Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Sam S2-i9100 & i9100G]Rom cook 4.4: lướt mượt, pin cực trâu dùng >2 ngày,màn hình mở liên tục >6h

pretty.boy70
4/3/2013 15:8Phản hồi: 4.163
[Sam S2-i9100 & i9100G]Rom cook 4.4: lướt mượt, pin cực trâu dùng >2 ngày,màn hình mở liên tục >6h
Hiện mình đang dùng Samsung Galaxy S2 (i9100) & đang dùng Rom này, giao diện gốc nguyên thủy của Android (như Nexus 4 & Nexus 10,...) nên rất nhẹ, & cực kì mượt dù phần cứng của máy đã được 2 năm....& 1 điều sau vài tháng trải nghiệm là pin cực trâu nhé....mình thấy là trâu nhất trong các loại rom 4.1 & 4.2...(hiện đã có 4.3 mới nhất của google nhé)...

Trước khi giới thiệu đôi điều về Rom này..mình gửi anh em vài hình về pin của em nó trên máy mình

Thời gian từ lúc 100% tới lúc còn 3% là mình đã dùng được 2 ngày 5 giờ & 41 phút. Hao nhất là màn hình tới 55%...mình lướt web, facebook khoảng 2,3h một ngày, nghe gọi vài cuộc, nhắn vài chục tin, ít chơi game...

Thời gian mở màn hình là 5 giớ 57 phút cho viên pin chuẩn theo máy (1650mah), còn khi mình dùng pin (2000mah) thì có thể xấp xỉ từ 8 giờ tới 8 giờ 30 phút gần ngang ngửa với máy tính bảng

Đây là biểu đồ pin trong 2 ngày...tín hiệu mạng mở liên tục, wifi mở nhiều, màn hình mở nhiều và không sạc bằng bất cứ hình thức nào

Đây là những thành phần khác gây hao pin​

Trên box Thay đổi - Nâng cấp firmware đã có nhiều Rom hay nhưng hôm nay mình xin giới thiệu Rom này vì những tiện ích thiết thực của nó đem lại như sau:
1/ Chỉ cần download file Rom & vào Recovery máy để up rồi những lần sau có những cập nhất gì mới (như từ 4.1.2 lên 4.2.1) thì có up lên vẫn không bị mất dữ liệu hay app hoặc game gì cả...rất hay

2/ Khi cài Rom vào thì mặc định trong phần Setting của máy sẽ có luôn chức năng tự động kiểm tra xem có cập nhật gì mới không (nếu thấy hao pin bạn có thể chỉnh qua chế độ thủ công, không kiểm tra tự động)....Và như đã nói ở trên, nếu như có cập nhật gì mới thì bạn chỉ việc bấm vào nút download & máy sẽ tự tải cập nhật mới cho bạn, sau khi tải xong thì nó sẽ hỏi bạn có cập nhật lên bản mới không...bạn chọn Yes thì máy sẽ tự động làm phần việc còn lại là tự khởi động lại rồi vào recovery cập nhật lên bản mới nhất rồi khởi động lại máy cho bạn....Công việc của bạn chỉ là chờ đợi & trải nghiệm tính năng mới...

3/ Rom rất nhẹ & mượt, có luôn tính năng Swipe bàn phím & Camera & Google Now & Clock.... như trên Nexus 4 & Nexus 10 & nhiều cái giống nữa có gì bạn trải nghiệm rồi rõ nhé 😃

Quảng cáo

4/ Đi kèm với Rom là nhiều theme hỗ trợ độc quyền cho Rom có thể tải trên gg play

5/ Rom dùng không hao pin nhiều, mình lướt web, rồi chơi game mỗi ngày, dùng nhiều cũng khoảng 2 ngày...còn mở màn hình dùng liên tục thì cũng được khoảng 5 tiếng mấy...

