S3 bị lỗi màn hình, bỏ 16 triệu ra để vác về 1 sản phẩm thế này sao ?

tinhtednvn
6/6/2012 20:16Phản hồi: 183
Mình mới mua con S3 ngày hôm qua, tối ngồi ngịch thấy vệt đen lốm đốm màn hình chỗ màu sẫm, đến nản. Bỏ 16 triệu ra mà được sản phẩm như vậy đây. Mang lên viettel nó bảo chờ samsung xác nhận lỗi, phải để máy ở đây, khi xác nhận lỗi xong thì chủ nhật mới có hàng mới đổi. Vấn đề là máy để đó thì lấy gì mà dùng, mang về bảo chủ nhật mang ra đổi máy thì nó bảo lấy về rồi thì khỏi mang ra, mà đến chủ nhật thì cũng chỉ được 5 ngày, chưa hết hạn 7 ngày, vãi. Samsung thì thấy nói thay màn hình, nhưng máy vừa mới mua thay màn hình sao chấp nhận được chứ. Bỏ 16 tr ra thì phải nhận được sản phẩm đáng với cái giá đó chứ, mẹ bỏ 16 tr ra mua cục tức vào người, muốn đập mẹ cho xong mà tiếc 16 tr, để thì bực cả mình.
183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giống mình. Mua cái ip vietell màn hình bị ngay 1 điểm chết. Mang ra mấy con zời bảo bụi rồi bảo để kĩ thuật kiểm tra. Cuối cùng chán bảo chúng mày bán hàng như l.. Rồi về. Thực ra số mình đen vớ phải thôi chứ bọn nó biết quái máy bị lỗi đâu. Dùng thời gian đem bảo hành cũng chả sao. Tức huyết áp lên bỏ mẹ 😁
Chia buồn cùng Bác, máy của Bác sẽ được đổi thôi. Đánh dấu theo dõi.
Bỏ tiền ra mua OneX thì cũng thế thôi bạn ạ.
Mà hồi S2 mới ra cũng toàn thế thôi.
Cái đốm đen là đặc điểm của màn Amoled rồi.
Cái này chỉ khi nào buổi tối tắt hết đèn mới thấy thôi.
Bỏ 16 chai để mang về 1 sp lỗi và nuốt cái câu "S3 nào cũng thế" của SS.
Công nhận SS làm ăn lấy tiền khách hàng dễ quá mà.
Xưa chơi Hardware cũng thế. Ở Châu Âu các bài test HDD đều nói SS là đỉnh của đỉnh mà các bác VN thì cứ chê. Em nghĩ là do SS VN chứ chả phải do SS.
Các trang nước ngoài hình như đâu thấy than lỗi, các bác nhỉ.
@tosathanhisang Đâu chỉ riêng samsung vn bị vấn đề về màn hình, mình đang dùng bản của nhật nó cũng bị đốm đen mà. Ko tránh được đâu!
viettel ở đâu thế bác ?viettel hạ long làm ăn đàng hoàng lắm mà ,em đổi con note đên 5 lần còn dc ,nhân viên vui vẻ xin lỗi ,chấp nhận hết !bác gọi lên tổng bộ viettel phản ánh đi.gọi hotline ấy ,hoặc gọi lên sam sung vina ,nó chịu trách nhiệm chính ,vt chỉ là đối tác.
p/s :kinh nghiệm xương máu :tránh xa cái sp nào có vietnam hợp tác ra-nghe có vẻ phản động nhưng đấy là tại làm mất lòng tin người tiêu dùng thôi.
Đúng là niềm tin của người VN vào sản phẩm của SS và HQ nói chung bây giờ đỡ nhiều rồi nhưng vẫn còn thấp lắm... Một phần vì VN chuộng bền và chuộng đồ Nhật. Còn ở nước ngoài họ chuộng tivi của Hàn Quốc hơn vì... một số lý do khác😁
@hung2900 đồ HQ qua Vn khác đồ HQ qua nhật khác ^^
Chưa ra đã biết có ngày hoom nay ;))) trước thì pr ghê gớm lắm,nhưng den khi su dung moi biet ;)) one x van no.1 cac bac ah. Minh xai onex cha bao giothay loi gi 😁. S3 qua xấu 😔
@T-DragonXs Gặp may nữa,One X không phải không có lỗi nhé,nếu gặp xui nó cũng kinh khủng đấy.
@T-DragonXs Bạn sử dụng S3 rồi à?
@kanuluom Rồi bạn à,cầm máy test được vai tiếng. Cũng đã cho 2 em test luot wwed voi nhau. Thay cha co gi goi la nổi trội hon onex cả. Chắc chi có pin trâu hơn thôi. Ma minh cũng hài pin hiện tại của onex roi( xai ca ngay,screen on được gần 6tiếng) .còn về thẩm mĩ thì s3 ko thể so sánh với onex được.
Màn hình pentile đều vậy và, chỗ màu đen sẽ bị loan màu. Ko phải lỗi đâu. Note cũng như thế.
Ha ha one x la ngon con nay cua mình nó cũng ổn đinh không bệnh tật gì hihi,
Chia buồn với bác nha 16củ mà như vậy cũng nản đó..

