[S4] HTC one S Unlock Bootloader, Root, CWM, Rom cook.

ypmv2
1/8/2012 16:7Phản hồi: 456
456 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dohieu11
ĐẠI BÀNG
11 năm

máy mình thế này đã phải là unlock broder chưa , tiêp theo muốn recovery làm sao tiếp !
dohieu11
ĐẠI BÀNG
11 năm
cả nhà cho mình hỏi máy mình thấy đã unlock broader trước rồi h muốn recovery làm thế nào nhỉ ! ! !!
@dohieu11 Đọc bài trang 1. Cứ thế mà làm theo, vào đc đến topic này mà lại còn hỏi nữa.
Vừa rồi mình có ý định up ROM cho em HTC ONE S S4.Nhưng sau khi hoàn thành các bước của việc Up rom trên CWM.Máy bị reset liên tục và k thể nào bật lên đc.Chỉ có thể vào đc bootloader thôi.Mình tìm hiểu trên mạng thì thấy họ bảo phải re-lock bootloader rồi up rom Gốc vào.HIện tại mình chỉ xong đc re-lock Bootloader thôi.Còn mình chưa biết làm thế nào tiếp.Máy đang trong tình trạng hết pin nữa.Mình phải cắm HTC vào máy tính thì nó mới hiện lên.Các bro cho hỏi các bước để hồi sinh em nó với.Cả ngày hnay k làm đc gì vì nó đây 😔 .Mong các bác vào đọc sẽ có câu trả lời sớm cho e.Cảm ơn các bác rất nhiều
@soyyunkym E chưa dùng One S nhưng đã dùng HTC rồi, e nghĩ khả năng máy bác
- Chưa super CID nên bị thế
- Hoặc là chưa flash file boot.img
Đơn giản thôi, bác muốn up rom gốc thì cài đầy đủ driver, relock bootloader rồi thì cắm cáp vào chạy file RUU thôi, là file EXE, bác có thể lên XDA tìm link hoặc trên mạng có nhiều lắm, nhớ chọn đúng rom cho máy của mình nhé.
Hoặc không bác cứ để nguyên unlock, thử flash boot.img qua fastboot xem sao. Cách làm thì bác lại phải hỏi anh google 😁
@soyyunkym máy bác bị reset liên tục đúng không, tới giai đoạn lên cái logo rồi nó tự động reboot lại, bác ko cần phải cài rom gốc đâu, bác cứ unlock bootloader bình thường.root máy luôn, sau đó tải room cook về, trước khi flash rom cook bác flash cái boot.img của rom đó, thì sẽ hết tình trạng trên.
@khanhblue Nó hiện lên Security Warning làm e sợ quá bác ạ 😔.Bác ở đâu có rảnh thì qua e hướng dẫn e với
@soyyunkym Bác cứ yên tâm, nếu máy vẫn vào đc bootloader thì khả năng cứu đc là 99%.
Còn mà đã ko vào đc bootloader thì chỉ có mang chặn giấy 😁 (đùa thôi, vẫn cứu đc nhưng khả năng là 5-10% 😆 )
dohieu11
ĐẠI BÀNG
11 năm
chả là mình đang dùng máy đã root chạy room cook 4.1 nghick ngợm vào recovery táy máy thế nào ấn wip full, rồi lỡ tay xoá luôn dữ liệu trong bộ nhớ gồm cả bản rook cũng như các file khác. Giờ máy chỉ bật lên vào được Bloader với recovery thôi !
Mấy bác chỉ em cách cứu máy với !
các bạn cho mình hỏi với
Mình down game có Data .Nó bắt copy vào Thư mực obb.Mình tạo thư mục obb vì máy mình là HTC ONE k có thẻ nhớ.rồi cop data vào đó.xong mình dùng máy cài đặt game.cài xong nó vẫn bắt mình phải dùng wifi down game nữa.game nào cũng thế là sao 😔
em có dơn rom trên xda thì ngoài rom ra còn có 1 file là file kernel dạng zip nhưng nó hướng dẫn là flash kernel trong fashboot ai bt cách flash chỉ mình với
Các bác giúp e với. E cài lại rom stock cho one s-tmobile bi báo lỗi BOOTLOADER VERSION ERROR. Thế là sao ạ?😔
dactoanz2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trancuong207 Máy đã s-off chưa bạn
@dactoanz2 Chưa ạ
dactoanz2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trancuong207 Nếu vậy bạn vào bloader và factory reset sau đó bạn restone lại rom stock nếu bạn đã backup lại trước đó hoặc nếu không bạn relock lại bloader nếu đã unlock,máy đã root thì phải full unroot,thực hiện full unroot trước khi relock bloader rồi tìm bản room RUU stock đúng khu vực có hboot = hoặc cao hơn hboot trên máy bạn thì chạy lại mới được. Hoặc up qua thẻ nhớ,bạn có thể làm theo hướng dẫn ở đây http://nhatcuong.info/forum/showthread.php?4851-Cach-chon-va-chay-ROM-goc-Ship-ROM-cho-cac-dong-may-HTC-khi-chua-S-off
@dactoanz2 Sao mình tìm mà không thấy trang nào hướng dẫn unroot cả 😔
làm sao mình phân biệt đc máy đã unlocl bootloader chưa ?

