[Root,Rom,Thảo luận,Chia Sẽ] LG G PRO LITE D682,D684 [DUAL]

kidlee1320
20/1/2014 13:45Phản hồi: 122
[Root,Rom,Thảo luận,Chia Sẽ] LG G PRO LITE D682,D684 [DUAL]
View attachment 2405899

I/ Hiệu năng
Máy sử dụng chia lõi kép của mediatek tốc độ 1 Ghz , Ram 1G
-Đây là hiệu năng không quá cao nhưng vừa đủ để bạn chơi những game thường , xem phim . Máy cũng cũng có thể coi Video Full HD thông qua MX Play Nhưng cũng không được mượt cho lắm. Nói chung ở tốc độ này thì ta không thể đòi hỏi gì nhiều.
Điểm antutu đạt ~8k5. con số không cao cho lắm
II/Màn hình
Tuy là độ phân giải là qHD cho màn hình 5,5 in và mật độ điểm ảnh là 240pi nhưng nói về hình ảnh hiển thị của LG thì không thể chê được hình ảnh tuy có rổ nhưng vẫn chấp nhận được.Phải nói ngoài hơi rổ ra thì hiện thị màu sắc của G Pro lite khá tốt

III/ Camera
là phiên bản rút gọn của G PRO là G PRO LITE đã bỏ những tính năng của camera là không có HDR, Macro và Quay phim chỉ được ở độ phân giải là HD. Hình ảnh chụp không quá tệ vẫn tốt hơn LG OPTIMUS G . mình cũng chưa chụp hình nhiều từ máy nên cũng chưa đưa ra một kết luận nào.
Nói chung là chấp nhận được
Đây là mốt số ảnh chụp từ máy.
CAM00005.jpg CAM00004.jpg
Panadona

-Muốn chụp được ảnh ở dưới thì các bác chỉ cần giảm ISO xuống là ta chỉ chụp được đèn điện còn thực tế nó không có tối như thế này.
-Video quay từ máy

IV/ Giao diện

Quảng cáo

Và đây là giao diện của máy.
Screenshot_2014-01-20-20-26-18.png Screenshot_2014-01-20-20-26-23.png Screenshot_2014-01-20-20-26-33.png

V/ Ứng dụng
- Tuy là sản phậm tầm trung nhưng G PRO LITE cũng được trang bị những tính năng cao cấp

Quickremote: Điều khiển tivi hình như là mọi tivi. mình đã thử nhưng đặt điện thoại gần khoản ~2m mới hoạt động . xa quá thì không được

-Vutalk : các bạn có thể tham khảo ở video sau

Quảng cáo

- Chụp ảnh bằng giọng nói

- Chế độ khách

- Quickmemo

-
VI/ Vọc máy
1/ Root

Các bước thực hiện root bằng Kingo Android root:

*Lưu ý: nên sao lưu dữ liệu trước khi thực hiện. Máy G Pad mình đang dùng bình thường, và mang đi root, vẫn được, không có gì lạ xảy ra cả.
I - Driver: Vấn đề của Windows là chúng ta luôn cần driver, để phần mềm Kingo có thể nhận diện được thiết bị của bạn. Driver thì mỗi hãng một khác nhau, ở đây mình có driver của LG và Samsung để chia sẻ cho các bạn. Với các hãng khác thì bạn có thể Google để tìm kiếm, nếu ai có thì chia sẻ ra đây cho mọi người cùng sử dụng nhé.
* - Sau khi cài driver xong rồi thì bắt đầu thực hiện nhé:
  1. Tải về và cài đặt Kingo: www.kingoapp.com. Sau đó chạy Kingo Android root.
  2. Trên thiết bị nhớ bật:
    • Vào Setting/ About tablet/ Software Infomation - bấm vào mục Build Number 7 lần để unlock Developer Options
    • Vào Setting/ Developer Options - bấm chọn phần USB debugging
    • Vào Setting/ Sercurity - Bấm chọn Unknow sources - bỏ chọn Verify apps - xong
  3. Cắm thiết bị vào máy tính, Kingo sẽ tự đông nhận và ở góc dưới ghi Connected
  4. Nhấn vào Root để bắt đầu root máy, sau khi nhấn thì bạn không cần làm gì nữa
  5. Sau khi root xong, thiết bị sẽ tự động được khởi động lại. Trong trường hợp không thành công thì hãy thử lại lần nữa. View attachment 2487514 View attachment 2487515 View attachment 2487513 Trích: vuhai6
2/ Recovery

