S3 dính bệnh lạ, có vẻ không qua khỏi.

nguyenhoang_s0n
27/12/2012 2:34Phản hồi: 91
Chả là mình có 1 em s3 xách tay dùng cũng khá lâu rồi, hôm trước đọc tin về mấy cái vụ s3 ngỏm bất tử cũng hơi sợ sợ, ai dè hôm nay rơi vào trường hợp oái oăm chả giống ai.

Tối qua đang lướt opera bình thường được khoảng 1 tiếng thì máy bị reset, cứ tưởng do bản rom mới bị trục trặc gì (mình đang dùng warnamlite 5.2), nên cũng yên tâm ngồi chờ nó reset, ai ngờ nó reset tới chỗ màn hình samsung galaxy s3 i9300 thì nó chớp 1 cái, rồi lại reset lại, vẫn ở cái màn hình galaxy s3 i9300 ấy, rồi lại reset tiếp diễn.

Lúc đó vẫn còn yên tâm, vứt đấy đi ngủ sáng mai up lại stock, và bây h thì mình đã bó tay T__T.

Vẫn vào download mod được, up stock vẫn đc, up lên recovery khác vẫn đc, vào recovery wipe format các kiểu, up thử dăm bảy loại rom, máy vẫn nạp, vẫn báo successfull, nhưng vẫn dính cái tình trạng reset liên tục kia.

Bay h mình bó tay và đang nghĩ tới khả năng máy bị lỗi phần cứng, vì đang dùng tự nhiên máy bĩ như vậy chứ không phải là đang up rút cáp hay tắt nguồn.

Lên thông báo cho anh em biết, xem có ai có cao kiên gì không, không thì phải mang lên ssvn thôi, máy hàng ngoài, lên thay cái main không biết bao tiền đây, có anh em nào biết thay main s3 giá bao nhiêu không nhỉ T__T

Update cho anh em hóng : Sau khi tham khảo ý kiến của các cao thủ, + mang lên ttbh thì đc phán 1 câu : Chết flash, do ae ở ngoài chưa có linh kiện sửa + Samsung ko thay lẻ linh kiện ===> Thay main, giá main mới ở ss là 6450k :sosad:

Có hỏi là nếu anh em nào còn bảo hành thì sao, nhận đc câu trả lời là THAY MAIN chứ ko phải đổi máy nhé các bác.

Nói chung vụ s3 dính phải sudden death này là mệt rồi, bên xda đang tăng lên từng ngày, hỏi các anh bảo hành ss thì cũng nghe bảo đây không phải là cái máy đầu tiên gặp, tương đối nhiều rồi.

Thay cái main mới, ko biết xài đc bao lâu đây, hay bán quách rồi sang hội one x cho rồi, theo chân sam từ ngày s1 đến h thấy nguy hiểm quá

Anh em chú ý là hiện h trên xda mình cũng thấy 1 thành viên khác, mã máy, mã pin giống kiêu của mình, và cũng xài rom wanam lite v5.2 bị y hệt tình trạng tương tự, nên mình ko biết đây có phải là do bản rom gây nên hay không, nhưng phòng bệnh hơn chữa bệnh, mình khuyên anh em nên né bản rom này ra nhé
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thấy bảo S3 đang bị lỗi phần cứng, hình như là bị lỗi chip flash NAND thì phải, đang dùng bị tắt máy rồi ko bật lên dc nữa, trên mạng nhiều ng bị như vậy rồi, có khi nào máy bác bị dính ko nhỉ ?
máy em vẫn bật, odin bình thường bác ạ, tháo pin bật lại vẫn lên, chỉ là nó bị reset liên tục ở màn hình i9300 thôi
Bạn khởi động lại máy sau đó vào chế độ Fasboot. vào đến đó thì tháo pin ra 1 tí rồi lắp lại xem.
@trantrantrong em nhớ là con s3 đâu có fastboot bác, nếu có nhờ bác chỉ cho em vào như thế nào ạ 😔
auturun.exe
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũg tò mò xem máy bác sẽ giải quyết ntnào. Mong máy bác qua khỏi
Down cái file rom của Vn có file pit này về up thử xem. Lưu ý khi chọn file pit nó sẽ tự check vào mục Re-Partition