mình up rom gốc nó báo "error 155 unknown error"

ko bít bị gì ? máy mình S4 hàng xách tay
@toan1101 Tắt máy, Power + Volume down vào Bootloader là biết unlock hay chưa mà
oZeratulo
ĐẠI BÀNG
11 năm
rom Trickdroid Sense 5 cho One S nè pà con

tinhte.vn/threads/rom-4-1-2-sense-5-cho-htc-one-s.2109403
bien19ndg
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác cho em hỏi là giờ con HTC one S của em sau khu từ rom cook về stock, máy lần 1 khởi động thì hiện đến màn hình khóa,gạt lên thì ở dưới có dòng chữ "phone storage preparing" rồi 1 lúc hiện lê " phone process system...." rôi reset lại rồi vào màn hình chính đen xì chỉ hiện thang noti trên cùng, rồi lại reset lại liên tục
giapi1979
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bien19ndg

con máy của mình cũng bị kiểu này mà ko biết làm thế nào đây, bạn nào có cao kiến chỉ giúp hộ AE cùng cảnh ngộ nào!
mình cài cái ROM VIPER 2.1.0 , giờ nó kêu update ota 2.2.0

down xong thì chọn update là nó vào recovery lun , ko có update , vậy phải làm sao ?????????
@toan1101
@toan1101 E cũng down bản này mà. E tải xong tắt máy, vào recovery (em dùng TWRP chứ không phải CWM) em Wipe Cache, Wipe Davilk cache rồi em flash bản update. Thế mà vẫn không được. Bác làm thế nào chỉ giáo em với 😔
@trancuong207 mình làm như bình thường thôi , vô cái file đó chọn là xong

nhưng nhìu người nói là 2.2 ko ổn định , ko bằng 2.1 , khuyên xài 2.1
bác nào có link radio one s cho mình xin với
Các cao thu cho em xin rom của em này với HTC one s em chạy RU nó báo là phiên bản của bạn là 1.84.531.2 sau đó báo lỗi 155, bác nào biết rom em này báo em với ạ 0904690212 thank các Pro
fastboot getvar cid
biết CID thì tìm d0wn rom SHIP gốc về up thôi.

có soft nào chỉnh màn hình khóa kiểu như 4.2 ko các bác ?
sau khi minh unlock , cai recovery may no hien nhu the nay, mong anh em giup do
@HIEUANVINHTRUC vào bootloader cài lại recover khác đj bạn.
có ace nào có recovery cho bản s4 và s3 cho mình xin với
bạn tham khảo..

các bác ơi..tư vấn giúp với.con này ở tphcm thì nên mua ở đâu ạ.với lại có cách test hàng hay k?giá hiện jo khoảng bao nhieu thì dc ạ.thank cả nhà
@minhtien1991 nếu bạn rành cách tets máy thì nên mua bên rao vặt của tinhte hàng sách tay rẻ hơn vài triệu không thì nên mua o hnammobile đây là cửa hàng uy tính theo mình nghỉ thì nên nua o rao vặt tiêt kiêm hon nhiều con nay cách test may củng khá đơn giản chủ yếu la còn tem void.,ngoại hình,kiêm tra phần mềm hơn 15 phút nếu có lỗi là biết ngay
thân.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019