HỎI ĐÁP? Sạc iphone bằng cáp và USB laptop lâu dài ổn không mọi người?

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi loithuxua, 3/8/11. Trả lời: 35, Xem: 14317.

1. loithuxua

loithuxua Thành viên

Hiện tại mình chưa mua được sạc zin nên sạc tạm từ cổng usb laptop, sạc theo cách này có ôn không các pro, vì sạc kia không dám dùng sạc lk vì sợ xẹt điện/nổ...

:
  2. hoamoclan44102

hoamoclan44102 Thành viên

cũng được nhưng lâu hơn
    nếu điện ở chỗ bạn ổn định thì sài điện lưới vẫn hơn, có thể sạc đêm
    sạc ip để qua đêm không sao đâu

loithuxua thích nội dung này.
  3. se7en_love2510

se7en_love2510 Thành viên

vẫn ổn như thường bạn ak

4. kephabi~nh

kephabi~nh Thành viên

Sao hôm trước lên tinhte, có người bảo rằng sạc bằng usb với máy tính chỉ hiển thị pin đầy ảo và xài mau hết hơn. Sao giờ lại được,,,bạn nên hỏi LIENHUONG í

5. badia28

badia28 Thành viên

ko vấn đề gì đâu bạn cứ yên tâm
    mình thấy sạc ip = cáp wa laptop or máy tính an toàn hơn cục sạc ở chỗ là vì dòng điện khi wa nguồn của máy tính or laptop ổn định hơn. Khi sạc = cục sạc thì cắm trực típ vào ổ điện, lúc dòng điện ổn định thì ko sao còn khi vào giờ cao điểm nó trồi sụt bất thường thì rất nguy hiểm, khi có sự cố về dòng điện thì cục sạc và cáp sẽ die trước nên có điều kiện bạn nên xài sạc & cáp zin là an toàn nhất. Kinh nghiệm xương máu của mình là đã đi hết 1 cục sạc zin theo máy rồi, may la sạc zin nên e nó chấp nhận hi sinh trước để bảo vệ cho IP chứ gặp sạc lô thì chỉ có ôm hận thôi :D
    khi mua dc sạc về rồi thì mình khuyên bạn 1 điều nữa là ko nên cắm sạc ip chung với nhiều thiết bị điện tử khác trên cùng 1 ổ cắm điện vì sao thì bạn cũng tự hiểu ra rồi đó tốt nhất nên cho e nó 1 mình 1 ổ thôi.
    tất cả vì ip thân yêu. thân :eek:

6. gatoi333

gatoi333 Thành viên

Tẹt gas đê

7. ibm_t60p

ibm_t60p Thành viên

Apple khuyến cáo, ưu tiên sạc qua usb rồi mới đến sạc qua adapter. Tuy nhiên, sạc qua usb sẽ mất thời gian hơn nhưng pin sẽ được bền hơn. Dù là sạc qua gì đi chăng nữa nhưng pin chưa no hẳn cũng sẽ nhanh hết

8. khactan719

khactan719 Thành viên

chính xác ... Laptop chính là nguồn ổn định nhất...chưa 1 ai phàn nàn về điều này đâu bạn.... đỡ tốn tiền mua xạc zin mà về dùng cứ thấp thỏm haha

9. phamson123

phamson123 Thành viên

Cứ yên tâm mà dung đi, không hỏng được đâu mà lo. Điện thoại dùng nhiều lắm thì 3 năm là thay chứ mấy mà cứ phải lăn tăn. Nếu lap có cổng USB dung lượng cao dùng để sạc thì bật ON chế độ sạc đó lên rồi cắm ip vào

10. BinApple

BinApple Thành viên

hay nhỉ vậy mà mình k dám sạc laptop mới đau hee, từ nay laptop sac tẹt ga

11. hoangminhvu991

hoangminhvu991 Thành viên

MÌNH HỎI BẠN.NGTA SX RA ĐỒ SẠC ĐỂ LÀM GÌ ?????????
    KO THÌ SẠC HẾT BẰNG LAP CHO RỒI...

12. dongvanmanh777

dongvanmanh777 Thành viên

bạn ơi nhưng như mình k có lap thì chả phải sạc bằng cục sạc. Đâu phải ải cũng có laptop.

13. hoangminhvu991

hoangminhvu991 Thành viên

thì y' mình noi' ngta sx ra đồ sạc để trưng bày ak ^^

14. khactan719

khactan719 Thành viên

để bán lấy thêm tiền lời và cho những đứa không có lapop như bạn ý

minhquan2007Hoàng Z thích nội dung này.
  15. tungmanutd8425

tungmanutd8425 Thành viên

Lap top như cái máy biến áp đó nên vô tư đi bạn

16. smart_9x_4

smart_9x_4 Thành viên

cho mình hỏi sạc pin iphone qua đêm liệu có sao k?

17. thaytu80

thaytu80 Thành viên

Nếu sợ "có sao không" thì câu trả lời là "KHÔNG"... cứ vô tư mà dùng... nhưng vẫn nên sắm 1 em xạc đàng hoàng để dùng cho cơ động.. chứ cắm máy tính thì tính cơ động kém hẳn (và xạc cũng lâu hơn)... như mình phải sắm 3 bộ xạc... 1 bộ ở nhà, 1 bộ ở chỗ làm và 1 bộ để trong xe (vì hay phải lượn)... và mình vẫn nhớ "hành trình" gian khổ để mua được 2 bộ sơ cua chuẩn chính hãng... nói thật lòng các bác trên tinhte và muare rất hay bán những bộ "bóc máy" nhưng sự thật thì.... mình mất ~ 1 tuần và xem ~ 10 bộ gì đó mới mua được 2 bộ...

18. Dark-Angel

Dark-Angel Thành viên

Sac lab thi nhanh full :D nên đoi lâu tí nhé

19. zzbangchulauxanhzz

zzbangchulauxanhzz Thành viên

Bác lấy thông tin này từ đâu thế.???
    Mình sử dụng mấy trình quản lí về dung lượng pin thì đều có khuyến cáo là ko nên sạc = máy tính mà.

20. bose

bose Thành viên

rất nhiều người nhầm to nhé sạc bằng laptop là ko chuẩn đâu nhé.
    Nếu ai bảo chuẩn thì cắm Ipad vào xem có sạc đc ko ??
    Dòng của máy tính rất yếu volt thì đủ nên sạc lâu và pin nhanh bị trai hoặc giảm dung lượng nhanh chóng.
    các pro cứ suy nghĩ đi nhé. trước khi tôi cho vài hình ảnh dẫn chứng để tâm phục khẩu phục.