Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rủ anh chị em Tinh Tế tham gia Hiến Máu lần 3/2013, 8h sáng thứ Bảy 9/11

cuLong
6/11/2013 3:42Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pupujan
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa đủ 3 tháng ToT
khoabn
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình mới hiến 350ml máu, 2 tháng trước tại viện huyết học truyền máu TW!
xperia u
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cách đây 2 tuần e hiến ở trường song giờ sao đủ tiêu chuẩn hiến lữa nhỉ ! lần sao nhé1
rednick
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết tiêu chuẩn : chiều cao cân nặng thế nào mới được tham gia nhỉ. Mình hơi nhẹ cân 😔
phponline
ĐẠI BÀNG
10 năm
lâu lắm ko hiến máu............. hiến xong lên cân vù vù..............
conan12a2
TÍCH CỰC
10 năm
thứ 7 lại đi làm, sao ko chủ nhật luôn ad nhỉ, cho đông vui
Cho mình hỏi có giấy chứng nhận hiến máu không, để mình nộp cho đợn vị tính ngày công tác xã hội thực hiện.
nghiast125
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình hiến máu miễn phí cho bệnh viện---> bệnh viện bán với giá cao cho bệnh nhân. thấy bất hợp lý quá
Vừa đi xăm về không biết có tiện không?
Thôi thì sáng thứ 7 cứ lượn qua xem thế nào vậy 😁 thêm phát nữa là tròn 3 lít :D
Đâu có cân đâu mà biết thiếu hay không
Làm cái sổ-thẻ hiến máu bạn ạ, chứng nhận hiến máu sau này có nhu cầu họ truyền miễn phí đúng số lượng bạn đã hiến. Về mặt nào đó thì đây là động tác dự phòng, để dành.😁
@hoaikhong00 Tại vì nhìn em quá gầy nên là nhìn phát biết ko đủ tiêu chuẩn ạ :">
@jamenguyen Nhiều bạn cứ sợ thế chớ mình thấy mấy bạn nữ người nhỏ xíu, 40kg vẫn hiến được bình thường.
@hoaikhong00 Cũng tùy cái bọn tổ chức bác ạ. Những chỗ khác thì chắc là vẫn cho hiến tự nguyện, còn lúc em đi thì chúng nó ko cho vì sợ là trong lúc lấy máu lại ngất ra đấy 😆
Viện máu sẽ cấp thẻ cho mình mà, mỗi lần 1 thẻ xác nhận lượng máu đã hiến. Trong trường hợp xấu sau này sẽ sử dụng để nhận lại lượng máu đó (miễn phí)
Hien máu cuu nguoi
Adida phat
Đức Sói
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đã hiến 6 lần rồi, nhưng mấy cái giấy chứng nhận mất tiêu rồi. hem hem. liệu có nên đi nữa ko nhể ? lần gần nhất mình ra hiến ở HỌC VIỆN QUẢN LÝ GIÁO DỤC nhưng ko được do họ đang thừa nhóm máu B, mình nhóm B, liệu có hiến được ko?
mình tầm 11h đến hiến được không anh em 😃
Bao nhiêu kg mới đc hiến máu vậy mọi người?
Sao không bố trí vào sang CN (10/11) nhỉ. Thứ 7 tui vẫn phải đi làm.
tiếc quá mình ko thể đi dc. mình đã từng hiến máu dc khoang 5,6 lần gì đó ở đường Hồ Tùng Mậu ngay cạnh DH Thương Mại. đây cũng là cơ hội gặp gỡ giao lưu hay
Hôm qua mới hiến ở trường !
Năm nay hiến rồi, hẹn lần sau thôi.😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019