6/ Cài được trên các dòng máy:
Galaxy S2 GT-i9100 (bản quốc tế)
Galaxy S2 GT-i9100G
Galaxy S2 M250s (bản hàn quốc)

7/ (NEW) 1 tính năng CM mới thêm vào Android 4.3.0 mới nhất là tính năng chặn cuộc gọi, tin nhắn và hiện thông báo trên thanh status, anh em có thể xem chi tiết ở bài của mod Duy Luân nhé: http://www.tinhte.vn/threads/rom-cyanogenmod-10-2-se-tich-hop-tinh-nang-chan-cuoc-goi-va-tin-nhan-global-blacklist.2147632/

8/ Camera do nhóm Rom phát triển nhiều chức năng. Download ở đây

Quảng cáo

Sau đây mời anh em xem vài hình về em nó:

Để sao lưu hết app & game cũng như tin nhắn, danh bạ thì anh em dùng:
Titanium Backup Pro v6.1.4.3 mới nhất cài k cần root (hỗ trợ 4.4) + Hướng dẫn sử dụng chi tiết

Để xóa những app không cần thiết, anh em có thể dùng Root Explorer, vào system/app xóa những cái không cần thiết:

Root explorer v3.1.2 mới nhất+Cách sử dụng-Quản lý file,giao diện đơn giải, dễ dùng I Android!

App hay cho anh em:
ROM Manager (Premium) v5.5.3.0 mới nhất - Up Rom, cập nhật Rom mới - dành cho a e chuyên up rom!!!

Còn dưới đây là link download:

Rom JB+ Android 4.4.x bản thử nghiệm cho Samsung Galaxy S2 i9100
Google apps (Gmail, gg play,...)

Rom JB+ Android 4.3.0 bản chính thức cho Samsung Galaxy S2 i9100
Google apps 4.3.0 (Gmail, gg play,...)

Rom JB+ Android 4.3.0 bản chính thức cho Samsung Galaxy S2 i9100G
Google apps 4.3.0 (Gmail, gg play,...)

Rom JB+ Android 4.2.2 bản chính thức ổn định nhất cho Samsung Galaxy S2 i9100
Rom JB+ Android 4.2.2 bản chính thức ổn định nhất cho Samsung Galaxy S2 i9100G
Google apps 4.2.2 (Gmail, gg play,...)

Anh em nào dùng s2 của hàn quốc (mã: m250s) muốn up được rom này thì vui lòng dùng odin để up về bản rom gốc rồi cài CWM để flash nhé:
Link Rom gốc Samsung Galaxy s2 i9100 & M250S 4.1.2 Việt Nam có tiếng Việt
Link Rom gốc Samsung Galaxy s2 i9100G 4.1.2 Việt Nam có tiếng Việt

Cập nhật clip up rom & trải nghiệm cho những anh em không biiết cách up 😃

Theme đẹp cho anh em:

Cách Root bằng 1 click
Tải về app này rồi cài vào PC:
Link Kleii / Dropbox tốc độ cao:
App Root All Device cực nhẹ không tính phí
App Root All Device cực nhẹ không tính phí

Nếu app trên anh em dùng không được thì anh em dùng file apk này...cài vào rồi root trên thiết bị mình luôn:
App root apk
App root apk

Cập nhật thêm cho anh em app apk root nổi tiếng từ cộng đồng xda cài trực tiếp & root trên thiết bị như cài phần mềm bình thường
Framaroot apk
Framaroot apk

Gần đây nhận thấy anh em gặp trục trặc với CWM Recovery, nay mình hướng dẫn anh em trên những máy nào chưa có nhé...

