S3 Hàn Quốc E210K bị lỗi cuộc gọi mất tiếng khi đang gọi

iphone4abc
30/3/2013 15:20Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn da sửa được bệnh nay chua
sieucaothu
ĐẠI BÀNG
11 năm
😁Thứ bạn cần đây nếu máy chạy ok thì thx phát nhé
Vấn đề với microphone

Vấn đề: thật khó để có một cuộc trò chuyện bằng điện thoạikhi người kia không thể nghe thấy bạn nói gì và ngược lại. Một số người dùng đầu tiên cho biết họ gặp rắc rối với microphone của Galaxy S3 và nhận thấy rằng tín hiệu bị mất ngay sau cuộc gọi. Chức năng loa ngoài không hoạt động mượt mà và mất hoàn toàn âm thanh trong một số trường hợp.

Một nâng cấp phần mềm sẽ được ra mắt để sửa chữa điều này, vì vậy bạn sẽ không còn gặp phải những vấn đề này nữa.

Các cách giải quyết: khởi động lại điện thoại là cách giải quyết vấn đề này tạm thời , nhưng đó rõ ràng không phải là cách giải quyết lý tưởng vì vậy nên thử và tìm cách sửa chữa lâu dài. Di chuyển đến Settings > Accessibility vàvà bỏ đánh dấu chọn Turn off all sounds.

NhấnPhone > Menu > Call settings > Additional settings và bỏ lựa chọn Noise reduction. Bằng cách này, người dùng nhận thấy ít tiếng ồn hơn và các cuộc gọi trở nên rõ ràng hơn.
@sieucaothu
sieucaothu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ha210halong Mình đang xài samsung S3 E210k thì mới mua bị vậy sau khi chỉnh tới chỉnh lui 1 vài lần như trên thì thấy hết.Mà công nhận dòng S3 E210S E210... con nào cũng bị lỗi này mình dùng tới 4 con rồi ^^ hơi nản
@sieucaothu uk.mới đầu minh nghĩ la do sim vi mình thấy cột sóng không ổn định ,nhưng minh thay sim đến 4 ,5 lan rui mà vẫn vậy .nản thật
nd027
ĐẠI BÀNG
11 năm
từ lúc quay về 4.0.4 thì không bị nữa!
nãn
E cũng bị lỗi khi gọi như thế. Có bác nào biết giúp e vs e dốt cái khoản này lắm
Các bạn tìm trong Cài đặt mạng (hoặc kết nối) chuyển sang chế độ chỉ dùng GSM hay chỉ dùng 2G. Không nhớ cụ thể lắm do mỗi Rom khác nhau.
cstrike
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào test với mình xem rom có bị gì không. Link đây các bác http://bbs.gfan.com/forum.php?mod=viewthread&tid=6379700&extra=page=1
Chạy Kt framwork nha. Điểm test khá cao 15768. Tùy chỉnh APN theo thông số của nhà mạng mình để có 3G. mình xài bản K nhưng rom đã mod lên thành GT-I9300.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Ashurei
TÍCH CỰC
11 năm
mình bán s3 rồi 😁
Đổi gió tí nên chuyển qua xiaomi thử rồi :D
whyworry
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đNg chạy purelook 8.0 bị rớt âm thanh. Thử cái kernel xem sao . Rom milan dc nhưng để danh bạ +84 là ko hiện tên
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng purelook 8.0 và LK 7 vẫn rớt bình thường, chán quá
cakiem_n
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe lỗi này đã thành lỗi thời rồi mình cũng bị nhưng nhờ bác Vinhit hội android hàn quốc chạy room fix lỗi bây j ngon ghê
@cakiem_n nhà làm sao dc bác, bác room đó không?
Vậy bây giờ dùng rom nào thì ngon nhất, ổn định nhất. k lỗi lầm gì cho galaxy s3 bản K hả các bác?. Gửi e cái link phát nào 😃
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chienhv1486 omega v56 của i9300 :v nhớ up thêm patch
sangnxbnvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhocvjp92 bác ơi,cho e xin file patch đi ạ,mà muốn up rom đấy phải về stock 4.3 hả bác?
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sangnxbnvn lên fb search hội GALAXY S3LTE-SHV NHÉ
hôm nay mình vừa tậu 1 em e210k, về nhà gọi vài cuộc đầu tiên cũng bị như vậy, không nghe thấy j cả,cả 2 đầu dây luôn -> lên mạng tìm thì thấy topic này, cũng tắt giảm nhiễu đi nhưng không đuợc,nghịch tung toé lên thi vẫn thế và sau đó phat hiện ra là : cắm tai nghe vào vẫn nghe được binh thường -> có khả năng là bị chạm 2 chân tiếp điểm của giắc tai nghe nên máy hiểu đang cắm tai nghe,ko nghe thấy j cả. mình đa test rat nhiều lần rồi,chac ko dưới 30 lần,ko rớt cuộc nào luôn(này trước ông cùng phòng mình cũng đã bị như vậy vì ông ấy lấy miếng nhựa nhét vào trong, bịt kín bên ngoai với giải thích là cho đỡ bụi vào,hehe,tháo ra ok luôn). có thể vẫn phát sinh 1 số lỗi nhưng thử vọc xem sao.mà máy minh dùng antutu test được tân 19,2k cơ đấy(ram 2g, 32g),máy hàn vẫn chất mà
@tuyent3 anh ơi... của e chính là bị như thế ạ. cắm tai nghe thì nghe thấy, bỏ ra chỉ nghe được tiếng Alo của đầu dây bên kia rùi mất tăm luôn hhuuhu.. làm thế nào bh hở a
E cũng bị như vậy. Của e bản e210l. Có cách nao khắc phục hộ e vơid
ai nhận sửa vấn đề này giúp mình với m k fai dân it nên k biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019