Gửi từ HTC One X của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@hoangtunam799 Gặp may thôi nhé , đừng bảo OneX không lỗi vặt nhé bạn 😃
toàn mấy bác one X vào tự sướng vì ko mua s3 :rolleyes:
@jamesdat Vãi Samsung: đã xấu kết cấu lại bằng nhựa.
Gia_Hưng
TÍCH CỰC
12 năm
@D.Cooro Thế từ thuở sơ khai đến giờ tất cả các loại máy điện thoại của tất cả các hãng có trên thị trường này đều bằng kim loại ah, tất cả các sờ mát phone trên thị trường đều bằng kim loại ah hay là nhiều bọn kêu ghét SS vì là vỏ nhựa rồi mình cũng tát nước theo mưa ý kiến này hả đại ka

hài hước vl
vodanh_95
ĐẠI BÀNG
12 năm
@D.Cooro Khung của GS III làm từ Magiê đó.
@D.Cooro Vãi D.Cooro: đã dốt lại khoái phát biểu
ai bảo bác mua hàng của samsung bắc ninh làm gì? Mua hàng công ty sản xuất tại việt nam chất lượng thua xa hàng ở nước ngoài. Thế nên mua hàng công ty vừa mắc, vừa rước phải cục tức vào người. Gặp phải máy dỏm cũng đâu phải vui vẻ được bảo hành đâu.
Thế nên e cạch ss made in Vietnam
@hoanggiabao thế ôg đang dùng hàng ở đâu chỉ được kái nói.... cầm kái máy nào sản xuất ở nước ngoài ra đây xem nào kasi j gọi là thua xa kais j gọi là sản xuất ở nước ngoài mới là tốt nhất
abcxyz1602y
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanggiabao Xt cũng toàn made in bacninh bác ạ
@hoanggiabao máy mình mua ở úc cũng made in vietnam đây bạn cả s2 mua từ vodafone vs s3 mua từ telstra deu la made in vn hết. Máy mình cũng bị loang màu nhưng mà chỉ lúc để hình nền ( wallpaper )) đen thui mới thấy nên cũng ko sao
Made in Bắc Ninh đó, ae đợi hàng xách tay thôi... Chia buồn cùng sự mất mát của chủ thớt pipi 😁
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác mua s3 rùi pos cách kiểm tra màn hình lỗi jup e với, hoang mang quá hqua có bác cũng bị dính lỗi màn hình nhưng ở Sài Gòn thì đc đổi máy còn ngoài bắc này nếu dính lỗi chưa thấy ai đc đổi cả. Bác nào biết cách kiểm tra màn hình pm cho e cái nhá. Thank các bác
Các anh em tổ chức so sánh S3 xách tay và S3 made in Bắc Ninh đi :eek:
@tosathanhisang Hình như đợt này ra sớm qua nên các cửa hàng chưa có ai xách tay cả 😁 1 điều nữa cần nói với các bạn là các máy xuất đi 1 số nc cũng là made in VN nhé,vì nhà máy Bắc Ninh không phải chỉ bán cho mỗi thị trường VN,chỉ là không rõ có sự chênh lệch nào trong 2 sản phẩm này không.
new_one
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác bấm máy *#0*# sẽ lên menu cho bác kiểm tra màn hình và các chức năng khác. good luck
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
@new_one cảm ơn bác nhá có cách kiểm tra nào nữa ko bác cho e xin 1 vài cách kiểm tra nữa nhá hoặc kiểm tra cái khác nữa nhá
@cubi92008 Lên Market tải cái soft displaytester về test màn hình điểm chết,test đốm vàng(S3 hình như ko bị vấn đề này,chưa thấy con nào bị cả) ,bậc màn hình vào black rồi bắt đầu chọn 1 góc tối trong cửa hàng,lấy tay chụm lại che chỗ 2 nút cảm ứng và nhìn xem nó bị tia sáng nào chiếu lên không(lúc 2 nut cảm ứng sáng lên đó) .
-Test loa,mic,phone thoại.
-Cầm body của em nó lên mân mê dòm sơ xem có bị trầy trụa,sức mẻ gì không(cái này quan trọng nha,vac máy ve mà bị trầy trụa là ko dc bảo hành đâu).
.....Nhớ nhiêu đó 😁
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
@clic2x em cảm ơn bác nhá lát etest luôn
Đùa àh màn hình của con One X lỗi kinh khủng hơn nhiều, một bên là ngồi PHÒNG KHÔNG CÓ ÁNH SÁNG TÍ NÀO và MÀN HÌNH ĐEN HOÀN TOÀN, một bên là DÙ BẤT CỨ THỜI ĐIỂM NÀO CŨNG THẤY ĐIỂM VÀNG + ĐIỂM CHẾT, lạy mấy bố ạ.

One X kết cấu bằng gì?

Đấy là bác gặp may thôi chứ cũng thiếu gì người giống bác mua OneX 16 củ để rồi bị hành lên hành xuốn:( Mua hộ bà chị đây này, để rồi bì hành quá trời:( Vừa bị kêu mà lên đi ra TTBH mấy lần để đổi, đến mệt
@hung2900
Xin chia buồn cùng chủ thớt. Mình cũng rinh 1 em hôm 31 nhưng may quá nó ko bị sao cả.😁

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@android.com MH ko bị đốm nâu hả bác, đỏ thế!
@tuoitre1803 Coi chừng chưa nhìn ra,vài ngày nữa nhìn ra thì..😁
Lại một topic vè vấn đề màn hình s3 nữa,sao không tìm hiểu các topic khác rồi hảy lập topic,vấn đề đóm màn hình này anh em đã chia sẽ rồi mà
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Dạo này siêu phẩm toàn lỗi màn hình nhỉ?😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019