root samsung galaxy s3 phiên bản hàn quốc 4g LTE 210L ko cần dùng thẻ nhớ ?

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi rongcon238, 19/8/12. Trả lời: 7, Xem: 2371.

1. rongcon238

rongcon238 Thành viên

e muốn root để xóa bớt phần mềm do nhà mạng cung cấp cho đỡ tốn pin , e dùng trực tiếp bộ nhớ trong ( 32gb ) mà ko cần thẻ sd đc ko ạ , thanks các bác nhiều

:
  2. satthumuhn

satthumuhn Thành viên

Thẻ nhớ có hay ko cũng sài bt bạn à :)

3. rongcon238

rongcon238 Thành viên

Sao mình root , nó báo E: cant mount or not directory , e dùng odin 3.4 , file recovery kèm root , nhưng nó báo ko đc

4. dduuoonngg88

dduuoonngg88 Thành viên

chạy romcook đi bác, có sãn root

5. rongcon238

rongcon238 Thành viên

Ko root đc sao chạy roomcock đc ta ^^! , chưa kể e ko thích rook cock lắm

6. dduuoonngg88

dduuoonngg88 Thành viên

ai bảo, chạy bằng odin thì được hết bạn nha

7. rongcon238

rongcon238 Thành viên

thiệt sự thì e ko thích roomcook lắm bác ơi ! e chỉ muốn root để xóa mấy cái app nhà mạng thôi @@ , mà sao làm từ tối qua tới giờ cứ bị lỗi , e làm theo cách chỉ dùng 1 file bao gồm cả root và recovery , nhưng sau khi odin báo success , máy reboot , rút cáp ra , máy vào màn hình recovery mode thì ko chạy mà cứ báo lỗi E : cant mount or not directory

e làm i chang cái hương dẫn như này :
    http://forum.cellphones.com.vn/thre...M-va-up-Cook-rom-cho-GSIII-don-gian-nhat.html
    trong đoạn video nó chạy đếm lùi , còn e thì ko có hix hix , bác nào giúp e với :(

8. dduuoonngg88

dduuoonngg88 Thành viên

bạn uprom này bằng odin bản cookrom cho shv-e210l
    bản này bản rom một file duy nhất .tar dow về giải nén vơi pass : (e210l_lg4_)
    http://forum.cellphones.com.vn/thre...-Stock-Rom-Root-Recovery-cho-S3-Han-Quoc.html

bản này là rom cook nhưng thực ra là rom tock chỉ thêm mỗi super su thui, lên như tock rom và thêm su để được root sẵn

Bold Béo 9000 thích nội dung này.