Tải CWM tại đây:
CWM Recovery for s2 i9100
CWM Recovery for s2 i9100G

Sau đó ta cài đặt như sau:
Copy file CWM vừa cài vào bộ nhớ trong của máy
Tắt nguồn
Nhấn cùng lúc 3 nút: Power + Volume UP + Home
Chọn vào file zip -> Install
Khởi động lại máy -> Xong

Clip hướng dẫn cài CWM Galaxy S2 i9100

Cập nhật cách cài CWM xịn cho ROM ICS & JB
  • Tắt máy
  • Khởi động vào chế độ Download-Mode bằng cách nhấn Volume Down + Home + Power
  • Bấm Volume Up để chấp nhận
  • Chạy Odin trên pc
  • Chọn "GT-I9100_ClockworkMod-Recovery_X.X.X.X.tar" tại ô PDA (no repartition)
  • Kết nối USB từ máy vào PC
  • Bắt đầu flash
  • Sau khi khởi động lại bạn có thể dễ dàng root bằng SuperOneClickmà không bị lỗi
Cập nhật cách sửa lỗi không tìm thấy Dev Tools:
Setting -> About phone -> Chạm vào Build number 7 lần để kích hoạt -> Ra ngoài Setting kiểm tra sẽ thấy Dev Tools & Performance (tùy chỉnh xung nhịp CPU, Ram,v.v)

Cập nhật thêm cách cài cwm và root qua odin bằng cách up rom mới
Anh em cài Rom này bằng cách up qua odin, sau khi cài rom các bạn sẽ có cwm và đã được root sẵn nhé...rất là tiện lợi và làm dễ dàng...chi tiết cách up và link download tại:
http://www.handy-faq.de/forum/galaxy_s2_custom_roms/239669-samsung_galaxy_s2_litening_ics.html

Cập nhật cách root Android 4.3.x Galaxy S2 i9100 - i9100G
Cảm ơn anh em, nếu có thắc mắc gì anh em cứ trao đổi ở đây rồi cùng nhau giải đáp nhé!

Vài cảm nhận của anh em sau khi cài rom này nhé & cách sửa lỗi:
Sent from my Nokia 1110i using Tapatalk 10[/quote]

4.163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quyetay
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nhiệt tình quá...tiếc là chỉ có con hàn quốc...
@tamthangia ec mình đãc test thử rồi. 4.1.2 sạc nhanh hơn 4.4 khá nhiu. hum qua mình sạc từ 7>10h tối vẫn trưa đầy ko hiu. bạn có bản rom nào mượt không cho mình xin
@takashu95 Mình lại có cảm giác ngược lại các bạn. Sạc nhanh hơn. Và pin khỏe hơn. Theo mình thấy sạc khoảng 1h30p qua cổng USB Laptop. Mình thấy các bạn nên xuống bản room cm 10.1.3 bản android 4.2.2 là bản chính thức. Còn. Bản cm11 thỉnh thoảng bị lỗi gaap

