Rủ anh em đi hiến máu nhân đạo - sáng CN 18/09/2011

Nam Air
16/9/2011 9:35Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhthelong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sặc!Sv như mình từ năm 2 đã lấy đc máu xét nghiệm rùi!Thao tác này dễ nhất!Khó nhất là tiêm tĩnh mạch của các mụ béo!Nhì là đặt sonle!Hjhj!3-4 lần chưa nát tay đâu,trừ khi bạn mắc bệnh mạch máu
Cảm ơn bạn. Một cử chỉ thật cao đẹp.
thanhhuy88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo lời kêu gọi của anh Nam tối mai mình sẽ ngủ sớm, tranh thủ sáng thức sớm để "Hiến Máu Cứu Người" ....! hẹn gặp mọi người sau nhá!
NovaDash
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em gầy như mấy cái tăm xỉa răng của mấy bác. Thằng nào mới chơi với em cứ bảo em là: "cái dáng của mày không nghiện nó phí" :happy:.
Vậy nên em chả dám tham gia đâu. He he.
hoangtuannd
ĐẠI BÀNG
13 năm
hờ hờ.mới hiến rùi.
ethan1
ĐẠI BÀNG
13 năm
các pác cứ đi hiến nhiệt tình đi, ko phai lo âu gì cả? Vài ban cho rằng hiến máu rất ảnh hưởng đến sức khỏe điều đó là hoàn toàn sai.Các bạn trên 18 tuổi, trên 45kg đều có thể đi hiến.Nữ thi ko hiến khi đang có kinh. Khi đi nhớ mang CMND .Đêm trước ngày đi hiến máu các bác ngủ sớm để hôm sau có tinh thần thoải mái , buổi sáng khi hiến các a e ko nên uống cafe và sữa nhé. Lúc hiến xong có thể sẽ hơi choáng tý xíu nhưng các bác yên tâm ngồi nghi 15' sẽ ko sao. Các bác máu Rh- có thể tham gia câu lạc bộ máu hiếm do TT thành lập. E xin thay mặt TTHMND chân thành cám ơn ae tinh tế.
Chủ nhật này bận công chuyện, đợi dịp khác vậy. Tiện thể xem có bị HIV không? Chứ bây giờ không giám đi khám một mình 😁
Snake696
TÍCH CỰC
13 năm
Chài, em ko ở VN nên ko tham gia cùng các bác được rồi. Hờ nhưng mờ tuần trước em cũng vừa đi hiến xong, theo lời kêu gọi toàn quốc hiến máu của snsd. Cũng may chơi bời như mình mà ko bị bệnh gì😁
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
gặp em hot nurse chắc hiến cạn máu woá ^^
ethan1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái đó bác yên tâm. Các nurse ở TT đa số toàn U30 trở lên nên bác ko hết máu được đâu. Ở TTHM toàn y tá có kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực lấy máu nên các pác đừng lo, quan trọng là phải có tinh thần thoải mái thôi. Còn 1 điều này e quên nói đó là khi các bác hiến máu cũng có nghĩa là các bác đã gửi máu vào ngân hàng máu lượng máu mà các bạn đã hiến, vì thế khi các bác có bị phẫu thuật hay gì gì cần phải tiếp máu thì TT sẽ hoàn trả lại số đơn vị máu các bác đã mua tại bệnh viện.
khoanpb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngoài ra còn được thêm 120k tiền xăng và bịch sữa, cái bánh... Được kiểm tra có bị viêm gan không. Quá nhiều lợi ích cho bản thân và cộng đồng.
Gầy và thiếu dinh dưỡng , thân chưa xong còn mong đi hiến máu ?
Có những bác nói chuyện chán vãi. Mình hiến máu đơn giản là làm phước hay công tác xã hội... Còn chuyện bán máu này nọ thì cần quan tâm làm gì, người nào làm ác thì rồi cũng sẽ bị trừng phạt thôi. Em đã hiến máu nhiều lần và cũng đã hiểu cảm giác sung sướng khi giúp đc người khác như thế nào. Mấy lần trước đi hiến máu cùng bạn bè, lần này đi ủng hộ với bác vậy 😃

