[S4 LTE-A E330L] Kinh nghiệm cho người mua máy mới + Thay đổi FW mới hơn

LeeJuan
20/9/2013 4:16Phản hồi: 693
Tình hình là sau 2 tuần sử dụng 2 máy S4 LTE-A E330L mua từ CellPhoneS e có một số thông tin cho các Bro nào chuẩn bị mua hay đang bị lỗi tương tự có hướng khắc phục hiệu quả.
1. Cảm nhận máy thứ nhất: (Mày này e đang xài)
  • Máy ngon, xài mượt, pin cũng khá tốt
  • Mua về tự nhiên cái máy này nó chạy auto update nên bỏ sim vô là gọi nghe nhắn tin ngon lành
  • Xài 2 tuần thì ko có gì phàn nàn về e này.
2. Cảm nhận máy thứ hai: (Máy này mua dùm đứa bạn)
  • Máy mới về cùng lượt nhưng soi thì thấy 2 bản FW khác nhau, vì mình gà Android nên cũng hơi bị mong lung vụ này, nghĩ thôi kệ ko sao ^^! Số trời
  • Một ngày sau khi bỏ sim vào máy, thằng bạn gọi báo tình hình là máy ko gọi được, người ta gọi tới thì ngon mà mình gọi đi thì im re, tin nhắn ko có 160 ký tự, ko kiểm tra tiền được (*101#)
  • Hướng khắc phục được xử lý là cài ROM COOK, theo nhiều hướng thì e chọn bản ROM này http://pan.baidu.com/share/link?shareid=3183748280&uk=3355956772 => Cài vào thì thấy cũng ngon, khắc phục hết các ngược điểm trên, nghe gọi tin nhắn đều OK trở lại (Bản này là bản MG5 nhé)
  • Xài vài ngày sau thấy nó gọi lại báo tin nhắn ko hiện tên như trong danh bạ Vd: Danh bạ tên Tuấn số 0988856570 thì khi nhắn tin sang phần tin nhắn lại ko hiện tên mà hiện +84988856570 (Nó điên máu nó lên, mình hẹn đợi tao ngâm cú đã)
  • Sau khi ngâm cú và tìm hiểu một số anh em trên diễn đàn tinhte và một vài nơi khác, e cũng tìm được bản ROM STOCK => Cảm nhận thì bản này giống y hệt bản trên máy của mình (Bản MH6), cài vào ngon lành cành đào, nhưng mỗi tội dính cái ông tiếng Hàn trên phím số lúc gọi điện.
Kết lại:
  • Link download bản ROM STOCK + ROM STOCK đã được ROOT đây: http://people.sarang.net/3139869 (Bản ROM này là bản MH6, vẫn có Apps tiếng Hàn nhưng là bản gốc)
  • Fix lỗi của bản MG5 như sau:
Nghe, gọi điện ở VN bình thường, ko cần phải cài ROM COOK
Tin nhắn 160 ký tự ngon lành (P/s: nhắn quá 80 ký tự thì chuyển sang MMS, 4.3 chưa fix đc)
Fix lỗi +84 cho phần tin nhắn
Anh em nào mới mua kiểm tra thấy bản MG5 thì load bản MH6 này về mà dùng, e đã test 2 tuần nay và thấy mọi sự đều ổn hết. Có gì ko phải trong bài này mong anh em góp ý và bỏ qua sai sót ^^!​
Nhờ và anh em tí, ai biết ROOT bản E330L này thì chỉ e với, e tìm mà ko thấy chỉ có E300 thôi. Gà nên đừng chém, làm biếng up room Root sẵn và một phần cũng muốn tự vọc 😁
P/s: Đã lên được 4.3 nhé mọi người oai :D ai có root thì lên cho mọi người tham khảo nhé, bản 4.3 thay đổi sau đây:
Bàn phím hỗ trợ gõ tiếng việt telex rất ngon lành
Hỗ trợ KNOX của SS tương tự như Note 3
... thêm gì nữa up sau ...
693 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

datvan2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết hữu ích cảm ơn bác chủ nhé !!!
thank bạn nhiều nhé, ah nếu có trang nào tải Rom gốc của dòng náy Hàn mong bạn chia sẻ thêm
Confirm là rom này ngon mọi người nhé 😃.
