[root,recovery,rom,mod]Viettel V8403...update liên tục

29y6145
4/1/2013 4:47Phản hồi: 35.325
35.325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái framework-res với systemUI fly của bác thangngoc89 không uot kitchen được nhỉ?

Bác nào xem giúp em cái lỗi này là lỗi gì đây, sao lúc đầu đóng gói được nhưng sau này nó cứ bị vầy hoài
@as2b4ever đóng gói thì không có đuôi .apk nhé
@vv8403 làm hoài chả được, bác kiểm tra giùm em thử, đã làm đúng theo hướng dẫn nhưng nó vẫn không hiện mybackground ra đươc.
bác làm giùm em luôn thì em cảm ơn nhiều ạ, thử đủ mọi cách rồi vẫn không được. chán quá
http://www.mediafire.com/?c5gx1zwf3jgn97u
Đã test chơi ổn game turn. Back chơi ngon gam. Ảngy bird sw , elterno legacy . Fantasy 3 ... cũng khá ổn
ai biết cách mod màn hình boot thứ 2 chip mtk chỉ mình với
Èo .các bác dc ít thế. E dc 5h30' liên tục k nghi. 3g , độ sáng màn hình 50%

Gửi từ sờ mát phôn \/8403 của tôi.
@tung nhut nhat Swap ko pém dc thì choa vào thùng rác.hum nay cuốc tế đàn ông các mem đén lớp cóa zuj kô nào...hum nay thằng pạn thân của em tỏ tình vs đứa bạn em iêu thầm từ đầu năm ms cay chứ:mad:

Sent from my ZTE V788 using Tinhte.vn
@quantn6789 3p hết 5% pin nếu sạc đầy
@quantn6789 3g liên tục mà dc 5h30' à. bác dùng rom gì??? 3g liên tục thì dc khoảng 4h thôi.
@hữu_phước1303 Đấy là e còn nói khiêm tốn đó. Nếu e kéo độ sáng màn hình xuống 20-25% thì dc 6h lun có khi còn hơn tí . Rom b07 beta đó Ngay từ đầu e đã nói là bản rom này pin rất trâu mà. Chứ như blue text cũng điều kiện như vậy dc tầm 4h là hết đát. Đã test tương đối kỹ.

Gửi từ sờ mát phôn \/8403 của tôi.
Không có gì hót ae nhơ

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
@29y6145 Uh.nhà 04 cũng không thấy đâu.
Mà bác có gì hot đua ra cho ae bàn luận cho rôm rả đi bác

@super900 b yên tâm giờ mình đã rảnh rồi k như trc nữa vì vậy sẽ sớm ra mắt 1 thứ gì đó để a/e vọc tiếp thay vì up rom
@29y6145 Uk nhưng flash nó vào ntn lúc nãy minh giải nén file boot cua bac gocmobile thay file boot khac vào rùi flash kết quả bị treo

@deptraitimvod nếu bác đã có file boot của bác gocmobile thì bác chỉ cần dùng 7zip or winrar mở nó ra rồi lấy bất kỳ file boot nào rồi chép đè vào trong đó là dc,sau đó b flash lại bằng CWM là xong nhé
Ai cho xin file boot.img của b09 vs.đang.😃😔😁:confused::rolleyes::mad::p:cool::eek:;)😃:(😕:rolleyes::p:cool::(😕:rolleyes::mad::p:cool:;)😃

@deptraitimvod Bản gốc hay bản cook

Sent from my V8403 using Tinhte.vn
sao mình up zip ch play ko đc hả m.n, ai cho minh bản khác đi
Huy_Pique
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác thangngoc89 ơi.em nhờ bác làm cái fame tới đâu rồi vậy
room mod made cua st13 bị lổi wifi rồi
Bác thangngoc89 hướng dẫn mình làm thanh trạng thái trong suốt được không? mình muốn add vào cái framework-res của mình bấy lâu nay chứ dùng của bác không có cái nền nhìn nền đen không khoái cho lắm.
@as2b4ever thanh trạng thái là systemui.apk nhé.bạn có thể dùng riêng file đó nhé.
hơ mới ngủ dậy mắt to mắt bé nhìn nhầm
huy sún FA
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác pro cho e hỏi dùng phần mềm nào để giả lập androil và CWM trên PC vậy!
@huy sún FA Bạn dùng Oracle VM VirtualBox hoặc đơn giản hơn thì dùng Bluestack để chạy app. Mình chạy giả lập ROM Galaxy S3 chạy ngon lành, còn v8403 mình chưa thử, vì cũng mới dùng android.
cuối tuần rồi, có update rom mới nào ko bác st13th09 ? nếu ko có thì bác fix lỗi NỮA ĐÊM trên rom v788d 2.1 đê.... 😁

Gửi từ ZTE V788 của tôi
hmu18
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng trình duyệt puffin mà lúc cmt hay gõ cái gì đó thì các phím bị trễ rất lâu. có ai bị giống mìn k
huy sún FA
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hmu18 mình vũng thế bác ạ, sài cái khác thui!
@hmu18 Độ trễ là do ram yếu.

khi nào.có miui nhỉ
huy sún FA
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NamDoLa_V.I.P có miui thỳ tiện lợi rồi!
@huy sún FA quá tiện
mọi người ơi cho hỏi bh bản room nào chạy ổn vậy hx
@juno1999x b07 open beta
@as2b4ever beta hay beta1 hả bạn @@
hmu18
ĐẠI BÀNG
11 năm
@juno1999x V788 beta 2.1 khá mượt
@juno1999x vâng! bản ổn nhất của b07 rồi, đang dùng
mấy bác cho mình hỏi là mã màu của các chữ nằm trong file color theo đường dẫn framework-res/drawble phải không? và cách lấy mã màu ở đâu
@as2b4ever còn trong layout nữa bác.
mã màu thì mìn hay dùng photoshop hoặc cần gâp thì colorpicker.com
@thangngoc89 mình muốn thay cái màu của thanh popup trên cùng ấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019