Root Sky Limo X2 - Android ICS 4.1.9

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi sangnhnn, 30/10/12.

1. hong kt

hong kt Thành viên

Cho hoi cac anh em, Khi root may co de the SD hay lay the ra vay? Xin cam on
  2. TinhTe66

TinhTe66 Thành viên

Theo mình thấy nếu root thì không cần lấy SD ra. Còn nếu flash rom thì lấy hết thẻ (trừ flash từ thẻ), bỏ sim ra.
  3. Grunt Nguyen

Grunt Nguyen Thành viên

Anh ơi cho em hỏi nếu như mình Root máy sky limo x2 xong vậy sau này có hư hỏng thì có đc bảo hành ko anh . Em đang rất wan tâm mong đc anh giúp đỡ gấp . Thanks anh nhiều :D
  4. TinhTe66

TinhTe66 Thành viên

Hỏng có được bảo hành không thì phải hỏi cửa hàng chứ :D.
    Bạn nên đọc kỹ hướng dẫn un root để đưa máy về nguyên trạng khi mang bảo hành nhé!

Sent from my Limo X2 using Tinhte.vn
  5. Grunt Nguyen

Grunt Nguyen Thành viên

Hum bữa e hỏi chỗ skyphone ở TP.HCM thì ổng bảo root ko đc bảo hành . Vậy khi máy mà có trục trặc gì mình chuyển về un root thì đem đi bảo hành đc hả anh
  6. TinhTe66

TinhTe66 Thành viên

Về nguyên lý, root chỉ can thiệp phần mềm. Trừ trường hợp bạn ép xung lên làm cháy máy thì bó tay, chứ máy còn hoạt động để unroot lại thì ra bảo hành vô tư mà

7. Grunt Nguyen

Grunt Nguyen Thành viên

Ok Thanks anh tại em mới chuyển wa sài android nên sợ mấy cái việc root vì chưa làm bao giờ :D
  8. Grunt Nguyen

Grunt Nguyen Thành viên

Em down về và làm y như bác chỉ . Xong xuất hiện cái Super user rồi em down cái Root check về thì nó báo "Congratulation! This device has root access! Mừng quá tải cái Titanbackup pro v4.7.3 và Titanbackup patcher v4.7.3 về cài đặt . Làm theo hướng dẫn trên mạng và cái Titanbackup patcher v4.7.3 bấm vô "Press for Activate" thì nó hiện mấy cái dòng chữ đỏ lè "Search bytes for patch... Please wait... , No root access found! You must have root access to continute... (Please update busybox or su) . Em đã xóa rồi root lại cả 3 lần liên tiếp mà vẫn chả có gì khác . Mọi chuyện là thế đấy bác à giờ em pó tay luôn rất mong bác giúp đỡ , em chả hiểu busybox or su là gì mà nói đòi update . Vào Titanbackup patcher v4.7.3 thì vẫn hiện như trên còn vào cái Titanbackup pro v4.7.3 thì đã hiện ra và sử dụng đc tuy nhiên mình ko biết dùng nên đã chọn cái "Backup all app" ko biết cái dữ liệu gốc mà hãng sản xuất cái vào có bị mất ko các bác
  9. hong kt

hong kt Thành viên

Cam on cac anh chi da huong dan. Da root xong rat mung... nhung van la bo nho 807 Mb, cung cai dat nhung phan mem nhu anh sang huong dan van chua co dau hieu chuyen bien. Nho anh sang huong dan ky hon co duoc khong anh. cam on anh nhieu nhe.
  10. TinhTe66

TinhTe66 Thành viên

Cái vụ root cho bộ nhớ thành 2,3Gb mình thấy cũng chẳng hơn gì. Máy chạy vẫn giật giật, ram chạy lúc nào cũng chỉ 150Mb. Pin dùng thấy hết nhanh hơn hồi chưa root :D. Túm lại, root xong thỏa mãn được cái xóa được những phần mềm linh tinh mình không thích đi thôi.
  11. hong kt

hong kt Thành viên

Chao cac anh chi tren dien dan!
    Em co cai them ban phim android tieng viet va calc tren the SD. Em muon go cai dat ban phim android tieng viet va calc trong system thi co duoc khong? Em tat hoac buot dung thi bi canh bao la co the cac trinh khac hoat dong sai. Cac cao thu tra loi dum em nhe. Cam on
  12. lethanhbinhTT

lethanhbinhTT Thành viên

Theo mình, bạn có thể dùng Titanium để gỡ bỏ Calculator nhưng bàn phím Android thì mình khuyên ko nên, bạn cứ để dự phòng vì bàn phím là một phần bắt buộc phải có trong bất kỳ hệ điều hành nào. Bạn mả gỡ bỏ trong khi ứng dụng thay thế ko đáp ứng hoặc ko tương thích sẽ gặp rắc rối lắm.
  13. hong kt

hong kt Thành viên

Xin chao cac cao thu cua dong Sky limo X2!
    Hien nay tren mang co HDH Android 4.2 ra doi va co 1 so ung dung nhu : ban phim, dong ho, camera va nhung ung dung khac rat dep. Nhung ung dung nay chi cai duoc Ban phim thoi, con nhung ung dung khac thi khong biet cach cai va khong biet no co tuong thich voi dong dien thoai Sky Limo X2 hay khong ? Cac cao thu xin hay ra tay. Rat cam on ./.
  14. kienhollywoodnb

kienhollywoodnb Thành viên

15. thinhvu69

thinhvu69 Thành viên

E root nó báo thế này,bác nao pít giúp e với :(

File đính kèm:

File size:
      76.1 KB
      Xem:
      0
  16. thinhvu69

thinhvu69 Thành viên

Uppppp,mong pro nào chỉ giáo,hay tại mình xài win 8 nên ko đc nhỉ ?
  17. TinhTe66

TinhTe66 Thành viên

Chắc nó đòi Bạn vào setting của điện thoại đặt chế độ debug usb đi để máy tính nhận

18. thinhvu69

thinhvu69 Thành viên

Mình đã sửa lỗi USB rùi,ko biết bị sao nữa bác ạ
  19. thinhvu69

thinhvu69 Thành viên

Mong các pro chỉ giáo e....
  20. tinhte7484

tinhte7484 Thành viên

kdjfklsdh thích nội dung này.