Sạc pin cho điện thoại bằng ủng với Orange Power Wellies

bk9sw
8/6/2010 16:5Phản hồi: 40
Sạc pin cho điện thoại bằng ủng với Orange Power Wellies
Tập đoàn truyền thông Orange vừa qua đã giới thiệu nguyên mẫu đầu tiên của bộ sạc điện thoại đặc biệt tích hợp trên đôi ủng cao su với khả năng chuyển đổi nhiệt từ đôi chân thành năng lượng điện. Sản phẩm có tên gọi Orange Power Wellies do Orange và các chuyên gia nghiên cứu năng lượng phục hồi GotWind phát triển.

Sản phẩm được giới thiệu trước thềm lễ hội nghệ thuật biểu diễn Glastonbury sắp diễn ra vào ngày 23 tới. Theo Orange, sau một ngày dài tham gia lễ hội, bạn có thể cắm chiếc điện thoại của mình vào ngõ đầu ra của bộ sạc ở phần trên ủng và sử dụng năng lượng được sản sinh suốt một ngày để sạc điện thoại. Phần đế giày sẽ đóng vai trò làm bộ tích trữ điện và hoạt động dựa trên hiệu ứng nhiệt điện Seebeck (nhiệt độ được chuyển hóa trực tiếp thành điện năng).

Bên trong đế trữ điện là hàng loạt các mô đun nhiệt điện được chế tạo từ các cặp vật liệu bán dẫn tuýp p và n. Những cặp nhiệt điện này được kết nối với nhau theo chuỗi tạo thành pin nhiệt điện. Pin được xếp theo lớp, chen giữa là 2 lớp gốm mỏng. Khi nhiệt từ bàn chân tác dụng lên mặt trên của lớp gốm và hơi lạnh từ mặt đất tác động lên mặt đối diện, từ đây điện được sản sinh.

Theo Orange, để sạc được 1 giờ pin, bạn phải đi bộ trong suốt 12 giờ với đôi ủng này. Tuy nhiên, điện được tích trữ từ mọi hoạt động của bạn. Nhằm giảm bớt thời gian sạc, bạn có thể nhảy hoặc chạy vì chân bạn càng nóng thì điện sản xuất ra càng nhiều.

Nguồn: Gizmag
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr_rio37
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này tiện cho việc đi biển 😁 . cứ nằm dài ra đeo ủng rồi ... phơi nắng .
Người mẫu xinh ... 😃
kết người mẫu hơn là cái đôi ủng 😆
hix,người mẫu xinh thế k biết. ....!
Đúng là các mem tinhte,chỉ để ý đến model chứ ko để ý đến sản phẩm.Các bác thích ngắm mấy em tóc vàng,mắt xanh thì cứ đến Tây là có.Thiếu gì!
nhutung
ĐẠI BÀNG
14 năm
em đang ở Tây đây mà nhìn cô người mẫu vẫn rạng ngời lắm, nhìn chảy nước dãi ý chứ :eek:
jing
CAO CẤP
14 năm
ng mẫu xinh quá,
sau 1 hồi tìm kiếm, mình đã biết tên, địa chỉ, phone liên lạc của em này 😁
có bác nào muốn cưa cẩm ko
zz195zz
TÍCH CỰC
14 năm
Bác này chém gió quá :D Mà mẫu xinh quá,vào đọc topic vì thấy mẫu xinh chứ nhìn đôi ủng chả có hứng,nóng chết người...
dungit585
ĐẠI BÀNG
14 năm
haha😁.. mình xin trc, cho mình đi.
mình cũng vì em người mẫu 😁 mặc dù khoái người việt nam hơn
TRời nóng quá :mad:

Nhìn người mẫu lại càng "nực" hơn :mad:
sck84
TÍCH CỰC
14 năm
thích mỗi e mẫu. trời hè ở vn như vầy mà đi ủng để....sạc pin thì :timebomb:
Đôi ủng nhìn có vẻ nặng và nóng nhỉ 😁
E chỉ muốn sạc cho cái E người mẫu kia thôi ::p
k thèm nhìn cái ủng, thấy mỗi em ng mẫu xinh thôi @@
Ý tưởng hay nhưng k thực tế chút nào, anh em Tinh te lại cãi nhau về người mẫu đẹp hay xấu, bữa nào để bác Hiệp làm mẫu so sánh là biết ngay mà...
Prusten
TÍCH CỰC
14 năm
ý tưởng thì công nhận là hay nhưng áp dụng thì không ổn, cái pin thể nào cũng nóng quá không chịu nổi.
mdle2201
ĐẠI BÀNG
14 năm
Người mẫu đẹp quá các bác ạ....đẹp gần bằng người yêu của em rồi:d
Hi, làm cái topic "Trên tay người mẫu ..." đi bác chủ topic ơi! 😁
Phải là "người mẫu trên tay" mới đúng chứ ::p
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ôi model,kiểu này khi đt hết pin kêu e nó cầm đi sạc chứ khỏi cần đôi ủng làm j.

btw:sao mem ta toàn cm về e nó ko vậy :bounce:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019