Sạc iphone bằng cáp và USB laptop lâu dài ổn không mọi người?

loithuxua
3/8/2011 13:17Phản hồi: 38
Hiện tại mình chưa mua được sạc zin nên sạc tạm từ cổng usb laptop, sạc theo cách này có ôn không các pro, vì sạc kia không dám dùng sạc lk vì sợ xẹt điện/nổ...
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng được nhưng lâu hơn
nếu điện ở chỗ bạn ổn định thì sài điện lưới vẫn hơn, có thể sạc đêm
sạc ip để qua đêm không sao đâu
vẫn ổn như thường bạn ak
Sao hôm trước lên tinhte, có người bảo rằng sạc bằng usb với máy tính chỉ hiển thị pin đầy ảo và xài mau hết hơn. Sao giờ lại được,,,bạn nên hỏi LIENHUONG í
ko vấn đề gì đâu bạn cứ yên tâm
mình thấy sạc ip = cáp wa laptop or máy tính an toàn hơn cục sạc ở chỗ là vì dòng điện khi wa nguồn của máy tính or laptop ổn định hơn. Khi sạc = cục sạc thì cắm trực típ vào ổ điện, lúc dòng điện ổn định thì ko sao còn khi vào giờ cao điểm nó trồi sụt bất thường thì rất nguy hiểm, khi có sự cố về dòng điện thì cục sạc và cáp sẽ die trước nên có điều kiện bạn nên xài sạc & cáp zin là an toàn nhất. Kinh nghiệm xương máu của mình là đã đi hết 1 cục sạc zin theo máy rồi, may la sạc zin nên e nó chấp nhận hi sinh trước để bảo vệ cho IP chứ gặp sạc lô thì chỉ có ôm hận thôi 😁
khi mua dc sạc về rồi thì mình khuyên bạn 1 điều nữa là ko nên cắm sạc ip chung với nhiều thiết bị điện tử khác trên cùng 1 ổ cắm điện vì sao thì bạn cũng tự hiểu ra rồi đó tốt nhất nên cho e nó 1 mình 1 ổ thôi.
tất cả vì ip thân yêu. thân :eek:
Tẹt gas đê
Apple khuyến cáo, ưu tiên sạc qua usb rồi mới đến sạc qua adapter. Tuy nhiên, sạc qua usb sẽ mất thời gian hơn nhưng pin sẽ được bền hơn. Dù là sạc qua gì đi chăng nữa nhưng pin chưa no hẳn cũng sẽ nhanh hết
@ibm_t60p Bác lấy thông tin này từ đâu thế.???
Mình sử dụng mấy trình quản lí về dung lượng pin thì đều có khuyến cáo là ko nên sạc = máy tính mà.
chính xác ... Laptop chính là nguồn ổn định nhất...chưa 1 ai phàn nàn về điều này đâu bạn.... đỡ tốn tiền mua xạc zin mà về dùng cứ thấp thỏm haha
phamson123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ yên tâm mà dung đi, không hỏng được đâu mà lo. Điện thoại dùng nhiều lắm thì 3 năm là thay chứ mấy mà cứ phải lăn tăn. Nếu lap có cổng USB dung lượng cao dùng để sạc thì bật ON chế độ sạc đó lên rồi cắm ip vào
BinApple
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay nhỉ vậy mà mình k dám sạc laptop mới đau hee, từ nay laptop sac tẹt ga
MÌNH HỎI BẠN.NGTA SX RA ĐỒ SẠC ĐỂ LÀM GÌ ?????????
KO THÌ SẠC HẾT BẰNG LAP CHO RỒI...
@hoangminhvu991 bạn ơi nhưng như mình k có lap thì chả phải sạc bằng cục sạc. Đâu phải ải cũng có laptop.
