Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Sam S2-i9100 & i9100G]Rom cook 4.4: lướt mượt, pin cực trâu dùng >2 ngày,màn hình mở liên tục >6h

pretty.boy70
4/3/2013 15:8Phản hồi: 4.163
4.163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bác có khi die cái imes rồi hiii
Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Thực sự dùng không thích và mượt bằng saimalrom v4.2. Mình up xong dùng được 1 ngày lại quay trở lại rom cũ
@trantuan86hd mình đang dùng thấy mượt lắm mà nhỉ?! 😃
Bạn thử dùng salmanrom v4.2 xem. Cm10.1 cảm giác nhẹ hơn, độ mượt thì không bằng. Dù sao cũng cảm ơn timh thần chia sẻ của bạn
@trantuan86hd k có gì bạn 😃
có tận 5 file dow thì dow cái nào hả anh. e đang dùng stock 4.1.2 pháp. máy i9100. cũng đc 2 năm giống a 😆
@linhken998 Đây bạn:
Rom JB+ Android 4.2.2 cho Samsung Galaxy S2 i9100
Google app (Gmail, gg play,...)

Còn những link còn lại là những app hỗ trợ cho việc sau khi up rom 😃
xóa RAM như thế nào hả anh :p
@lovestar073 bạn bấm nút menu -> manage app -> kéo qua trái sẽ thấy quản lý ram (Running), nếu mún stop ctrình nào thì bạn chọn vào và stop thui...còn mún xóa thêm thì chọn vào SHOW CACHED PROCESS cũng stop như trên!
9100g cài dc ko bác
@dantruong2011 được bạn..nhưng dùng link khác:
Rom JB+ Android 4.2.2 cho Samsung Galaxy S2 i9100G
Google app (Gmail, gg play,...)
nó hiện cái này thì chọn cái file nào hả anh. mà room này co 154mb thôi ạ. nhẹ nhỉ
@linhken998 cài bản mới nhất bạn...nằm trên đầu luôn đó bạn...trong hình bạn post bản mới nhất là 22/04/2013...
@pretty.boy70 Cho em cái CWM được ko ạ? Cả cai Gapp nữa, link die cả rồi anh ơi 😔
@blessedsword mình đã kt...2 link vẫn down tốt mà bạn 😃
samview
TÍCH CỰC
11 năm
Có ai bị tình trạng : Ko nhận mạng ( lúc được lúc không ) dù trước đó đang có, sụt nguồn dù pin vẫn còn.
@samview pin hong oy,minh kung vua thay pin ne
dautr0c8x
TÍCH CỰC
11 năm
@Cu Teu bạn thay Ker đi ! nếu ko khá hơn thì thay bằng 1 cook room nào đó !
máy của e nó chỉ nhận thẻ nhớ ko có sdcard thì có cài đc ko. e đang dùng stock 4.1.2 pháp. nhìn trong video thì nó nem vào bộ nhớ trong thì phải. 😔.
Vâng! Tks bác hình như nó auto ram bác nhỉ
Cho em hỏi thêm nữa là sao món xào này nó lại hay bị nóng máy quá vậy :-( sạc pin lại rất lâu nữa dùng thì ôk mượt thật !!
@lovestar073 Máy nóng lắm hả bạn? đang định up thử rom này mà nóng máy thì thua rồi, mình đang dùng 4.1.2 bản spain, máy nóng quá, vào mạng 3g đọc báo 30p mà có thể chiên trứng được.
Bạn nào biết ROM nào chạy mát máy không?
:mad:
khẩn cấp khẩn cấp !!! giúp mình với sau khi up len HDH 4.2.2 thì trạm phát sóng wifi bị lỗi, laptop cua minh không thấy sóng wifi ở bản 4.0.3 thi chạy ngon lành. bac nào chỉ giup mình với đang cần gấp
mình dùng được hơn 6 tháng rồi, thấy mát mà bạn...lướt web, chơi game đơn giản này nọ thì mát..nhưng chơi game nặng thì tất nhiên máy fải nóng r...đây là vấn đề chung của smartphone chứ đâu fải do rom...cái mình thích ở đây .à trong vài ngày là sẽ có những cập nhật tính năng mới & có thể up từ trong setting của máy mà k bị mất dữ lịu
pretty.boy70 !!! có khi nào do máy em không anh ?? khắc phục sao đây anh ?
:-(
@lovestar073 giúp bác 1 phát nhé --muốn cài các bản rom aosp như cm chẳng hạn bác phải boot lên từ kernel cf hoặc bất kỳ bản rom nào dùng kn stock cm --bản 4.1.2 stock ss dùng kn philz root boot vào bản cm 10 sẽ lỗi or bootloop vì nó kg tương thích;) mấy bản s2 hàn hay đỗ bệnh linh tinh lắm
a3toan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@forever9 mình dùng stock 4.1.2 I9100 và loay hoay mãi khi up lên CM10.1 đều bị lỗi error status 7.cuối cũng mình về 4.0.4 thì up được CM10 luôn
bản này k chơi chung với s2 hàn bạn..mình có thử up máy thằng bạn cũng jốg như bạn..nhưg chạy đc vài jây thì báo lỗi abort...r mình cũng tìm khắp mà k thấy rom này hỗ trợ cho máy bạn...😃
lỗi là do lúc đầu chưa hoàn thiện hết thui bạn..cứ vài ngày là có cập nhật mới để thêm tính năng...& sửa lỗi cũ...& bạn có thể cập nhật ngay trong setting của máy...k cần fải vào cwm r install r bị mất dữ liệu gì hết!
kenyoume
ĐẠI BÀNG
11 năm

Bác chủ ơi cho em hỏi ạh.

Em down 2 file của bác về, đưa s2 về chế độ recovery để cài đặt, dòng thứ 3 là intstall from external card gì đó, thì nó báo lỗi ko mount được SD là sao ạh 😔

P/s:trước xài BB, em mới qua android nên còn gà mờ, bác giup em với ạh.

Thanks bác
@kenyoume máy bác đã root chưa...chưa thì bácddowww bản CWM tạm lên cài qua odin là xong. sẽ có dòng chose zip from sdcard vào đấy flash là okie
@kenyoume gửi bạn clip hướng dẫn:
Cập nhật clip up rom & trải nghiệm cho những anh em không biiết cách up 😃​
chaò bạn máy mình là s2 m250s mình đã up bản 4.1.2 của bác binnguyen...nhưng thấy tốn pin wa, mình dow rom trên của b up nhưng ko dc k hiu tại sao nó cứ installing aborted b pik cách nào giúp mình ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019