Root Viettel V8403 thành công 100%

berry8100
29/11/2012 6:18Phản hồi: 7.275
7.275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bác cho em hỏi là mới mua máy về up lên b08 rồi máy root máy hay sao?
Đã cài hết rồi mà sao vẫn cứ bị lỗi đến waiting for device thì không chạy nữa nhỉ. Ai biết không
@lethuanthang có phải máy bác không có cái joime không? giống máy em
@mrhoanghy92 máy em có joinme mà, mới cài xong
@lethuanthang E đã root ok, hên xui thôi, nếu đến waiting for device mà chờ khoảng 1p máy k restart thành công tức là đơ, m chuyển máy tính từ xp sang win 7, cài driver như trang 1 + join me, khởi động lại win7, Uych root, ngon luôn.
Tình trạng máy trc khi root: 2 sim bthg, thẻ vẫn lắp, phần mềm cài 1 ít k phải reset j cả. H chưa biết làm j với super user, mở ra trống trơn😔

Sent from my V8403 using Tinhte.vn
berry8100
TÍCH CỰC
11 năm
@cudengiovanlaingu Nhiệm vụ của root & superuser ko phải để bác "mở ra trống trơn" chỉ khi nào bác đụng tới các phần mềm cần quyền root như " AdAway, Root Explorer thì cái thằng Superuser mới phát huy tác dụng của nó bác ợ 😁
Vừa root thành công cách đây vài phút: screenshot_1129194436.png

Và pm Quick Boot (tắt và reset k dùng phím cứng, trước đây chưa root nên dùng không được):
@Hoa Lão Cẩu Quick Boot này sử dụng thế nào vậy bạn.
@ltuyen Mình chỉ thường sài 2 nút trong đó nên chỉ biết Reboot (reset đt) , Power Off (tắt máy).
mình cũng vậy, xem file đính kèm
Join me đã up link mediafile ở #2. Bác nào thiếu driver thì down về nhé!
phuongthinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủa sao có mấy bác bảo để 2sim. thẻ roy` root sau đó thì ko bật máy dc là sao nhỉ !!
chỗ mình còn 2 em màu đen (Lương Tài - Bắc Ninh nhá), nhanh chân còn kịp
root rùi làm gì tiếp theo nhở?
Tình hình là thấy root được, mừng quá. Hứng tình root luôn cái máy của con Gấu đang xài B07, đọc bài TUT cứ sợ không update lên B08 được, làm liều update thử lên B08. vẫn ok nhá các bác ^^

Thông báo: Máy root rùi vẫn up lên B08 được nhé. Vậy nên không cần up lên b08 trước khi root đâu 😃
có phải bật joinme trước khi cài hay ntn nhỉ, nãy giờ cứ loay hoay mãi
các anh nghiên cứu root máy Gioneer Pioneer đi.
Chết e rùi các bác ơi e nghịch dại del mất cái CH play. bây h cài lại nó không chạy huhu giúp e với
đã root 😆 thank anh em nhá . giờ tha hồ chiến game thôi
sao máy em nó báo thế này nhỉ.

E:\Root V8403>adb reboot bootloader
* daemon not running. starting it now on port 5037 *
ADB server didn't ACK
* failed to start daemon *
error: cannot connect to daemon

E:\Root V8403>fastboot boot boot.img
< waiting for device >
joinme rồi những công cụ nào nữa không? sao lắm cái thế. Cần những gì ngày mai em lên mạng tải về hết một lượt luôn. Cái sim dcom còn mấy k😔
berry8100
TÍCH CỰC
11 năm
để sim với thẻ trong máy ko liên quan j cả bác ợ, mình vẫn để nguyên sim & thẻ nghịch đến cái j nữa chứ vụ root này ăn thua gì 😁, bây giờ bác rút cáp, tháo pin ra khoảng 1p rồi gắn pin khởi động lại máy xem sao
@berry8100 Bác xem lại cho ae cái lỗi ấy với, hình như nó báo không kiếm được device thì phải, hic
berry8100
TÍCH CỰC
11 năm
tốt nhất là nên như vậy bác nhé 😁

tình trạng là máy tính của bác chưa cài đủ driver :D. Rất tiếc là máy mình cài driver cỡ 50 con máy từ android đến ios qua symbian và +++ nên cắm cái nào vào nó cũng nhận ráo trọi nên driver chi tiết cho thằng này mình tìm chưa ra 😔 đành nhờ các bác khác support vậy :(
Root xong thì chuyển app ra ngoài thẻ nhớ một cách dễ dàng phải không máy bác?
famer8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
một vấn đề mình muốn hỏi là , root như thế này rồi thì có unroot dc k , trở lại room gốc như thế nào , và root có ảnh hướng đến vấn đề bào hành không , mong câu trả lời của các bạn . thank nhiều
berry8100
TÍCH CỰC
11 năm
@famer8x Mình sẽ support phần unroot cho các bác mang đi bảo hành, trước mắt cứ root quậy trước đi, mấy hôm nay bà ngoại về quê nên mình hơi bận phải trông "công chúa" ko support được nhiều. Sorry All 😔.
famer8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@berry8100 bác nhiệt tình quá , chúc gia đình bác và cả mọi ng` nữa luôn mạnh khoẻ và thành công
@berry8100 bác support phần unroot đi, em đang cần đi bảo hành cái camera của e nó, mà e lại không biết unroot làm sao
@vandong230991 Un root thì cứ việc up nguyên cái ROM gốc vào là được

Sent from my ZTE V788D using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019