Sài Gòn Hoa Lệ P.2

22/8/2014 7:25Phản hồi: 48
Sài Gòn Hoa Lệ P.2
Sau khi up bộ ảnh Sài Gòn Hoa Lệ vào đợt trước và nhận được nhiều sự ủng hộ cũng như những lời góp ý của các bác, hôm nay em xin tiếp tục up thêm một vài ảnh.

Cũng là Sài Gòn Hoa Lệ, cũng là những địa điểm quen thuộc mà mà chúng ta thường đi qua, và cũng có 1 sự thay đổi nhẹ của Sài Gòn trong khoảng thời gian gần đây.

Vì 1 số lý do mà e không thề thể hiện hết tất cả các mặt của Sài Gòn. Mong các bác cho em thêm những góp ý để tiếp tục cố gắng. 😃

1. Ngã Sáu Nguyễn Tri Phương Q.10

2. Một buổi sáng kì lạ tại cầu Calmete

3. Đi làm sớm

4. Bình Minh Kênh Nhiêu Lộc

5.Kênh Nhiêu Lộc (2)

6.Cầu Nguyễn Văn Cừ

7. Chú Vịt Con

Quảng cáo

8. Một chiếc cầu nhỏ

9. Lại là cầu Calmete

10. Một góc Đại Lộ Võ Văn Kiệt

11. Quá trình tác nghiệp

Quảng cáo

12. Dạ cầu Khánh Hội

13.Những chuyến xe vào sáng tinh mơ

14.Nắng Sớm

15.Bờ Kênh Q.1

16. Chiếc hộp quẹt khổng lồ

17.Bến Bình Đông

18.Khu nhà hát TP

19.Khu nhà hát TP (2)

20.Cầu Lê Văn Sỹ mới
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caifincafe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hehe đồng đội là đây 😁
pham.huy
ĐẠI BÀNG
10 năm
bộ ảnh này của bác vất vả săn đón quá ạ .. đẹp quá bác ơi !!
PingMD
CAO CẤP
10 năm
Chọn góc chụp đẹp quá.
Đọc đâu đó quên rồi người ta nói Sài Gòn hoa lệ: hoa dành cho người giàu còn lệ dành cho người nghèo và những người không thuộc về nó.
Tháng 9 này mình lên Sài Gòn học và lập nghiệp trên đó, hy vọng sẽ nhận đc "hoa" hay ít nhất là không có "lệ"
ku_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@PingMD nói thì dễ làm mới khó 😆)) cái chữ kí của bác hợp với thực tại đó
quá đẹp bác ơi, bác làm em nhớ Sài Gòn quá, Sài Gòn luôn cho ta những ký ức
Ảnh rất tuyệt.
Không biết bác phải bỏ bao lâu mới làm xong bộ này nhỉ. Người không ở Sg mà nhìn những bức này rồi đến Sg thế nào cũng thất vọng tràn trề.
@tuyenthu13 1 năm bác ah 😁, cảnh đẹp thì luôn ở quanh ta mà, nếu chịu khó đứng lại và cảm nhận thì dẽ thấy thôi bác 😃
Ảnh thật đẹp 😁
đẹp quá 😁:D
loha999
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp. Cảm ơn bác.
Mà ảnh với thực tế liệu có khác xa nhau không bác 😃
Onesec
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác này thi triển lens wide căng đét nhẩy
nck20112012
ĐẠI BÀNG
10 năm
tấm 11 đứng ở đâu z bác 😃
Mình cũng thix đi Phơi kiễu này lắm... 😃
Có điều sợ bị "Giựt giõ" lắm... SG dạo này, Đám giựt đồ nó đã dc nâng lên tầm lever mới, điện thoại, giỏ xách xưa roài... ;)
Bây giờ tụi nó đã bik giá trị của Camera nên rất nguy hiễm khi đi Phơi 1 mình... 🆒
Đã Phơi thì phải đi Đông, thành 1 nhóm, 1 hội... Phải làm cho tụi nó thấy mình Nguy Hiễm hơn tụi nó là dc roài... 😁
caifincafe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Calvin_trung Đi đông thành ra "Hội những người có ảnh giống nhau" =))), đi chừng 2-3 người là vừa, đi cả hội vừa ko có chỗ, vừa phá nát cảnh quan dẫm đạp cỏ cây này nọ
Quá đẹp ạ :3
Ảnh đẹp quá bác, công phu quá (y)
Ôi coi hình mà phát khóc, anh này với anh Caifincafe chụp Sỳ Gòn như trong mơ. Đẹp dữ dội.
mấy tấm kiểu như số 7 bác có sử dụng filter không và thời gian khoảng nhiêu ạ? xin cám ơn!
@leodethuong Hầu hết là không có sử dụng fiter bác 😁, tấm 7 thì e chỉ chụp Av thôi, k có phơi nên k có filter.
@Viên Diệu Phát av bác để bảo nhiêu ạ? Sao nhìn nó ...hay hay ạ? :D
@leodethuong Trời lúc đó chập tối nên khoảng 1/ dưới 100, và mình chụp 3 tấm về merge lại 😃
bogialata
TÍCH CỰC
10 năm
quá đẹp
đẹp quá, rất là thích tấm 14 của bác
khoapak
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lúc đầu tui cứ tuong bác mới chụp nhưng khi xem tấm con vịt thì mới bit là bác đã chụp lâu và tổng hợp lại. Ủng hộ bác cho lên tinh thần làm p3 heeeee. Tấm 11 ỏ nóc chung cư nào phai ko bac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019