S4 sạc điện không vào, không nhận máy tính

thanghalf
7/6/2013 8:32Phản hồi: 6
Máy của em không hiểu sao tự nhiện sạc điện không vào nữa. Cắm vào máy tính cũng không nhận. Mà vẫn dùng cáp zin theo máy, cắm cho máy khác thì vẫn vào điện bình thường, đổi pin thì máy khác vẫn sạc được nhưng máy em thì không. Không biết máy em bị làm sao. Các Pro giúp em với.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuanhuy5889
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có thể do lỗ cắm

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
noalkecodoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chứng tỏ cable của bác không sao, pin cũng ok. Thế thì nó chỉ còn lỗi của chân cắm nữa thôi, chắc bác làm đứt cái mạch nào trong đấy, giờ chỉ còn đem đi sửa nữa thôi,
hoặc ^ ^ mua cái xạc pin ngoài + thẻ nhớ + đầu đọc thẻ => xạc pin dùng xạc ngoài ( em toàn làm thế, tiện, cứ thay pin cái là 100% khỏi phải đợi, S4 thì khởi động siêu nhanh), phần mềm, dữ liệu thì copy qua thẻ nhớ, cái nào nhẹ thì copy qua wifi cho nó nhanh (qua phần mềm Android) =))

Nói thế thôi, đem đi sửa đi bác ah, kể các bác dùng bình thường mà em nó có bệnh thì cũng ức chế lắm. Như em mà nó xước xước cái là đã thấy khó chịu lắm rồi ^ ^
thanghalf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noalkecodoc hix. giờ đem đi đâu sửa bây giờ hả bạn. Mình ngại khoản bung máy quá
anhtaiqb
TÍCH CỰC
11 năm
đầu tiên nếu chắc chắn cáp, củ sạc, ổ điện ko lỗi thì xác định là chân cắm hư
thử chọt đại bút bi vào xem có cái chân nào bị hở lên ko
thứ nữa thì đem ra tiệm bảo hành :eek:
vnlove
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là máy em cũng dính lỗi của bác. Em vừa lấy cái "nhíp" rồi cho vào trong chân sạc, đẩy cái ngòi của nó lên. Giờ sạc rất ok rồi. Bạn nào dính tình trạng tương tự thì nhớ nhé! (Do chân cắm vào máy lâu ngày có thể nó bị chìm sát vào mép, các bạn kéo nó ra giữa là được!) - GameK
thế bị ngược lại là sao hu hu ! sạc vào cấm vào mvt ko nhận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019