Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

S4 nóng quá

truongitet2
29/4/2013 15:28Phản hồi: 23
Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách đây mấy tháng có tin đồn SS không sử dụng chíp của mình mà dúng Snapgon vì không giải quyết được vấn đề tản nhiệt. Xem ra không phải tin đồn là vô căn cứ, nếu đúng như vậy thì sản phẩm sẽ thiểu ổn định, và chất lượng dùng qua một thời gian sẽ có vấn đề, đặc biệt tính trạng chết main không những có nguy cơ tái diễn như ở S3, mà sẽ trầm trọng hơn..
May toi cung vay.nhung minh nghi se ko sao

Làm con i9505 cho lành
Note 2 là máy tốt nhất của SS về vấn đề nhiệt độ, khả năng quản lý pin. S4 Octa dù giảm xuống 1.6GHz ( từ 1.8GHz trong bản demo ) vẫn nóng. Hy vọng sau này có kernel fix!
@Zanr Zij Vấn đề này SS cũng đã có nói đến nhưng họ bảo là chuyện bình thường thôi. Trong tầm cho phép. Nhưng thật sự mà nói khi chơi ALphalt7 khoản 30 phút mới thấy được sự lọi hại về tốc độ và sự lo lắng thật máy nóng lên nhanh nhưng vẫn hoạt động bình thương. Mình test khoản 3 giờ duyệt Web cũng thấy rõ sự khác biệt này so với note. Kernel đã có rồi nhưng cũng chả giải quyết được. Mong là SS sẽ lắng nghe và Fix cho chúng ta....nhờ. COn Snapdragon cùng tệ hơn. Mình test của người bạn mang về mặc dù không có sim (khóa mạng) nhưng khi lướt Web thì thấy nó cũng nóng khác thường cảm giác hơi khó chịu khi để trần máy. Nó nói để xạc Wireless còn nóng hơn nữa. Sao kỳ thế.
@pond1597 Hôm nay goi ra điểm sáng việt thì họ bảo thứ 5 đổi cho con khắc không biết có bị như vậy nũa ko

@pond1597 o_O Kiếm đâu ra cái máy để review đây ta !!!
Nếu vậy thò thật đáng buồn cho em nó
Máy mình thấy bình thường thôi. Khi lướt Web hay chơi game nặng thì mới thấy nóng. Điiều này bình thường thôi vì chip nó khủng mà. KHi nào thấy không xài tự nhiên nóng lên thì mới nguy hiểm. Mình để ý khi chơi game 3D thì máy nóng hơn note2 nhưng chơi rất mượt trơn tru không thấy lag hay gì hết. CỨ như là PSP vậy. Bạn thử cafitheem app theo dõi pin xem sao thử xem nhiệt độ bình thương fhay không ? lúc trước có 1 cái ahy lắm là theo dõi, chuẩn đoán và tự tắt máy khi over heat ....nhưng quên tên rồi. Lúc trước xài con S2 xạc full để trong xe ở kính lái nhưng khoản 3 tiếng sau thì hết pin mình thắc mắc chạy ra BH hỏi nó bảo đừng đê gần những vùng có từ trường cao như Tivi, tủ lạnh...và nhất là nguồn nhiệt vì pin nó nóng lên quá nhiệt độ cho phép khoản >=50 độ hay sao í máy tự xả pin và tắt nguồn BV thiết bị.
Mấy bạn ơi mình mới dơn game Dungeon Hunter 4 của Gameloft về máy chơi mà vưa mới mở game lên được 1 chút là màn hình nó nóng khoảng 5 phút máy nó nóng quá trời cái này có bình thường ko vậy mấy bạn?Mình sợ quá thoát game luôn.
@Death1234 Vãi cả bác. Thế là bác chơi 1 phút hay 5 phút :v mà chơi game máy nóng là bình thường, Bác có có gắn vỏ bv ko, tháo ra cho máy nó còn tản nhiệt nữa 😃
@Death1234 Mình không biết máy S4 thế nào? Nhưng mình chơi game Dungeon hunter4 bằng máy p770 chơi cả giờ chẳng thấy nóng gì! Gom được ít tiền định mua s4 phục vụ sự nghiệp game tình hình này phải chờ thôi.

Sent from my Lenovo P770_ROW using Tinhte.vn
Game nặng như cơz hunter thì bảo sao ko nóng ;)) nhưng nhìn lại thì 8 nhân của s4 ko nổi bật hơn 4 nhân của note2 thì phải vò thực chất s4 chỉ chạy 4 nhân.... Có hơn thì về khoảng gpu vs wifi ac thôi thì phải
minh thấy chơi game máy nào chả nóng ip 5 cũng nóng hổi,mình mới lấy bên FPT thấy khá hài lòng 😁
Game pc cũg còn nóg nói j 😆
S4 Snap 600 không nóng như con Exynos. Có lẽ đây là nguyên nhân mà SS giảm tốc độ Exynos từ 1.8G xuống 1.6G cũng như số lượng máy Octa ít hơn!

Sent from my GT-I9505 using Tinhte.vn
@Zanr Zij Em cũng nghĩ thế, trước khi mua nghe Octa 8 nhân tiết kiệm pin gì đó mua luôn giảm 20%, biết thế chờ S600 cho lành. Giờ pin off hết mấy cái Smart mà nó rút tê tái luôn, thà SamSung bỏ hết mấy cái Smart làm cho nó ổn định hơn cho rồi, mấy cái này chả khi nào dùng mà làm mất 8Gb bộ nhớ + máy ko ổn định !😔 Tiếc cái màn hình to rực rỡ, loa thoại trong với giảm giá 20% ko thì em chờ S600 hay mua One cho rồi !😕
Máy mình nóng kinh, 5 phút xem Tara 720p mà máy trên 40 độ, pin tụt nhanh khiếp đang chờ update fix lỗi ko bik có hết ko chứ giờ mang ra bảo hành thì máy đâu có hỏng mà người ta bh đâu?😔
40 độ cũng bt thôi mà ,iphone còn nóng khiếp
@ducnghia1010 Nóng hơn S3 nhiêu luôn, trên 40 độ là khoảng 44-45 độ gì đó (so với con lap) pin sụt ác liệt !😔
Thôi mua S4 snap 600 cho lành. 8 nhân hại điện quá
Bản Snap 600 ko bị lỗi này với lại camera sau lắp đúng chuẩn lun
chán
dinhbattam
ĐẠI BÀNG
11 năm
công nhận nóng thật. Mình lướt web được khoảng 30 phút thấy ấm ấm tay rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM