Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

S3 bị rơi vỡ màn hình xin chỉ giúp

dj.lak_1990
1/8/2012 20:41Phản hồi: 92
Em để điện thoại ở túi quần sóc chạy nó rơi ra và nhặt lên thì màn hình đã bị vỡ ! Bật lên thì máy vẫn chạy bình thường , chỉ có điều là màn hình nó bị vỡ kính còn cảm ứng thì vẫn dùng tốt . Các bác cho em hỏi bây giờ thay thì hết bao tiền . http://www.ebay.com/sch/i.html?_nkw=Front+Glass+Outer+Len+Touch+Screen+Cover+Glass+for+Samsung+Galaxy+SIII+i9300&_sacat=0&_odkw=\Front+Glass+Outer+Len+Touch+Screen+Cover+Glass+for+Samsung+Galaxy+SIII+i9300&_osacat=0 Em thấy người ta bán mặt kính để thay thôi mà tại sao bên SS lại bảo thay cả màn hình . Bớt được chút nào hay chút ấy 😔 Chỉ vỡ kính thôi cảm ứng vẫn dùng tốt mà phải thay cả màn hình thì thật là đau xót quá :(
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

5tr5 chính hãng, ngoài thì 4-4.5tr, tuỳ nơi
hơn 5 củ, thay tại trung tâm BH.. Haizz... Lại có thêm 1 nạn nhân 😔 S3 có vẻ mong manh hơn S2 về cái khoản bền nhỉ? @@
Hix ... 1 cái điện thoại tốt và mọi thứ cũng tốt ... tốt cả vỡ 😔 Lần đầu tiên rơi cũng là vỡ luôn :(
@dj.lak_1990 CŨng tùy từng trường hợp rơi, rơi vào mặt cứng hay gồ gề thì làm bằng sắt cũng móp chứ đừng nói ĐT.
Thấy S3 dễ vỡ cũng là lẽ dĩ viên vì chỉ những người rơi bị vỡ mới lên đây nhờ tư vấn giúp đỡ, chứ có mấy người làm rơi mà ko vỡ lên đây khoe đâu.

Ở đời nó vậy, tốt thì chẳng ai khen nhưng lỡ xấu 1 chút là bị chê ngay.
@dj.lak_1990 mình cũng rớt nhưng may là xài bao da nên k sao...hên.
Chia buồn...trong tinhte cũng ít nhất 3 4 người vỡ rồi ấy nhỉ...😔...
điện thoại nào rơi mà chả bể các bác, tại đt bây h nó có màn hình càng gày càng lớn nên tỷ lệ vỡ cang cao
lại thêm 1 nạn nhân, chia buồn + móc 5t5 ra ttbhành đi bác 😔
nttungtq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay thôi mình rượu vào đứng rút điện thoại ở túi áo ngực ra nó rơi may võ công cao nhanh tay ép ngay vào mạng sườn và em nó còn nguyên vẹn. Mô Phật may mắn quá 😔
@nttungtq vãi, như film @@
@nttungtq mốt mua cái case có gắn dây xích dính với cái quần là ko bao giờ sợ rớt nữa 😁
@nttungtq giống phim hồng kong quá zậy😁

Chia buồn với bạn, giá LCD chính hãng hiện nay là khoảng dưới 5,5tr bạn nhé 😁.
vỡ thì thay thôi lên đây hỏi han làm gi cho nó tốn công, ra samsung mà thay
@kevin2210 Nói như bác thì bác lên đây làm gì . Lên đây để tìm hiểu và tìm phương pháp giải quyết chứ còn thế thì e cũng nói được
@dj.lak_1990 khoảng 3tr đến 3tr5.............tùy thuộc vào mình thích hay ko thôi........hì.............
inboxx anh thay hộ..có quen kĩ thuật chuyên buôn sờ mát phôn..chắc 3tr5 thui he he
@tuthanxam Không thay được nguyên miếng kính à anh ơi 😔
@dj.lak_1990 đểa nh hỏi lại nó xem thế nào..thế chú chụp ảnh lên đi..anh xem vỡ như thế nào nào
Chia buồn vs bác. Tại em nó màn hình to mà. Thấy ng ta cứ so sánh độ bền vs iphone nhưg thực chất càng to thì càng dễ vỡ. Vật lí nó vậy rồi mà :p
Mua miếng kính trên ebay đó,đặt hàng nó về rồi đưa ra tiệm nhờ nó thay kính là được mà.
khoc24h
ĐẠI BÀNG
12 năm
sợ của VN nó dán dính 1 chùm luôn á hi.hi.h.i. Tháo coi chừng đi toi cái màn hình ^^
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
@khoc24h Thì bằng gì ở VN nó chẳng bắt thay cái màn hình, giờ cứ ship về thử xem, còn hơn bộp cái 5,5 củ, đâu bụng lắm...
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
chia buồn với bác chủ thớt. e hôm qua cũng bị rơi do e rút sac ra bị dắt cái dây sạc rơi từ trên 1m xuống đất nhưng do rơi ngửa mặt nên chỉ bị tung vỏ ra chứ máy ko hề j lúc đầu nghĩ là đi cái màn hình cứ đứng nhìn ko dám nhặt lên, nhưng may quá cuối tháng e ăn chay nên ko sao. mô phật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019