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn mobile app
@vansu156 còn mình thì cũng cắm qua pc binh thường cùng lắm cũng chỉ 2h là dầy. từ khi lên 4.4.2 cắm hơn 3h cũng trưa sạc song. chỉ mắc mỗi cái đó mí lại sạc nâu mà nhanh hết pin nưa còn tất cả đều ổn. bây giờ mình suống 4.1.2 rồi mà vẫn tình trạng vậy? bạn đang dùng bản rôm nào có ổn không pin châu ko ban?
@pretty.boy70 Bạn ơi . mình thấy bản rom bạn hay nên mình muốn up mà không biết up như thế nào. Mình sài S2 m250s đang dùng bản allian trên nền stock 4.1.2 hàn nhưng vẫn thấy hao pin lắm. Vậy giờ muốn up bản này làm ntn bạn ( dow những gì, bỏ vào đâu, trình tự làm như thế nào......) mình không biết thật nên mong bạn hướng dẫn kỹ cho mình. Thank..
file gapp đâu bác..gửi nhanh mình cái..thanks
@tuoitre_ky0 sr bạn, mình wên mất....gửi bạn:
Google app (Gmail, gg play,...)
Up lại link đi bạn ơi ;)
@tung19696 link down trực típ hay bị lỗi nên mình đã fix trang web lun..khỏi sợ die:
Rom JB+ Android 4.2.2 cho Samsung Galaxy S2 i9100
Google app (Gmail, gg play,...)
nhokpin76
ĐẠI BÀNG
11 năm
rom này có tiếng việt k bác
Quyetay
ĐẠI BÀNG
11 năm
cùng câu hỏi...có tv ko bác
có tv bạn...k nhữg thế tv rất chuẩn!
nhokpin76
ĐẠI BÀNG
11 năm
e thấy có bản rom 4.2 chính thức rùi, giờ chắc chỉ chờ bản CM rom 5.0
thaitrieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhokpin76 bản 4.2 chính thức ở đâu bạn, có link cho mình xin, thanks !
makjsdjsd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình up bản rom lên nó hiện lỗi data, ko hiểu sao 😔
@makjsdjsd hiện lỗi data sao bạn?
@pretty.boy70 e cũng như bác. Máy báo no data câu wifi k nhận 😔(((
up
bạn ơi rom này cài như thế nào vậy máy của mình là con SHW m520S bản hàn quốc có up được không ...mình đang dùng bản 4..1.2 của I9100
@nghia1342 A oi máy e đang chay 2.3.6 máy bản qt nhung k thể flash recovery lên 4.0.15 dc nó cứ chay dc 1/4 lá pi lôi khac phuc ntn ha a
@pretty.boy70 Bác ơi em thấy video rồi nhưng cáci em cần hoỉ la như trên ảnh đính kèm sau đây,nó ra 1 loạt file ntn thì down hết về cho vào 1 foder hay ntn ???/ em chưa up room cho SS lần nào nên mong bảo bảo giup
@MinhHieu_koolman Cái dó toan la 4.4 thoii m kung chua tim dc link 4.2.2 ai tim dc giup ae di
mình quên ko nói mình đang dùng bản rom stock 4.1.2 cài qua odin liệu bản này mình có dùng được ko
@hjp_handsome Dùng được bạn ah. cần Wide máy nữa nhé
mình vừa cập nhật bản mới nhất 10.1-20130328 NIGHTLY-i9100 thì thấy có vài ưu điểm sau:
1/ Cảm giác máy chạy mượt hơn
2/ Trong setting của máy có phần SuperUser để quản lý các app được cấp quyền root rất tiện lợi
3/ Cảm giác màn hình đẹp hơn.

Anh em nào chưa cập nhật thì vào setting-about phone-cyanogenmod updates để kiểm tra & download về update nhé! Thân!
@pretty.boy70 ban cho mình hỏi la tải về như thế nào nhỉ.minh vào link download thi hiện ra rất nhiều không biết phải tải cái nào nữa.thank
@pretty.boy70 bản nightly có tiếng việt ko bác? nghe nói nó chỉ là bản thử nghiệm nên có lỗi gì so vs bản release ko?
gianglc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác pretty.boy70 ạ. em cũng đang dùng con i9100 hàng công ty. Bác có mod con này cái gì ko? em thấy nó:
1/ là camera chụp thiếu sáng kém vô cùng. hoặc để gần vào màn hình máy tính thì nó bị nhòe hồng ở 4 góc.
2/nghe nhạc bằng headphone âm ko trong và ko chuẩn các nhạc cụ.
còn những cái khác giao diện hay v...v. em tạm chưa nhắc.
Thật ra là em đang đố kỵ với thằng bạn em dùng sony arc.
( nó mod cybershort cho máy ảnh, em so rồi, chụp ăn đứt con S2 của mình... hơn hẳn ý chứ ko phải hơn vớ vẩn tí xíu. loa thì nó mod wallman, beat audio. con s2 của em cũng mod wallman nhưng ko giống cái nó, ko trong và rõ như nó. rất rõ ràng)
và tất cả nó đều lấy trên Xda.
Ko biết bác có mod hay vọc con này cái gì không. Nếu có chỉnh cái gì bác chia sẻ em với...

