Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

"Rửa ảnh" tại nhà và lưu vào smartphone với máy scan phim của Lomography

TDNC
14/3/2013 1:29Phản hồi: 63
"Rửa ảnh" tại nhà và lưu vào smartphone với máy scan phim của Lomography

Hãng Lomography vừa cho ra đời một thiết bị scan có thể giúp thổi một luồng sống mới vào những cuộn phim cũ của bạn được chụp bằng máy ảnh dùng phim 35mm. Thiết bị này có kích thước nhỏ gọn, bạn chỉ cần bật máy lên, đưa cuộn phim vào sau đó dùng camera của điện thoại chụp lại là xong, những tấm phim cũ đó sẽ được lưu lại dưới dạng kỹ thuật số và có thể chỉnh sửa thoải mái trên điện thoại thông qua các phần mềm chỉnh sửa ảnh.

Đây không hẳn là rửa phim vì nó đơn giản chỉ là một thiết bị nhỏ giúp cho camera điện thoại có thể đọc được các tấm phim 35mm cũ nhờ vào đèn chiếu bên trong hộp. Bạn có thể dùng phần mềm chỉnh sửa ảnh đi kèm để hiệu chỉnh lại màu sắc của ảnh cho chính xác, tạo ảnh động, ảnh Panorama hoặc cũng có thể dùng bất cứ phần mềm chỉnh sửa ảnh nào khác để làm những công việc đó. Phần mềm đi kèm tương thích với máy iOS và Android, còn việc chụp lại ảnh phim thì bạn có thể đưa bất cứ máy ảnh nào vào cũng được, miễn là vừa với cái đế và khung ngắm camera của chiếc hộp này.

Thiết bị Smartphone Scanner của Lomography có giá 59$, bạn có thể đặt mua tại đây.

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 h ai cần cái này nhỉ
@cdhanh Bác nhìn cái giá của nó đi , 59 USD , đối tượng nhắm đến của sản phẩm này là ở mức độ gia đình , cá nhân .
@allstreet Sưu tập là chủ yếu bác ạ
2323293
ĐẠI BÀNG
11 năm
@izzi_kaka Rất nhiều máy scan có chức năng scan film này bạn ạ, từ 2005 tớ đã chuyển hết phim, ảnh sang dạng số bằng 1 cái máy scan văn phòng được rồi. Hơn nữa dùng máy scan độ phân giải lớn hơn rất nhiều so với mấy cái camera trên điện thoại như này.
@2323293 Co the minh chua biet , thank ban
quá hay ! , giá lại mềm nữa !
hay quá , nhìn thích ghê, hy vọng sẽ hỗ trợ WP trong thời gian tới
@thach273 bác ko đọc kỷ rồi,Phần mềm đi kèm tương thích với máy iOS và Android thôi
thach273
TÍCH CỰC
11 năm
@lumialumia Cần gì chẳng nhẽ wp không có pm khác sao
@lumialumia Rồi sẽ có Mod trong nay mai thôi , bác yên tâm . Máy Symbian của mình mà còn đá Pes 2012 ầm ầm đây .
httun9
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lumialumia máy nào dùng chẳng được hả bạn, nó là chụp lại ảnh thôi mà
thach273
TÍCH CỰC
11 năm
Có giữ mấy cuộn phim mà mốc hết rồi,mấy tấm ảnh đã rửa thì lại chẳng có scan
các bác dùng iphone thích quá, lúc nào cũng có nhiều phụ kiện độc và được hỗ trợ đầu tiên 😃
Hix , dự là sẽ không vừa vặn với em 808 của mình rồi , cái Cam của nó tổ chảng quá .
Ngon quá giờ phải về tìm xem nhà còn cuộn phim nào ko đã mới tính đến mua máy
funclubs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay phết:d
ai chơi film chắc cũng phải sắm 1 cái hết.nếu có ai ship về thi cho mình ké
luôn
em thì em dùng cái máy scanner có sẵn để làm ! mua làm gì cái đồ giời ơi này !
@nguyentronghue Máy nào cũng scan được hả bro, nói thêm cho rõ đi vì scan ngoài thị trường fotocopy thì nhiều lắm mà nhu cầu scan fiml âm bản là có thực và nhiều. Mong bác trả lời.
@chuthoongc4 Oái, hầu hết các máy sanner của HP bây giờ đều có chế độ scan film âm bản mà! Bác cứ ra ngoài Phong vũ mà tìm hiểu nhá!
@nguyentronghue Đúng là cái đồ giời ơi, tự nhiên bỏ cả chai rưỡi mua cái thứ vớ vẫn này, cố tí là mua được cái máy scanner xịn rồi!
Em cũng hy vọng vậy, chờ thôi 😔
k công bố luôn tỉ lệ ảnh và pixel
Hay quá nhỉ, chất lượng chắc chỉ bằng 70% rửa ảnh thôi nhưng quá là đủ để lưu giữ rồi
heyheyha
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao ko làm luôn cơ chế tự chụp luôn và xuất file từ cái máy này nhĩ
tydusalex
ĐẠI BÀNG
11 năm
trc xui ông già đầu tư con máy scan có quét phim âm bản rồi, chả cần thứ này
sirnvad
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này quá cần thiết cho mấy bác thích ảnh ọt.
" Phục hồi ảnh cũ " quá tuyệt !
0915550390
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cài này rồi có khi lại quay trở lại với máy phim thôi.hehe.Ngày trước cứ ngại việc tráng rửa mất công tốn tiền.nay có càí này dùng để lọc ảnh trước cũng đỡ hơn
duongminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giờ các bác dùng máy phim tráng rồi scan luôn trên máy rồi, cái này chỉ thích hợp với ai giữ được nhiều phim cũ thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019