3/Up rom
a/ Cook

-
b/Stock
Thì chỉ cần dơwnload LGMobile Support Tool: click
-Cắm điện thoại vào máy tính
-click vào Update recovery
-
- Và đợi

MÌNH CẦN SỰ GIÚP ĐỠ CỦA CÁC BẠN. NẾU CÓ GÌ HAY THÌ SHARE CHO MÌNH . MÌNH SẼ SỬA BÀI VIẾT
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn đã có cách chuyển Da ta game qua thẻ nhớ chưa, co thể dùng foldermout như L9 LTE 3 được không??
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gogleplaystore bạn root theo cách trên của mình xong làm thử theo cách đó xem được không
nếu không bạn tăng bộ nhớ trong bằng link2sd
Mih da chuyen data = flodermout dc rui...ban dug chuyen = link2sd chuyen =link2sd thy 1g chi chuyen dc vai chuc mb thoi..voi lai ban cho mih hoi den phim cam ung cua ban co sang k?
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gogleplaystore k bạn. mình sử dụng phiên bản 1 sim có nút home cứng sáng sáng à 😁
Hix giúp mình với , máy mình xài wifi ở nhà mình thì khoảng 1-2h thỳ bị mất kết nối, tắt wifi mở lại thỳ tìm được wifi, bắm kết nối rối bắm mật khẩu xong thì nó để "Đã lưu,được bảo đảm" chứ không kết nối được, trong khi wifi kế bên nhà mình vẫn xài được,không biết là do Dt hay do wifi nửa,thường thỳ bị khoảng 10h30-11h30 đêm, mong bạn giúp mình xóm
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gogleplaystore mình cũng k rỏ lỗi này. mà bạn xài 1 sim hay 2. nếu 2 thì bạn up rom lại mình có rom stock còn 1 mình đang kiếm
phuteo
TÍCH CỰC
10 năm
@kidlee1320 Mình lỡ tay xóa mất mấy file hệ thống bây giờ máy treo logo rồi bro up rom stock lên dùm nha. Cám ơn nhiều
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuteo bác thử áp dụng cách trên #1
phuteo
TÍCH CỰC
10 năm
@kidlee1320 Bạn có bản nào backup qua CWM hay TWRP ko
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuteo bạn cài cwm rồi à. mình chưa tìm cwm nữa
lviv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em tìm mua cái case flip cho em này mà không tìm ra, chỉ có của Nillkin mà xấu quá. Anh, chị, em nào biết mua cái case flip cho em ấy ở đâu không? Em ở HCM. Xin cảm ơn.
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lviv mình cũng chỉ có ốp nillkin à 😁 máy mới mà bạn
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
Bro nào có CWM hoặc TWRP của LG G PRO LITE DUAL D686 k nhỉ ? Share cho mình với.

Gửi từ LG-D686 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
binhvsp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã root G Pro Lite Dual thành công.
Cảm ơn bạn nhiều.
Ứng dụng QTraslate rất hay, nhưng chỉ dùng được 1 ngôn ngữ miến phí (các ngôn ngữ khác phải online mới dịch được). Mình đã cài Diodict3, nhưng không biết cách thêm từ điển vào QTranslate.
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
hóng đi bác 😔
😃
@kidlee1320 sao mình làm đúng theo hướng dẫn ở trên mà root k đc...cứ nhấn nút root chó chạy đc xí là báo root failed....giúp mình với
Bạn ơi, muốn xài Floder Mount hay Link2SD gì đó, máy phải root hả bạn ?

Mình muốn chuyển mấy cái apps qua thẻ nhớ, mà ko pik làm sao...?

Là nữ, nên mấy cái này hơi ngáo....bạn nao2 vui lòng nói rõ cho mình hiểu với.

