Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

S3 HÀN E210L SÓNG YẾU

manhlvt
21/5/2013 9:14Phản hồi: 27
tình hình là con s3 e210l bị hỏng phần cứng, hỏng chíp công suất gì đó, kím đồ thay khó, quá nhọ, trước mua hơn 13 củ chứ ít đâu, bác nào co main bỏ chỉ tui mua với

Tôi đang dùng máy s3 e210l, đã thử nhiều bản rom nhưng sóng rất yếu và không ổn định, cách cột phát hơn trăm mét không vật cản mà có lúc chỉ được 1, 2 vạch, lắp sim sang máy khác lúc nào cũng full, máy để cả chế độ GSM hay tự động đều như vậy, mong mọi người giúp đỡ.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa mua S3 E210L

Chưa vọc vạch gì nhiều. Đang tìm hiẻu mấy thứ cơ bản trước khi tiến anh vọc

MÁy để Room gốc. Lắp sim vina, sóng 3 vạch. Vào 3G bình thường
Xin chúc mừng chú nhé 😃 hehe e có con NOTE I Hàn The nè, ngồi trong nhà phòng khách cách cụ Qoai Phai vào bước mà chĩ có 2 nấc, còn còn S4 của e mua chính hãng thì FULL ạ 😃) thì từ đó suy ra mạng việt nam mình ko phù hợp cho mấy bản Hàn ạ 😃)
@Nguyenhoanglam Điều này chỉ chứng tỏ bác mua phải con lỏm.

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn
@luongtt2013 sao lõm bác ???
@Nguyenhoanglam Thì cách quai phai co 2 buoc mà sóng có 2 vạch chả lởm thì sao 😁

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn
@luongtt2013 Oh ok.
manhlvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyenhoanglam bác nào biết xin chỉ giúp, thấy bảo cái modem ril nó không tương thích nên vậy không biết đúng không, wifi bình thường, 3g chập chờn khi sõng yếu, sóng khỏe không sao, không bị như bạn nói.
manhlvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
xin chỉ giúp
Cũng đang quan tâm em này, có cao thủ nào hỗ trợ rom nào tốt hoặc fix sóng cho em này không nhỉ?
@tranvannhat Hiện tại mình để room gốc. Nghe gọi, nhắn tin, hay 3G bét tè lè nhè.

^^. Không có hiện tượng của lỗi sóng
manhlvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
tôi thử tất cả các bản rom gốc, rom tàu 6,7 bản rồi vẫn bị vậy, bác nào biết xin chỏ giúp
@manhlvt Bật GSM Only cũng phải nghe gọi đc chứ nhỉ???
manhlvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranvannhat bật rồi, khi ở chỗ sóng yếu máy khác vẫn được 2/4 vạch (sky a760s), máy mình ko dc vạch nào cả, không nghe gọi đựơc
thử rom bác binnguyen chưa?
manhlvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
thử

thử rồi bạn, có khi tại phần cứng
tham gia group facebook cho a e e210L
https://www.facebook.com/groups/E210L/
máy bạn bị phần cứng rồi, e210l mình sóng 3g lúc nào cũng full mạnh hơn cả iphone.
@kool_boyjuly Bạn dùng mạng gi đấy?
manhlvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lenguyen210 mình dùng viettel
manhlvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
thank, sẽ cố gắng bảo hành sớm nhất
bemyself_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn dùng room của ByNguyen ấy hiện nay mình đang dùng sóng ok lắm chưa bị rớt sóng 1 lần nào dùng như Quốc Tế luôn
manhlvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bemyself_hp dùng rùi, vẫn vậy bạn à
bemyself_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhlvt chắc là do máy b có vấn đề rồi đấy bạn thử ra tiệm sửa chữa nào có uy tín hỏi xem ăng ten sóng có làm sao k chứ S3 của mình dùng ote lắm đi lên núi ra biển sóng căng đét kể cả 3g b ah!
tình hình là con s3 hàn quốc em mới mua ở đienthoaidoc.vn
mua về thì 3g và wifi siêu yếu
em ở quê.đang dùng N8 thì 3g chạy ầm ầm,mấy con máy khác như iphone hay nokia đều chạy ầm ầm.
đến công ty thì các máy khác bắt wifi xem phim bình thường máy em chỉ có 1 2 vạch và ko xem phim đc.lướt web thì nó chạy như 2g
giờ em phải làm gì vs nó ạ
B
Cho e hỏi tí . E dùng e210l . Mạng vs 3g thì ok. Nhưng sao máy e bắt sóng wifi yếu z ạ . May đâu ngồi gần router thì wifi full . Còn k thi cứ chập chờn
chắc bị phần cứng rồi
traivnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
E 210L của em cũng thế, máy kế bên 2 vạch sóng wifi, máy của em chỉ có 1 vạch sóng wifi, có khi rớt luôn.
Cho em hỏi sửa , thay cục wifi thì thế nào?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019