip from sdcard
4- chọn bản rom đã copy vào thẻ nhớ
5 - đợi chờ và thường thức"
mình làm tới bước 4 thì nó hiện ra dòng "this can not be undone"
và có nhiều dòng chữ No và có 1 dòng chữ Yes gì đó,vậy chọn dòng chữ Yes để cài tiếp hay sao các bạn?
@Hoang8403 bước 4 có nghĩa là bác chọn cái bản rom tên là V8403 mà đã down và copy vào thẻ nhớ rùi đó . sau đó dĩ nhiên là chọn yes để chạy rồi
Hum nay mầy mò cũng ra cái khá hay , nếu bác nào k thích cài hoặc chưa cài dc V6 thì có thể dùng app mod lại kernel.Lên playstore sear kernel rùi dow cái app thứ 2 nhé (quên tên hi) vs app này ta có thể set dc cpu,tùy chỉnh lại ram,sửa kernel,tăng giảm bit màn hình vân vân chưa tìm hỉu hết, mình đã gỡ V6 ra và cài cái này chỉnh lại ram ở chế độ 256 multi... kết quả là chạy đa nhiệm rất tốt cứ như là đã cài V6 vậy

@29y6145 bác đã set đc những gì thì share cho ae đi. mình đã tải nó zề rồi, có vào vọc thử, phần setCPU chắc làm giống bác leloc đc nhể ? 😁. ak, sẵn nói cho ae biết tên app đó luôn KERNEL TUNER **ROOT**

@thong711hcm Dđể tối mình chụp hình lên nha

Cứ yes mà fang nhé.

Mình thì dùng cái SetCPU.nói chung cũng dc

Bro nào chỉ em cách thay hình nền bản rom ICS của bác leloc đi?
Bình thường em thay được mà, nhưng up rom ICS rồi thì ko biết thay hình nền cho nào.
manhprotb
TÍCH CỰC
11 năm
@dolphin18102008 tải qickpic là đc mà bạn
bác muốn thay app nào ? cách mình thường hay làm là dùng Link2SD để "convert to system app" app cần chuyển vào system, 😁

@thong711hcm Chuyển nó thành ứng dụng hệ thống rồi làm sao nữa, file apk mà nó cài vào máy nằm ở đâu kà chép đè lên file apk mặc định đây

@longanha7 Nếu đã convert thành công thì app đó nằm trong System > app Bác ak. khi đó thì nó đã thành app hệ thống rồi đó. thường thì Link2SD convert thành côg thì nó sẽ tự set Permission luôn rồi, ko cần set lại. Chúc thành công !😁

mình thì vừa test xong cái pm hỗ trợ chơi game đồ họa laax opera mini khi vào mạng chữ cũng thây đổi kiki đc cái chơi game sướng mà mình tắt khi ko chơi game có đc ko ae nhỉ
@langtukupichip bác có ở HN không nhà mình bên đội cấn HN
@29y6145 ngày mai mình mượn đc lắp top của cô giáo rồi mình mong bạn sáng mai hay bỏ chút thời gian hoặc ai đó giúp mình cài Recovery_CWM_ giúp mình tí vì mình ko có pc nên phải mượn máy...hay ai đoa đọc đc commet này thì làm ơn làm phúc để lại sdt để ngày mai mình pm làm giúp mình nhá...chỉ sáng mai thôi nha mình xin cảm ơn và hậu tạ ah....sdt mình nè 0966554231 vì 1 tương lai phát triển v8403 ạ...
@langtukupichip Bác có yahoo không có gì mình giúp cho

Gửi từ ZTE V790 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@longanha7 yahoo nè bác buuz đi trưa nay mới mượn đc lắp top...khổ thế đó
Khi chép đè lên thì phần write phải tick hết vào 3 mục phải không nhỉ, giống như chép đè file framwork-res phải không

@longanha7 "chép đè lên" là sao nhỉ ? vì khi bác muốn chuyển app nào đó thành app hệ thống, tức là app cần chuyển ko nằm sẵn trong system thì làm gì có cái mà "chép đè" lên ?. bác chú ý là dùng link2sd để convert nhé !, chứ ko phải dùng RootExployer để Move rồi set Permission.

@thong711hcm Không, ý của mình là chuyển nó thành một trong những ứng dụng hệ thống như các bản mod trước có thay trình duyệt mặc định thành dolphin hay trình mở nhạc bằng miui music đó
@longanha7 ừk, cách làm như mình nói đó, như mình thay Trình phát nhạc thành TTpod, Camera thành CameraZOOM, Trình duyệt thành UC Browser, ..... nhưng những cái đó dùng Link2SD gắn kết là đc rồi. Tùy ý mỗi ng thôi. 😁

@longanha7 Tối mình sẽ hd bác cách mod frame rất hay đợi nha

các bác có bản rom nào ngon ngon send mình với. cái rom của bác leloc bị lỗi 1số thứ thỳ fải
@hoangcnttk3a Trang 1 bạn ơi

anh em nào có game nào hay ko pót lêb anh em chơi với
mà anh em ơi ngoài ps12 ra còn có game đá bóng nào cho em nó nữa ko nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019