@hoangminhvu991 bạn sống bên USA hay Iraq mà ko biết điện VN mình nó như sh... chóp giật chóp giật
phankientruc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangminhvu991 Đọc câu trả lời này đã thấy dốt, không vào repl không chịu được. Như bạn kia đã repl, bạn định đi đâu cũng phải vác theo cái laptop, mỗi lần tụt pin lại khởi động laptop, xạc điện thoai, rồi shutdown rồi lại vác máy đi tiếp à??? Thế nhà bạn có 10 người thì sắm chục con laptop để sạc còn cái củ kẹc, à nhầm, cái củ sạc chỉ để làm cảnh nếu sạc được bằng laptop tốt hơn à???
Cái củ kẹc, lại nhầm, cái củ sạc bán cùng lắm triệu bạc là xịn, còn cái laptop bét cũng chục triệu bạc, việc điện áp nó ổn định hơn cái củ kẹc làm cảnh kia là dể hiểu rồi. Hơn nữa điện áp củ sạc iphone là 1A còn của USB là 500mA, thấp hơn thì ít hại pin hơn, sạc lâu hơn nhưng không nóng pin, ngược lại với củ sạc của Ipad 2A, cắm vào sạc nhanh hơn nhưng sờ thử đt là biết.
thì y' mình noi' ngta sx ra đồ sạc để trưng bày ak ^^
để bán lấy thêm tiền lời và cho những đứa không có lapop như bạn ý
Lap top như cái máy biến áp đó nên vô tư đi bạn
cho mình hỏi sạc pin iphone qua đêm liệu có sao k?
Nếu sợ "có sao không" thì câu trả lời là "KHÔNG"... cứ vô tư mà dùng... nhưng vẫn nên sắm 1 em xạc đàng hoàng để dùng cho cơ động.. chứ cắm máy tính thì tính cơ động kém hẳn (và xạc cũng lâu hơn)... như mình phải sắm 3 bộ xạc... 1 bộ ở nhà, 1 bộ ở chỗ làm và 1 bộ để trong xe (vì hay phải lượn)... và mình vẫn nhớ "hành trình" gian khổ để mua được 2 bộ sơ cua chuẩn chính hãng... nói thật lòng các bác trên tinhte và muare rất hay bán những bộ "bóc máy" nhưng sự thật thì.... mình mất ~ 1 tuần và xem ~ 10 bộ gì đó mới mua được 2 bộ...
Sac lab thi nhanh full 😁 nên đoi lâu tí nhé
rất nhiều người nhầm to nhé sạc bằng laptop là ko chuẩn đâu nhé.
Nếu ai bảo chuẩn thì cắm Ipad vào xem có sạc đc ko ??
Dòng của máy tính rất yếu volt thì đủ nên sạc lâu và pin nhanh bị trai hoặc giảm dung lượng nhanh chóng.
các pro cứ suy nghĩ đi nhé. trước khi tôi cho vài hình ảnh dẫn chứng để tâm phục khẩu phục.
@bose Bác nói sai rồi. Ipad nó cần dòng điện cao hơn Iphone rất nhiều nên tất nhiên nó ko thể sạc qua lap. Chính nhân viên ở Icenter đã nói với e iphone sạc qua lap là đúng dòng chuẩn 5V 1A
bác Bose nói lại nói sai rùi . chưa thể biết cái nào tốt hơn . chú tôi suốt ngày sạc bằng cổng usb thế mà 2 năm rùi có sao đâu . Pin không chai là mấy . nên không thể khẳng định được
Giải thích ngắn gọn như sau. Nếu cắm sạc bằng vào máy tính sẽ giống như dùng ipad cắm sạc iphone ấy. Còn đây là thông số cho bạn nghiên cứu nhé. Sạc iphone = 1A. Máy tính = 0,5A. Ipad = 2A. Nên ko có gì là giống nhau cả. Dùng thì vẫn dùng đc nhưng không thể chuẩn đâu bạn nhé.
@bose Pin li-ion hay li-po thì sạc dòng thấp tốt hơn là dòng cao nha bạn. Sạc bằng laptop thì lâu hơn như thời gian để pin phục hồi lâu hơn nên sẽ tốt hơn, chú ý lúc sạc không nên để máy nóng. Mình dùng nexus 7 và iphone 4s lâu lâu cũng sạc bằng cổng usb laptop để làm mới lại lượng pin bị chai nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019