http://sourceforge.net/projects/i9100hrn/files/I9300/Jelly Bean/I9300XXDLJ1-VN-4.1.1.rar/download
@harrynghiem cám ơn bác đã giúp, e thử rồi, vẫn bị cái tình trạng đó, không hiểu nó lỗi do đâu, mọi thứ vẫn bình thường, vào úp rom bằng recovery aroma cảm ứng vẫn nhận đầy đủ, bộ nhớ sd vẫn còn, creater backup đc, format sạch các thứ luôn rồi mà vẫn bị, nói chung e thấy mọi thứ vẫn bình thường chỉ trừ cái tình trạng reboot tại boot screen thôi, có lẽ nào đây cũng là 1 dạng sudden death =.=
@nguyenhoang_s0n Mang đi bảo hành bạn ơi

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem máy em hàng ngoài bác ạ, thế mới nản, kiểu này chắc đắp chiếu em nó thôi, lên ttbh thì 90% là nó phán thay main rồi
@nguyenhoang_s0n vậy thì kiếm anh nào làm trong ttbh họ check cho, cứ thử chẳng mất gì cả

Sent from Galaxy S3 Mini
khoc24h
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn cố gắng tìm bản rom nào có 4 file á! lúc trước mình có làm 1 con mà kg phải s3 hi.hi..
tình trạng i chan bác vậy! tìm được 1 rom 4 hay 3 file up vào nó chạy ok
VD
PDA: CODE_I9300xxxxxx_554452_REV00_user_low_ship.tar.md 5
PHONE: MODEM_I9300xxxxx_REV02_REV04_CL1145430.tar.md5

CSC: CSC_Oxx_I9300Oxxxxxx_CL547448_REV00_user_low_noshi p.tar.md5
http://forum.gsmhosting.com/vbb/f200/free-flash-samsung-i9300-galaxy-s-iii-firmware-1531477/
@khoc24h thks bác, cái file bác harry gửi phía trên có đầy đủ 4 file luôn á, flash đi flash lại mấy lần cũng bị, lên xda đọc thì có 1 người bị y hệt mình luôn, bó tay, samsung làm quả này phốt quá @ @
@khoc24h
py11906
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi máy bị lỗi gì đó thôi. mình không dùng S3 nhung mình su640 có lần up rom linh tinh cung bị bạn à. cách khắc phục là bạn phải flash về rom gốc. sau đó vào chế độ rết data hand j đó không nhớ. đại loại là sau khi reset data hand j đó thì máy sễ không bị khởi dộng lại liên tục nưa nhé. mình không dùng s3 nên không hướng dẫn cụ thể đc. bạn có thể hỏi ng có nhiều kinh nghiem. chúc mau sửa dc máy😁
máy hàng xách tay vô TTBH của SS làm dịch vụ ( sửa cái gì mình trả tiền cái ấy ) có được ko các bác
Ui cha ,con s3 Singapore của em số phận đi về đâu đây
Khi mà 24/24 ép xung 1,8Ghz 4x :p
@satthumuhn rồi em nó lại về với tổ tiên sớm thôi bác ơi
Cho chừa hàng xách tay xách chân =))
@battulata e chuyển qua LG sau vụ dính con S3 rồi, e chỉ phân tích cái tình huống này của bác thôi 😃
battulata
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhoang_s0n Ba ngày hết bảo hành đó bro nói đúng hơn là hư ngay ngày hết bảo hành mà mình bận nên lấy đt khác xài, tui cho vay còn tùy tình hình mà tính lãi, còn quản lý Samsung trả lời bài bản theo kiểu mấy anh cấp trên dạy "dạ anh thông cảm sữa rồi em đem main anh về nhà máy khắc phục lỗi này để thế hệ sao tốt hơn" còn mấy khách hàng thì ku nào chịu sữa thì sài không thì ráng chịu. Mấy Ku lớn như Samsung này mà cứ cứng nhắc quy định như ngân hàng thì tự dẵm lên chân mình thôi.
Sau này sẽ mua hàng xách tay cũng bh 12 tháng như ai. Tạm biệt hàng chính hãng.
@battulata Mịa...mình nhớ mình xài con sony ericsson w910i...đi bảo hành liên tù tì ở ANBA<<<ai xài sony biết thằng này....bảo hành ngon lành,tiếp đón chu đáo ân cần....sau khi hết bảo hành 10 ngày máy nó bị lỗi...mình đem ra nó coi...nó check imei...thấy lỗi này đã từng bị...thế là nó đổi cho cái máy khác mới keng xà beng(thuật ngữ của tụi nó là swap máy).....Khoảng này thì bọn Samsung như cục gạch....máy thì trầy viền,nứt viền,đột tử,ọp ẹp,bảo hành thì tinh ta tinh tướng...cái dt cả mười mấy triệu mà như cái cục gạch......đang bán s3 đây,s3 ek được cái gì ngoài cái phần mềm hỗ trợ tốt,rom nhiều 😁
@battulata tại bác xui thôi, e dùng con S3 mua đợt đầu ngay lúc mới ra, dùng tới giờ còn ngon lành nè
lót dép ngồi hóng, nhưng từ vụ trước có topic phán S3 hàng vn lỗi hở sáng và đốm đen các bác hàng xách tay thỉ kêu máy xách tay ít bị. Nay thì ngược lại có vấn đề này. Chủ thớt sớm cập nhật tin tức cho anh em đỡ hoang mang vậy. Nhưng như trên thì theo mình phần lớn là do rom, nếu do phần cứng thì máy bác chắc đã không lên được luôn chứ nói gì vào được các mục kia. Vẫn chưa có xác nhận trực tiếp từ SS đưa ra nên vẫn chưa rõ thực hư chuyện này là như thế nào.
@tuanandy Trên fan page S3 của VN thì đã có 1 em lên bàn thờ. Hàng xách tay từ Sing.
Có vẻ lỗi này là sự thực. Thật tiếc nếu 1 siêu phẩm lại bị dính phải lỗi này. Trong khi người VN vốn ưa thích những thứ có tính an toàn cao thì ko khó để đoán iPhone vẫn sẽ chiếm được nhiều fan hơn 😔
May là em dùng hàng công ty nên không ngại. Được đổi mới cơ mà 😁

