HỎI ĐÁP? Root Samsung Galaxy Ace S5830

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi bambo8x, 16/3/11.

1. lanpro787group

lanpro787group Thành viên

link cái root đây :eek: http://www.mediafire.com/?c2rqrf8eaax1eo7

2. hoangkang

hoangkang Dự bị

xin hỏi bác máy em vừa nâng lên phiên bản android 2.3.6 thì có dùng cách này để root đc k? hay phải về lại phiên bản 2.3.4

3. be tin

be tin Thành viên

các bác cho hỏi khi download hình, phim , nhạc đều hiên lên trên "bộ sưu tập". Có cách nào không cho hiện lên trên "bộ sưu tập" không?

4. tonyviet119

tonyviet119 Thành viên

Root bằng Superoneclick chỉ áp dụng cho android 2.2 từ 2.3 trở lên bạn phai root bằng cách khác

---------- Post added at 02:03 PM ---------- Previous post was at 02:02 PM ----------

Theo hiểu biết của mình là khôg

5. tonyviet119

tonyviet119 Thành viên

Có bạn ạ. Có t.v hay không là do room.nó hỗ tro hay k. K lquan đến máy

VIVIVUVU_1102 thích nội dung này.
  6. thuhai2005b

thuhai2005b Thành viên

mấy bác cho em hỏi,máy sam sung ace của em bị lỗi kết nối usb.em cắm vào thì nó không nhận được.em cài kies và nâng cấp hết rồi.máy đang xài 2.34 úp qua kies.với lại em root ko được.em chép file vào thẻ nhớ nhưng khi vào root thì nó không thấy file đó đâu.bác nào có kinh ngiệm thì giúp em với.em xin chân thành cảm ơn.

7. tonyviet119

tonyviet119 Thành viên

Xin hỏi bạn root ntn....để mình xem bạn làm đúng hay,sai

8. thuhai2005b

thuhai2005b Thành viên

thì mình đang xài rom 2.34. phiên bản S5830DXKPD.mình down cái rom này về rồi chép vào thẻ nhớ.mình tắt máy và bấm tổ hợp phím home+power .nó hiện lên máy dòng.mình nhấp vào dòng up zip gì đó.nhưng nó ko hiện cái rom mà mình down về.giải nén hay để nguyên cũng không thấy.mình đọc thấy mấy bạn bảo làm thế nên mình cũng làm.không biết mình sai chỗ nào nữa.bạn chỉ giúp mình với đi.cảm ơn bạn.

9. thuhai2005b

thuhai2005b Thành viên

bạn tính mua bao nhiu?mình mua hồi thang 4 năm ngoái.máy bình thường chưa bung.đầy đủ phụ kiện.rom 2.34.

10. tonyviet119

tonyviet119 Thành viên

Mình mua từ tháng 9 năm ngoái còn bảo hành. 4tr mình cho đi luône

11. thuhai2005b

thuhai2005b Thành viên

thoy nge bạn kia nói giá rồi ban nói gia mih chac ko bán nưa đâu.hôi mình mua 7tr7.h mà bán giá vậy thì lỗ chết.mình mới mua 1 năm mà h xuống tới hơn nữa giá.vậy mình để xài vậy.

12. flake

flake Thành viên

Galaxy ACE mất giá mà bạn! Máy nào cũng thế vì mình bóc tem mà! ^^! mua được vài ngày mang ra của hàng bán lại là mình lỗ 10% giá thành lúc đó hoặc mất đứt 1 triệu là bình thường mà bạn!

13. baoquylqlc

baoquylqlc Thành viên

trời bạn mua tận 7t7 ah.sao mắc vậy mình mới mua hôm kia có 4 triệu máy mới dung adiord 2 3 6
    ;)

14. DungLe01

DungLe01 Thành viên

cho e hoi android cua e la 2.3.4 mun up len 2.3.6 dk k a. thks.

15. tonyviet119

tonyviet119 Thành viên

Dc bạn ạ. Bạn cắm vào kies. Nó tư up. Còn nếu muốn tự up thì dùng qua odin hoặc qua cwm . Tự tìm trog toppic nâng cấp fimware

16. hoangthin1988

hoangthin1988 Thành viên

máy của mình đang bị khóa k vào được . có bác nào giúp mình với. Khi vào nó đòi tài khoản gmail mà mình k nhớ

17. ngmtung1991

ngmtung1991 Thành viên

mọi người cho em hỏi với. em cứ cài cái CWM của ace vào là treo máy còn root bằng file upd_t.zip thì báo k đk. đấy là do máy hay do file em tải về? chứ đem đi bảo hành mất 4 ngày mới lấy đk hic hic

18. ntt_0309

ntt_0309 Thành viên

Bác trả lời giúp, sau khi mình up ROM Cyanogenmod 7.2 RC1, giờ khi vào thì ko có app như Gmail, Android market, gmaps nữa, mình tải về file APK các app trên nhưng chỉ có gmaps là ok, còn thằng gmail thi vào ko đc, mà thằng android market cần phải có tài khoản đồng bộ mới vào đc. Còn tài khoản Exchange thì ko có nick, giờ phải làm sao đây các bác!

Máy của bạn đang chạy phiên bản nào mà Root bằng file upd_t.zip!
    Bài này hướng dẫn ROOT khá đầy đủ!
    http://mobile.livemodding.com/index.php/topic/68816-guide-upgrade-rom-with-odin/

hoặc qua đây thảo luận nhé bạn: http://www.tinhte.vn/threads/668868/

19. ngmtung1991

ngmtung1991 Thành viên

em xài 2.3.4 mới mua hôm chủ nhật. về cài phát chết luôn. đem ra chiều nay mới lấy đk cài thử lại lại chết :((

20. ntt_0309

ntt_0309 Thành viên

100% la ban chua lam dung huong dan roi. Phai lam dung cac buoc ma moi ng huong dan moi dc, mjh lam theo huong dan dc luon.
    Theo nhu ban noi la ban da up rom len 2.3.4 va gio muon root may dung ko? Hien tai thi may ban sao roi.

P/S: mih dung = dien thoai nen ko ghi co dau dc.