[root,recovery,rom,mod]Viettel V8403...update liên tục

29y6145
4/1/2013 4:47Phản hồi: 35.325
35.325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuongthinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
rối tung beng lên hết rồi
@phuongthinh cái gì mà rối vậy nhỉ
giờ còn chỗ nào bán trên tp.hcm ko nhỉ? hum bữa lại chỗ Cộng Hòa hết hàng😔
bản ROM của bác vì lý do Mod nhiệt tình quá nên bị dừng lại ở khúc Logo của ZTE. bác tính chỉnh rùi up lại nhé! trưa nay up đi up lại 3 lần mà nó cứ loằng ngoằng lập đi lập lại cái khúc Logo ZTE mà ko vào đc. đành Up lại Bản V790 Nguyên thủy của Bác bery. fix lại nhé bác.
AI tạo dc ram ao thi hd cho cả nhà nhé.
ừ mình xoá vô tội vạ quá mà căn bản đếch có mấy test nên chả bít ra sao giờ ngon rồi tối mình mới up lên vì còn đang tìm tòi mấy cái nữa
@29y6145 up lên luôn đi bạn ơi để mình làm chuột bạch cho
@langtukupichip đang test rồi đây h mới cầm máy ok up lên mediafire ngay cứ chờ chút nóng quá lại hỏng
Bác nào up rom thành công rồi up giúp e với:eek:
bạn nào thích chơi game vào đây dow nhé http://www.4shared.com/folder/2qkE62TS/_online.html mình cũng mới chỉ test vài game thôi. nhưng nói chung là chơi đc
Có cách nào fix lỗi thẻ nhớ (sd card) bị tháo đột ngột và trường hợp thẻ nhớ vẫn đang kết nối nhưng các app được chuyển qua thẻ nhớ không hiện ra không? Mình toàn phải unmount, mount lại để mấy app nó hiện lại bình thường.
Có cách nào fix lỗi thẻ nhớ (sd card) bị tháo đột ngột và trường hợp thẻ nhớ vẫn đang kết nối nhưng các app được chuyển qua thẻ nhớ không hiện ra không? Mình toàn phải unmount, mount lại để mấy app nó hiện lại bình thường.
@spam12345 hình như bạn dùng link2sd thì phải nhỉ
@29y6145 Không bạn ơi, mình chưa root mà sao link2sd được. Cái này mình nghĩa là do lỗi room vì mình thẩy xuống nệm thử thì thấy không thấy thẻ nhớ bị tháo ra, mà nhiều khi đang dùng rất ổn định thì bị báo là tháo ra đột ngột.
@spam12345 Bác up mấy cái rom mới coi xem sao nha,nếu vẫn bị thì thử thay thể nhớ khác

Sent from my tổ ong using Tinh tướng chấm vn
mời các bác xem chút ảnh rom mới đi nha
http://www.flickr.com/photos/28593772@N02/8361347247/
bản rom của berry cook mình chỉ tăng hiệu suất hoạt động và add acc playstore tinhte thôi , các bác up bét nhè đi acc này k thể đổi pass k thể vào bằng trình duyệt tinhte mà lỵ
bản backup nha hoàn toàn trong sạch mai sẽ up cho các bác test
root sẵn h
root. sẵn hay gì chưa
@langtukupichip đã root là điều tất nhiên
Các bác cho e hỏi tí, e xào nấu file trên out - kitchen ma up vào máy ko đc, bác nào biết chỉ e với

Sent from my ZTE V790 using Tinhte.vn
cái Kernel Turner nguy hiểm vãi, hồi sáng vọc vô cái phần 24bit, mình chọn thử cái 32bit ai ngờ thóat ra . ai ngờ sau đó mở màn hình thì nó ko sáng lên. nhấn mở màn hình thì chỉ có cái dãy đèn Menu sáng thui, màn hình đen thui, ko sáng lên. hết hồn.... may mà bình tĩnh nhớ đến cái MobileGo, dùng nó gở bỏ cái Kernel ra, sau đó gở pin ra. thế là ok lại bình thường. ae chú ý kẻo như mình.... 😁

@thong711hcm Máy không nên nguồn mà vẫn kết nói với MobileGo được ạ?
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@thong711hcm đừng có chỉnh độ phân giải với bit màu, chỉnh tối ưu ram với cpu là chính thôi
@libralumos ko phải máy tắt nguồn bác ak, mà là bật màn hình lên nó chỉ sáng dãy phím Menu còn màn hình ko sáng. 😁

@thong711hcm Minh da note voi a/e la cai app do phai hieu thi moi chinh,chinh bua la toi,ban cook moi minh da mod san roi chi viec down ve dung,lat nua minh se up len gio dag an com

@29y6145 😁 cook rom xong rồi a` hic khuya mới dc vọc
may cho bác đó hihi
lúc đó hỏang cả hồn. ko mở màn hình lên đc nên ko tắt nguồn đc, cũng ko vào lại đc để gỡ bỏ... hú vía....:p

vietdvs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác may đó em hạ xuống 16 bit choi game. Quên chỉnh lai đem đi sạc chiều ngủ dậy mở máy lên là một màn hình xanh lè. Em phai reboot mới trở lại như cũ
chủ thớy cho e xin cái khoá phím như hinh dc ko
@thienmabadao 😁 xin chi cb qua rom mới là vừa
cho mình xin cái này nha
@thienmabadao bác ơi cái này dành cho sony ẢRC

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019