Cám ơn nhiều.
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Janis Bui máy đã root nha bạn.
http://sonyviet.vn/diendan/threads/25890/ tham khảo ở đây
bác nào trích cái hình nền chú hề ra share nhé,thank
hic chưa thấy động tĩnh gì về root, rom cho g pro lite d682 (bản 1 sim) hả các bác. Bác nào biết cách xử lý con 1 sim này thì chỉ em với nhá 😔(
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@manhlinh2502 Root bằng Kingo Android root đi bro, đc mà.

kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
rom gốc thì có nhưng rom cook hay recovery mình chưa thấy động tĩnh
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@kidlee1320 Room cook có rom nào hay ko bro ? link down ở đâu vậy, dòng D686 nhé.
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mabu_210 chưa có đâu. dụ này kiếm ở bên xda quài mà chưa ra. coi bộ dòng này ít ng xài r 😔
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@kidlee1320 Cũng chưa hẳn thế, con này sài rom gốc quá ổn, chả có lỗi lầm j dù là nhỏ nhất nên cá nhân tôi cũng chả có hứng thú j với rom cook, hiện tại chỉ muốn có CWM hoặc TWRP để backup rom thôi.
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mabu_210 để mình ráng kiếm xem s
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
bài đánh giá thiếu sót gì ae bổ sung.
ae kiếm đc rom cook hay recover hay cái gì hay thì share nhé 😁
Diamond1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao chức năng bấm 2 lần vào màn hình để mở máy của nó không tốt lắm các bác nhỉ? bấm 2 lần để tắt máy rất tốt, nhưng bấm 2 lần vào màn hình để mở máylúc được lúc ko, có bác nào bị như vậy ko? Thanks
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@Diamond1 Lúc khóa rất nhạy và nhẹ, lúc mở thì gõ mạnh hơn chút và chếch lên phía logo LG ý, cách khoảng 2 đốt ngón tay.
Mình khoái tính năng này và một số tính năng khác như: điều khiển tivi đầu dvd từ xa, thiết lập account guest, sử dụng đa nhiệm nhiều cửa sổ trên 1 màn hình desktop....hehehe.....càng dùng càng yêu 😁

kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Diamond1 mở máy cũng lên nhưng phải làm tạch tạch zo màn hình mới lên ( mạnh lên ) kaka
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@Diamond1 Nói chung là gõ on thì khó hơn gõ off, lúc nào gõ off ko lên thì ta dùng phím cứng 😁

Tapatalk-Lg G pro lite D686
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
Có bro nào biết cách chụp màn hình em LG G PRO LITE DUAL D686 k nhỉ, xin chỉ giáo?

kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mabu_210 khóa + giảm âm.
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@kidlee1320 Đã test ngon lành, thx bro.

các bạn nào có hình nền chú hề (tên the little prince ) cho xin nhé,tìm google mãi ko có,thank
hay
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuong xa gì đó bác
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
Ta có thể vượt qua được tài khoản Khách để vào tài khoản chính bằng cách click vào phần quảng cáo hoặc download game mới một cách rất đơn giản. Hy vọng LG sớm có bản vá cho lỗi này trong time tới.

kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mabu_210 LG mà chờ bản cập nhập chắc mọc râu
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy bác ơi, dung lượng trống bộ nhờ trong chính thức của nó là bao nhiêu vậy? Đang duyệt con này cho Baba em. Chụp hình ko Macro thật hả mấy bàc. Có ai share thêm hình chụp cả camera trước và sau của em này thêm cho em xem với. Cám ơn mọi ngưởi
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nobody.tang k có chế độ macro
bộ nhớ hình như là 4G mấy
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kidlee1320 4g thì làm ăn được gì, mà em thì lại gà vụ root root gì gì đó haizzzzz
Mà quên mất bà con biết kính của em này bằng gì không? vì thấy em L7 II nó rít rít ko mượt lắm.
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@nobody.tang 8GB bộ nhớ trong, trong đó hệ điều hành chiếm phân nửa, nửa còn lại hơn 4Gb chỉ dùng để cài ứng dụng tẹt pô

kidlee1320
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nobody.tang kính thì bác tham khảo thông tin trên mạng thử
Còn bộ nhớ là tùy bào bác 😁 nếu bác k ngại root thì e chỉ bác cách chuyển ứng dụng qua thẻ nhớ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019