R.I.P bác nào dùng hàng xách tay
@fcbkataly56 Vãi bác
Ôi thôI xong
Em s3 Trắng xinh đẹp cuả em hàng Xingapore đây :(
trungtq123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fcbkataly56 mình root rồi thì bảo hành bảo tỏi gì bác
Nạn nhân của hàng xách tay - Dùng hàng Cty thì giờ có cái máy mới tinh rồi. Mong em S3 của mình dính quá mà không được - BUỒN QUÁ
các pac1 tự tin wà, nếu là sámung nước ngoài còn đổi máy mới, còn sámung VN thì chỉ có bảo hành thôi ,thay main chứ mà mơ mộng máy mới....
@hieunguyen83 Mơ hay không mơ nhưng cũng còn hơn là bỏ một cục tiền ra thay đồ khác ( Cục này bé thì cũng 5 củ ^^ )
Thay main mới cũng là đủ sướng rồi 😁
à, mình quên, nếu bị cái lỗi này thì các bác sẽ không reset counter đc, do đó các bác nên reset counter mỗi lần khi mà counter lên 1, không là lên tt ngta ko chịu bảo hành đâu đấy 😁
@nguyenhoang_s0n Dù bạn có reset counter họ vẫn có thiết bị để check nếu họ thực sự muốn. Vì vậy họ ko làm thế để tìm cách từ chối bảo hành bạn ah

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem thế thì phải trông xem hôm đó trời mát hay không nữa bác nhỉ 😁
@nguyenhoang_s0n Đọc trên mạng thì máy đã root vẫn được đổi mới :D
@nguyenhoang_s0n Samsung họ ko care vụ bạn root máy đâu. Vì nếu ko họ đã ko mở bootloader sẵn. Những hãng khác đều khóa bootloader như htc, sony, google ... điều đó chứng tỏ họ rất thoáng trong vấn đề hỗ trợ khác hàng. Đây là điểm + mình thấy nên dành cho họ.

Sent from my GT-I9300
TTBH Samsung đều biết chúng ta can thiệp vào, cho dù chúng ta quay về stock và reset counter đi nữa.
Nhưng đa phần họ vẫn giải quyết vì chúng ta đã tin dùng và sử dụng SP Samsung.

Sent from my GT-I9300
Bán cho mình đi bạn...mình thay cái màn vào đc ko.

Sent from my HTC VLE_U using Tinhte.vn
Hôm nay đang gọi điện thì đt sụp nguồn và ko mở lên dc. Phải tháo pin mới dc.
Sợ quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019