Rủ anh chị em Tinh Tế đi hiến máu, lần 1/2012

cuLong
5/4/2012 12:10Phản hồi: 207
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

_NyX_
ĐẠI BÀNG
12 năm
em còn ko bit nhóm máu của em nữa
nam nay 29t rùi, nhỏ đến lến chưa vào vệnh viện lần nào 😔
@_NyX_ Mong bạn làm thêm 1 việc tốt cho xã hội.
đi đông vô đó chờ mệt nghỉ, bữa nào rủ bạn bè đi vài người hiến cho nhanh 😃
cho mình 1 vé nha anh em. minh hiến máu 1 lần rồi! đã dự định đi hôm nay có dịp tham gia với anh em cho vui!
cuong.pm
TÍCH CỰC
12 năm
E làm ở Vietinbank, đợt rồi cơ quan cũng tổ chức hiến máu rầm rộ ở SVĐ Quần Ngựa. Hiến máu ko những cứu người, là nghĩa cử cao đẹp mà còn tự nâng cao sức khỏe do được thay máu. Do vậy a em bảo nhau nhiệt tình hưởng ứng nào..😃
masoi3000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix hix e dang bị cảm có được hiến máu không?
MÌnh vừa hến cách đây 2 Tháng jui, đã từng hiến máu 2 lần.
mọi người tham gia nhiệt tình
Tiếc quá, đợt này em vẫn đang ở trên Đak Lak rồi, đi công tác.
Nếu dự án xong sớm thì sẽ về thẳng HN đi hiến máu với ace tinhte 😁 Nhưng chắc là chịu roài
trc hiến máu 2 lần rồi khi còn là sinh viên, lần này đi cùng ae tinhte cho vui, kiểm tra sức khoẻ, tình trạng máu thế nào, vừa giúp ích cho cộng đồng và chính bản thân mình!
e mới hiến máu cách đây 1 tháng ngày 27/2, chủ nhật đi có dc ko, ko biết khoảng cách giữa 2 lần hiến máu là bao lâu nhỉ
Mới hiến máu 1 lần nhưng lâu rồi , ai gầy muốn tăng kg hiến máu 1 thời gian sau lên kg ngay 😃 . Ngày trước mình có 50k sau hiến máu hiện giờ mình 68kg 😃
Cũng là nhóm máu B rh+ đây 😁
luongphuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic em hiến máu mấy lần rùi . lúc chưa hiến máu em có 70kg em hiến máu 1 thời gian sau em lên 80kg >"< chả hỉu luôn , em sợ quá nghỉ được nữa năm rồi tập thể dục đều đặn xuống còn 75 kg . chắc em không dám đi hiến nữa quá . Chúc các bác hiến máu vui vẻ ( ai cần tăng cân tốt nhất nên đi hiến máu )
Note :
con trai đi hiến thì sau 3 tháng được đi hiến lại ( điều kiện trên 50kg )
Con gái thì sau 4 tháng mới đi hiến lại được ( điều kiện trên 45kg thì phải "tại em hông là con gái nên em hông nhớ")
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@luongphuoc Không hẳn do hiến máu mà lên ký đâu. Có thể sau khi khi hiến máu cơ thể thàm ăn nhiều hơn do cần sản xuất nhiều lượng máu, giống như khi cai thuốc lá thường ăn ngon hơn nên dễ lên cân. Cái chính là mình giữ cho ăn uống điều độ kết hợp với tập luyện thể dục thường xuyên là được. Mình hiến được mười mấy lần rồi và chưa khi nào thấy cơ thể bị lên cân nhiều cả mặc dù mình cũng lười tập thể dục lắm. Mình nghĩ là bạn nên tiếp tục đi hiến máu.
không biết máu mình có bị nhiễm viủt nào không biết (chơi bời nhìu ):mad:::::::
@cutyxommieu Bạn nên đi hiến máu, ko những giúp cho người khác mà còn giúp mình kiểm tra được sức khỏe của mình. Và khi đi hướng máu thường xuyên thì bạn cũng tự ý thức được tầm quan trọng của mình và thay đổi tích cực về lối sống 😃
+1 cho hiến máu. Mình mới làm tháng trước chờ 2 tháng nữa nhé.

1 Giọt máu đào hơn ao nước suối.
1 gói thuốc lào hơn bao thuốc lá.
seiko12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko bít có đi đc ko? Tiếc quá hic hic
Chương trình kêu gọi mang tính nhân văn cao. Mình vửa đi hiến máu hôm 28/3/2012. Mỗi lần mình cho 450ml, không có gì mệt mỏi hết, hoàn toàn thoải mái.
Lưu ý: anh chị em nên ăn sáng trước (nhưng đừng uống sữa và chất kích thích), tối hôm trước nên ngủ sớm, không nhậu. 😃
Chúc mọi người thấy đây là việc làm có ích cho xã hội và cả cho bản thân mình!
@longbc mình sẽ tham gia
he he cũng phải la liếm đi mới được, hẹn mọi người sáng chủ nhật
Nhưng người như thế nào thì k nên hiến máu ? Tất nhiên HIV/VG B hay giang mai thì nghỉ đi cho khoe rồi nhưng người bị mỡ máu hay gut thì sao ?
em mới hiến chưa đc 2 tuần trên phường 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019