Sạc điện thoại nhanh hơn ở chế độ Máy bay (Airplane Mode)

TDNC
24/3/2013 1:42Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá phải thử mới được
rùi lỡ có cuộc gọi cấp bách lúc mở chế độ máy bay thì sao :eek: ví dụ bác nào có bạn gái gọi mà khóa máy, nó tưởng bác tránh mặt nó, nó giận cho lại mắc công dỗ 😁, hay người nhà mình có chuyện j gấp thì sao 😔
trong cặp mình lun có cục sạc pin dự phòng nhỏ gọn nên vấn đề pin ko còn phải lo
mình thì mỗi phòng có một cái sạc, công ty cũng thế. lúc nào ngứa mắt là cắm vào sạc thôi, chứ chẳng thèm để ý gì mấy cái thứ đó
kyo.92
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm thấy mod post bài này làm hơi loãng tinhte.vn.
bjnhonebj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kyo.92 Có khi có ng k biết
kyo.92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bjnhonebj em cũng biết là sẽ có nhiều người không biết. nhưng vẫn cảm thấy nó hơi dư thừa. đó là theo quan điểm của em thôi. không có ý chê bai gì cả 😁
Cái này dùng lâu rồi. Để thế sạc cho nhanh và tránh bị làm phiền khi sạc.
bác nào hương dẫn e cách kiêm tra pin bền đươc bao nhiêu nhé
em chuyên gia dùng cái này rồi, rất tốt
để tránh tình trạng mất liên lạc thì mình đã đăng kí dịch vụ cuộc gọi nhỡ, cũng tương đối rẻ 😁
sao bài này lại đc lên trang nhất nhỉ? có gì đâu?
@android no.1 Vì tiêu chí trang nhất cua tinhte cũng có gì đâu 😁
Em thì chỉ dùng mỗi cách tắt wifi và 3G thôi. ;)
mình toàn vừa sạc vừa dùng 😁 dù vẫn biết là k tốt
Minh cung hay cho no len may bay roi sac
quyenlinh77
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng hay vừa sạc vừa dùng, có lẽ sau này sẽ theo cách này. Thank bạn đã share.
mr.sown
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách này chẳng hữu ích và cũng chẳng phải là mẹo gì cả. sạc được nhiều điện nhưng trong thời gian sạc thì mất liên lạc với thế giới bên ngoài thì... thà rằng xác định trước mốc thời gian ko ai gọi đến rồi để chế độ máy bay cho tiết kiệm pin, giờ cao điểm thì bật lên...
melman
TÍCH CỰC
11 năm
mình thì "máy bay" em 920 và chuyển cuộc gọi qua em Asha 200.. =))
APHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Một đời ta muôn vàn đời máy". Các bác cứ lo xa, theo em dự đoán tất cả các bác yêu công nghệ như chúng ta trên diễn đàn này dùng lâu nhất cũng chỉ dưới 6 tháng là cùng, nên các bác kg cần phải bận tâm đến vc đấy làm gì, chưa hỏng máy + pin được đâu mà lo.
@APHD e dùng con mini đc năm rưỡi r đây bác ơi, mặc dù yêu công nghệ nhưng k có tiền để đú theo 😁
meo_mup
TÍCH CỰC
11 năm
Buổi tối gần đi ngủ mà có sạc thì dùng cách này đc, chứ bt mà tắt sóng thế này mà có cuộc gọi đến là ko nhận đc òi
V2TV2T
TÍCH CỰC
11 năm
Điện thoại tháo được pin thì cứ làm 2 quả pin sạc ngoài là tiện nhất
mình cũng hay xài chiêu này, những lúc mà pin đt nóng cũng chuyển qua chế độ này cho hạ hỏa 😁
[s]tar
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này cũng giống như khi bạn để chế độ máy bay ít tốn pin hơn bt dù k dùng gì thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019