heniken111
ĐẠI BÀNG
13 năm
lúc nèo về Vn mà trúng zụ hiến trắc em cũng phải đi làm chuyến
chắc thôi khỏi làm mấy lỗ trên người làm gì cho đỡ phí kim tiêm và bông, máu mũi đủ 2 3 túi cũng nên ta :happy:
Hic nghe noi la minh thi hien mau nhan dao nhung tui benh vien no lai ban cho benh nhan voi gia cat co,that bat cong !
Đồng ý với bác này. Mình hiến máu là làm giàu cho tụi bác sĩ. Ăn lời cắt cổ. Lợi dụng lòng tin
yoyo20
ĐẠI BÀNG
13 năm
em sẽ đi, lâu nay cũng định đi rồi nhưng sợ cây kim to quá... xỉu không có ai dẫn về nhà... e đến sớm 7h30 sẽ liên lạc với a Nam để lấy tinh thần...0175194260 Tí
Cũng muốn đi hiến lắm nhưng mình mắc bệnh sợ máu từ nhỏ đến giờ , cứ thấy máu là chân tay bủn rũn . hic . anh em nên đi hiến vì nghe đâu , sau này nếu lỡ có cần máu thì chỉ cần trình thẻ ra , sẽ dc hoàn lại số máu đã hiến , ko tốn 1 chi phí nào , anh em nào máu thuộc dạng R- hiếm thì biết giá cũa nó rồi hả
khoanpb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ở Đà Nẵng không biết khi nào mới có chuơng trình hiến máu, nhiều khi đi qua Bệnh viện không biết lịch của họ, chỉ khi nào thấy cái băng rôn treo ở ngoài mới biết mà hiến.
không biết sao mình không có cảm tình với mấy chương trình hiến máu này lắm. Vì mình cho máu cho bệnh viện nhưng bệnh viện lại lấy máu ấy đem bán cho bệnh nhân cần máu. Nếu bệnh viện mà cũng cho như mình hiến máu thì lúc đó mình xông pha ngay. đó chỉ là chút suy nghĩ mong mọi người đừng chém.
nếu bạn và mọi người hiến máu xong, sau đó đóng góp 150 ngàn tiền lưu trữ máu, tiền xét nghiệm 7 loại bệnh nguy hiểm, tiền lương cho nhân viên y tế, tiền điện, tiền vận chuyển..vv và vv.. thì khi đó máu sẽ miễn phí cho mọi người bệnh bạn ạ
sonnt5885
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất hoan nghênh mọi người đi hiến máu nhân đạo, đó là một hành động cao đẹp của con người. Nhưng mình không hiểu một điều là khi ai đó có người nhà cần truyền máu thì họ bán với giá siêu đắt (tầm 10tr) sau đó họ vẫn bắt người nhà của bệnh nhân hiến máu để trả lại số máu mà bệnh nhân đã truyền. Thậm chí còn có một số trường hợp họ bắt người nhà hiến máu trước thì họ mới truyền máu cho bệnh nhân. Thực trạng này là có thật. Các khoản chi phí mà bạn Airblade14 nói đến liệu có thực sự lên đến cả chục triệu như vậy không........? Nhiều khi mình nghĩ mình làm việc nhân đạo nhưng bệnh viện họ làm mất hết ý nghĩa của việc mình làm.
evolt
ĐẠI BÀNG
13 năm
- dì út của mình vừa gặp tai nạn nhập viện chợ rẫy khoảng 1 tháng trước, đi truyền máu, 1 bịch có giá 1tr2, người nhà không phải hiến máu gì hết. có lẽ giá 10tr của bác là ỡ bệnh viện tư rồi
- thêm cái này nữa, sau khi hiến màu thì được cấp 1 tờ chứng nhận hiến máu nhân đạo, sau này nếu mình có gặp tai nạn gì thì sẽ được truyền máu miễn phí bằng số lượng máu đã hiến, khi bản thân người hiến máu có nhu cầu sử dụng tại tất cả các sở y tế công lập trên toàn quốc
thân!
op
Hi, ủng hộ bác Nam, bình thường thì cũng đi òi (vì cũng đang dự tính đi hiến máu) nhưng do chiều chủ nhật có đánh cầu lông. Thôi thì mấy anh dme đi trước đi, thứ 4 hoặc thứ 6 tuần sau mình đi một mình vậy.

Thấy anh em diễn đàn lâu lâu mới tổ chức, nên mình cũng lâu lâu tự đi một mình (hix, hơi buồn tý)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019