[S4] HTC one S Unlock Bootloader, Root, CWM, Rom cook.

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi ypmv2, 1/8/12.

1. ypmv2

ypmv2 Thành viên

relock và chạy rom stock đi bạn.

plnghiepla thích nội dung này.
  2. plnghiepla

plnghiepla Thành viên

Ok để chiều minh làm thử. K biết có ngon lành k đây!

3. dovincent

dovincent Thành viên

ban su dung one s all in one v1.0 flash lai stock
    sau do vao fastboot reset factory, roi flash push rom.zip /sdcarte
    khoi dong vao recovery chon flash tu sd carte chose .zip
    may ban song lai
    than

plnghiepla thích nội dung này.
  4. plnghiepla

plnghiepla Thành viên

Co cần relock máy lại k ban? Trước khi flash rom stock k ban?
    HTC One S All-In-One Toolkit V3.0 cái này có phải tool bạn nói k? Mình thấy trên xda đó

Flash push rom.zip là file nao? Co phải là rom cook k?
    Bạn nói rõ giúp mình tí đc k?
    Tks

5. plnghiepla

plnghiepla Thành viên

Máy mình hàng T-Mobile, nhưng sao mình flash lại bản rom ship: RUU_Ville_U_ICS_40_S_TMOUS_2.35.531.7_Radio_1.08ts.50.02.16_10.08e.50.04L_release_279577_signed
    là báo lỗi không đúng dòng máy. Có bạn nào biết không? giúp mình với. Mình đã relock bootloader máy lại rồi.

Bi giờ mình máy mình chỉ còn vào Bootloader thôi!

Có ai từng gặp lỗi này không giúp mình với.

Cảm ơn nhiều!!!!

6. plnghiepla

plnghiepla Thành viên

Đã xử xong. Cảm ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ

7. lnq2307

lnq2307 Thành viên

hiện tại con htc one s của em đang chạy rom của viper s, nhưng khi e định về lại rom ship thì nó báo image ver là 2.38.169.6, trong khi bản rom ship của e chỉ là 1.78.169, e ko có cách nào để về lại rom ship như ban đầu mặc dù đã làm đủ các bước để về mặc định như fomat, vào bôtload gõ lệnh fastboot oem lock
    help me

8. dovincent

dovincent Thành viên

chao ban
    nếu ban muốn về lại rom ship thì phải dùng rom ship đung khu vực của máy và dung cid của máy thì mơi flash lại về được. nhớ là relock lại nhé. còn muốn cài bất cứ rom ship nào thì bạn phải super cid 1111 thì mới được.
    còn không thì bạn cứ sử dụng rom cook

9. chungje

chungje Thành viên

mình dùng con one s t-mobile ,hôm trước up room leedroid bị lỗi wifi Error ,up room CM logo cứ chạy mãi không được, giờ muốn quay lại room ship nhưng làm theo hướng dẫn mãi không được, lỗi 115, up bằng thẻ nhớ cũng không được, dung ADB để xem version -man nhưng không có, máy mình vẫn s-on. Bạn hướng dẫn mình cách khắc phục với

10. dovincent

dovincent Thành viên

chao ban
    ban thu flash lai rom black dragon coi thế nào mình thấy rom này ngon mượt và không bị lỗi gì. muốn về lại rom ship thì bạn phỉa relock lại bootload sau đó kiếm đúng rom vùng mays ban san xuat và đúng cid thì mới up lại đc
    thân

11. jfuolu

jfuolu Thành viên

Các bác giúp em Super Cid cho em nó về 1111111 với
    Loay hoay mãi mà không được. K biết dùng ADB trên máy tính hay trên đt mà type "adb shell" nó không được

12. chungje

chungje Thành viên

vẫn bị lỗi bạn ơi :( chắc hết thuốc chữa rùi, của máy one s t-mobile CID: T-MOB010 ai tìm giúp mình link room với, mình tìm mãi mà không biết cái nào đúng cả .

13. tranbachkhoa

tranbachkhoa Thành viên

bạn đọc lại trang số 5 có hướng dẫn cụ thể đó

14. plnghiepla

plnghiepla Thành viên

Có bạn nào từng hạ Hboot 1.14 của em T-Mobile chưa? hướng dẫn ACE cụ thể với, có video clip càng tốt, tren Xda forum có mà thấy phức tạp sao đó! Up rom mà Hboot 1.14 thì toàn là lỗi wifi thôi!

15. chungje

chungje Thành viên

mình làm đươc rồi dùng bản room [s4][nandroid][twrp] stock tmous 2.35.531.7 710rd fix được lỗi wifi rồi .thank nhé!

16. chungje

chungje Thành viên

dùng tạm room này đi bạn fix được lỗi wiffi http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1910340

17. lnq2307

lnq2307 Thành viên

các bác nhiệt tình thật, của mình hbôt 1.14 mà up cái rôm côk vipers 1.2.1 mới nhất chạy ngon hết có làm sao đâu, wifi vù vù. mỗi tỗik ko biết dùng super cid là như thế nào mang ra hàng cứu máy mất 150k, haizzzz

18. plnghiepla

plnghiepla Thành viên

Vậy hiện tại máy bạn vẫn hboot 1.14 và đã super cid?

19. phucdanh07

phucdanh07 Thành viên

các Bzo ơi cho e hỏi tí. 1s tmobile có uprom chung đc bản quốc tế k ạ?

20. trancuong207

trancuong207 Thành viên

Sao nói có 4.1 rồi mà mãi không thấy nhỉ? Đã bác nào có chưa? E dùng T-Mobile