Nếu bác ở Hà Nội, em có thể dẫn nó đến so sánh bác xem tận mắt luôn.
@gianglc hì...mình k mod bạn àh..
vấn đề thứ 1 camera thiếu sáng thì mình dùng app như:
HDR Camera+ v2.32 mới I+Cách chụp hiệu quả+Lí do nên chụp HDR-App cần có để chụp ảnh đẹp!

Pro HDR Camera v2.35 mới I-Chụp ảnh cực đẹp như máy cơ DSRL & lí do nên chụp = HDR 😃
Camera FV-5 v1.43 mới I-Chụp hình DSLR như máy cơ cho a e không chuyên-giao diện dễ dùng HDR

ProPanorama v1.6.1.2 mới I-Trình chụp ảnh đỉnh nhất với nhiều tính năng hay

vấn đề 2 nge nhạc thì mình dùng:
Poweramp Full v2.0.8 build 526 final+Widget+Skin mới I-App nghe nhạc đa chức năng,hay & đỉnh I

PlayerPro Music Player v2.71 mới I-Nghe nhạc theo style riêng của bạn với app chơi nhạc 23 tính năng

chúc bạn dùng vui nhé 😃

p.s: tin bùn là mình ở tp.hcm bạn àh 😃
kienvunb
TÍCH CỰC
11 năm
Thắc mắc duy nhất, có dùng được cho s2 hàn quốc m250s không?
Ai làm chuột bạch đê, hê hê.
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
@Kitty_yozo Bác up rom nền .pit sau đó root luôn rồi cài rom cook. Khi muốn up lại rom cook khác thì lại về rom .pit rồi hẵng up. Em chưa up rom stock lần nào nên cũng k hiểu lắm!
dautr0c8x
TÍCH CỰC
11 năm
@Opera Voz room .pit là dư lào bác ơi ?
dautr0c8x
TÍCH CỰC
11 năm
sao mình dowload về mà giả nén ra hok thấy file nào để chạy hết z?
@hoanglong1206 bạn fải flash chứ k fải cài như app bthường bạn!
kienvunb
TÍCH CỰC
11 năm
Bùn nhỉ, thường thì rom của i9100 dùng được cho m250s mà.
@kienvunb àh..mình có xem lại thì dùng đc bạn...nhưg dùng tốt & k bị lỗi thì mình k chắc chắn 😁
Bạn ơi giúp mình với. Mình up xong rom này, khởi động lại nó hỏi mã PIM để unlock SIM. Mình bỏ qua bước đó thì nó vẫn vào được nhưng không lên sóng bạn ah. Trước dùng CM10 rồi thấy vẫn bình thường. Giờ sang cái này lại thế
@trantuan86hd Không aii giúp tôi với
@trantuan86hd mã PIM là mã gì bạn? bạn có cài đặt mã khóa sim trước k mà nó hỏi thế...mình up rom này nhìu lần do lỗi máy nhưg vẫn đâu hỏi mã sim j đâu ta?! 😔
@trantuan86hd lên mạng tìm cách unlock SII khi cài rom bị khóa sim nhé có nhiều đấy,cái đó chỉ dùng 1 phần mềm unlock là xong ấy mà,ko unlock đc thì cài lại rom vẫn bị khóa thì phải 😃
@pretty.boy70 cái đó thi thoảng có máy cài vào bị lock sim mà,nó ko thường xuyên lắm nhưng có nhiều ng bị rồi,cũng có cách khắc phục rồi ko khó khăn lắm 😃
@trantuan86hd mình đã tìm clip hướng dẫn cho bạn...mình gửi nhìu clip cho bạn dễ làm nhé, cái này k đc thì làm cái kia...
http://www.youtube.com/results?search_query=how+to+unlock+samsung+galaxy+s2+sim+&oq=unlock+samsung+galaxy+s2+si&gs_l=youtube.3.0.0i5.45731.55966.0.58224.28.19.4.5.5.1.349.3560.4j7j7j1.19.0...0.0...1ac.1.THy1DDCsp1o
Thank bạn. Mình làm được rồi
@trantuan86hd rom dùng tốt k bạn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019