S3 Hàn Quốc E210K bị lỗi cuộc gọi mất tiếng khi đang gọi

iphone4abc
30/3/2013 15:20Phản hồi: 59
ai cho em hỏi cách chữa cái lỗi s3 hàn quốc bản 210k cứ đang gọi điện lau lâu lại không nghe được gì rất bực mình , Gọi 10 cuộc phải tầm 4 cuộc bị 😔(( Có ai bị bệnh này ko ạ >>
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cậu vào phần cài đặt cuộc gọi tắt cái chống ồn giảm nhiễu khi gọi điện đi nhe,mih cũng bị nvay tắt đi dùng được bt ngay
Em cũng bị giống bác T_T, tắt hết chống ồn rồi mà vẫn ko được, lỗi nãy thấy bảo là do main cơ T_T
quá chán cho đội hàn quốc 😔
cakiem_n
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng bị như bạn nhưng là bản e210s.nghe nói bản này sóng ổn định hơn nhưng vẫn bị đang ko biết làm sao
chán s3 hàn lắm rồi
tớ tắt đi cái dùng ngon lành mà,hơn hẳn s3 vn luôn
lyakhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ĐặngMạnhHoàng Bạn dùng rom nào vậy. Máy mình dùng donkey v6 cũng hay bị mất tiếng quá

Gửi từ bưu điện thành phố Hà Nội
thannong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng up lên 4.1.2 và dính luôn!
trước dùng note hàn cũng bị lỗi này mà đã sửa đc
ko biết s3 Hàn có topic riêng nào ko nhỉ?
Chán vãi
@thannong ve 4.0.4 đi bạn mình về hết liền ko biết hết ko thấy đỡ hơn
thannong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iphone4abc bạn ơi muốn về 4.0.4 thì làm thế nào giúp mình với đc ko?
Mình dùng iphone mới đổi qua Android nên mù mịt quá hix hix
@thannong len sammobile.com download fw của máy bạn về download odin về ấn 1 nút là xong à @@
cakiem_n
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn về 4.0.4 chưa cho mình cảm nhận đi. đang định đem ra cellphones cho nó up bản room nào sóng sánh ổn định chứ ko thì chán lắm
Hóng các bạn bị vào đây post bài , vì đang định mua nak nhưng rất ngại cái khoảng đó

Nhiều bạn PR S3 hàn tận trời mây , ko lỗi lầm gì hix ko biết có phải là dân buôn ko nữa mà PR kinh quá nên cũng e dè
@phuctutin86 nói chung dùng s3 khá ok ! . Ngon nhất trong cấc con ăn zoi rồi bạn ơi nhưng mà lên 4.1.2 bị mất tín hiệu khi gọi . Bác mua về xài 4.0.4 thì ok hoặc tìm kernel cook của mấy bác dev thì tốt mỗi tội link toàn tiếng tàu ngại làm quá 😔
cakiem_n
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang dùng 4.1.2 bật data network setting chọn data network mode là LTE/3G thì dùng khá ổn khi tắt data network setting nó hơi ngược so với các dòng hàn khác là chỉ để only GSM or only 3g
mình sài rôm gốc cho shv e203k mà, , bạn
mình cũng đang dùng shv-e210k. mà chả biết chọn network mode ở đâu. ai pít chỉ với
@doanhuynhat ơ lại nhỉ mình nhâp vẫn ko đc.
ntd990
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhcongoln vào phone gõ 319712358, pass 0821 (của mình máy 210L của bạn pass có thể khác, nếu khác thì search trên mạng nhé). Sau đó vào network setting và chọn GSM ALL.
@Raziel Hoac chon HSDPA nhe
@Raziel Ko dc bác ơi
nd027
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng bị và đang loay hoay không biết làm thế nào?
Ashurei
TÍCH CỰC
11 năm
e210k và:
- milan v14: ko bị
- stock JMB3: bị
- OCHIE: bị
- Emperor v12d: bị
stock JMB3 + baseband LK7: ko bị
bạn nào thử xem có giống mình ko 😁
mình đag xài JMB3, baseband LK7, thấy khá ổn
@Ashurei

Bạn ơi cho mk xin link down JMB3+ baseband LK7 vs. mk tìm ko thấy!!!1
Ashurei
TÍCH CỰC
11 năm
@bui manh thang http://www.mediafire.com/folder/e32k7ub7pvyv7/Modem

Vào đây để tìm fw tương ứng, bản mới nhất là JMD2 rồi 😁
http://www.sammobile.com/firmwares/
cstrike
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ashurei Lúc trước xài ochie 1.2 + LK7 có vấn đề gì đâu. Gio dang test rom PureLook HD v8.0 + LK 7.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
nd027
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em đã up lên stock JMB3 nhưng bản baseband LK7 thì download ở đâu ạ? bác nào có cho em với! Thanks!
Ashurei
TÍCH CỰC
11 năm
@nd027 3 cái baseband thông dụng nhất
MB2 là cái mới nhất, bạn ở stock JMB3 thì đag xài modem MB2 rồi, nếu có tình trạng rớt cuộc gọi thì thử flash LK7
flash qua custom recovery

http://www.mediafire.com/?ld51u4eew8m7a
nd027
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ok cám ơn bác nhiều lắm, để em thử xem sao!
nd027
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã về 4.0.4 và thấy pin tốt và khá ổn, chưa thấy rớt cuộc nào!
lyakhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nd027 4.0.4 liệt có bị đột tử ???

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn
nd027
ĐẠI BÀNG
11 năm
đột tử thì bỏ thôi chứ đang gọi bị đứt bực mình lắm! mà đột tử hình như chỉ bản world thôi chứ nhỉ?
ai cho em hỏi cách chữa cái lỗi s3 hàn quốc bản 210k cứ đang gọi điện lau lâu lại không nghe được gì rất bực mình , Gọi 10 cuộc phải tầm 4 cuộc bị 😔(( Có ai bị bệnh này ko ạ >>

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019