Bác nào muốn root máy thì dùng tool này để root nhé, cách làm như trong bài hướng dẫn
http://xda.com.vn/root-sony-xperia-tl-lt30at-2.html
@thangbem máy mình 4.4.2 chưa root làm theo như vậy dc không, cho mình xin link tải appdrawer , mình cảm ơn
thangbem
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanganh1234567 Làm tốt bác ạ, AppDrawer là cái biểu tượng 16 chấm nhỏ phía góc dưới bên phải màn hình home đấy bác.
@thangbem Thanks bạn.Con s4 của mình có vẻ cắn pin hơi nhanh.1h mà sụt 3% .mặc dù đã tắt hết chức năng.
thangbem
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanganh1234567 Em không chắc lắm về khoản pin sau khi em dùng cách này nhưng em thấy máy chạy ngốn ít ram hơn bác ạ (lúc không chạy app nào ấy). S4 LTE A theo em là quá mượt với android rồi, chắc vì cấu hình khủng và các bản android sau tối ưu tốt. Em thì đi đâu cũng có wifi nên pin cũng lâu hơn khi dùng 3G.
sao ít người dùng bản 330L thế nhỉ mình dùng thấy ngon vãi 😃
LeeJuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hj chắc nhiều lắm mà ko lên đây đó chứ, polestar xài lâu chưa, xài rom nào vậy Bro ?
@LeeJuan rom gốc tự root thôi bác a mới dùng dc 2 tuần😃
LeeJuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@polestar Bác root sao, chỉ mình với, xài bản root của bác Xda mà thấy tiếng tầu ko, chả biết dịch như thế nào
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã có bản 4.3 cho LTE-A rồi...không biết có bản cho E330L chưa nhỉ...mình đang xài dòng này.... bạn nào biết chỉ mình với nhé....Thanks a lot....😃
LeeJuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J.C.Jean Đang lót dép hóng đây ^^, Bro nào có thì lên phát cho e còn lên theo với hehe
@J.C.Jean 4.3 mới có 9505 vs 9500 có thôi SHV 330 chưa có http://www.sammobile.com/2013/10/18/samsung-releases-official-android-4-3-update-for-galaxy-s4-gt-i9500/
ông gần nhà cũng có con S4 LTEA E330S, ông đòi bán 9tr, mà đang tính tìm những bản Rom Stock nào ngon ngon đã rồi hãng mua, tính mình nó cẩn thận nên khổ ^^, các bác cho hỏi máy mua được 4 tháng bên Hàn rồi giờ mua lại 9m thì có đắt không ạ?
Bác ơi, bản MH 6 cho 330S là bản nào trong nạy ạ? Máy bạn đang dùng là 330L à?
LeeJuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveyou14021990 330S xài bản mới MI2 kìa bác, dòng cuối cùng đó ^^, mỗi đời mỗi khác, chả biết thế nào đc, e đang dùng 330L 😁
bản E330L vs E330S có khác gì nhau không các bác?
root của bác XDA bác ak :p
máy bác màu gì thế. mình màu đen😁
LeeJuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@polestar của e màu Xanh :D
Bác nào đnag dùng bản L cho em hỏi up rom kia có root sẵn luôn ko
LeeJuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buianhd Có, up bản rom stock + root là tốt nhất 😁, mình có để trên đó rồi đó, đã làm chuột bạch với bản L, mấy bản khác chưa thử :D
@LeeJuan fix đc hêt lỗi tin nhắn + các cái k bác
LeeJuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buianhd Chủ yếu là cái lỗi tin nhắn, ko hiển thị tên theo danh bạ trong tin nhắn, nghe gọi vô tư, nói chung OK hết 😁
con của các bác antutu cao nhất dc bao nhiêu
hôm sau mà lên 4.3 còn cao hơn note 3 😆
@polestar Sao e đc 31k thôi.bác rom j thế
SHV-E330L
Rom gốc update qua kies bác ak
@polestar Có xóa bớt các apl hàn k
Có bác xoá sạch
@polestar Bác dag là mh6 hả
LeeJuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
tẩy hết app hàn mới đc thế, trước e chưa tẩy đc có 30k, tẩy xong lên 32k 😁 nhưng số liệu cũng ko chính xác lắm đâu, +-1k là đẹp
Ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019